cập nhật hệ điều hành tivi sony

nguoihanoi1978

lúc mua tưởng android tivi nhiều ứng dụng chạy ngon, cài đặt dễ như dùng điện thoại, không ngờ em thấy riêng cái trình duyệt wed còn không bằng Tizen của samsung, chạy phim online ầm ầm
đồng chí không biết dùng TIVI ANDROI RỒI, NHƯNG KHÔNG SAO TÔI SẼ CHỈ CHO ĐỒNG CHÍ:
ĐẦU TIÊN PHẢI CÓ BỘ CHUỘT VÀ BÀN PHÍM KHÔNG DÂY ĐỂ DÙNG MỚI DỄ THAO TÁC
1. vào CH PLAY đọc puffin TV NẾU TIVI CÓ TÌM KIẾM BẰNG GIỌNG NÓI
2 tải về puffin TVvà CÀI ĐẶT
3 : SAU KHI CÀI ĐẶT XONG thì mở trình duyệt puffin TV gõ hoặc đọc APKPURE ĐỂ TRÌNH DUYỆT TÌM KIẾM TRANG WEB APKPURE
4: TRÌNH DUYỆT TÌM RA TRANG WEB APKPURE đồng chí gõ trong thanh tìm kiếm của trang web APKPURE 2 ứng dụng: ES File Explorer VÀ Trình duyệt Dolphin sau đó thì ấn vào tải về 2 ỨNG DỤNG TRÊN đều ở dạng file APK SẴN
5. sau khi tải về xong thì cài đặt ứng dụng ES File Explorer TRƯỚC sau đó mới cài ĐƯỢC Trình duyệt Dolphin đã có sẵn trong phần TẢI VỀ của ES File Explorer
6. SAU KHI CÀI ĐẶT XONG TRÌNH DUYỆT Dolphin thì MỞ TRÌNH DUYỆT CHỌN CHẾ ĐỘ Desktop Mode trong phần CÀI ĐẶT CỦA TRÌNH DUYỆT bạn sẽ thấy y như mình đang DUYỆT WEB TRÊN MÁY TÍNH PC VẬY

nguoihanoi1978

lúc mua tưởng android tivi nhiều ứng dụng chạy ngon, cài đặt dễ như dùng điện thoại, không ngờ em thấy riêng cái trình duyệt wed còn không bằng Tizen của samsung, chạy phim online ầm ầm
tại sao NÊN dùng trình duyệt Trình duyệt Dolphin vì có GIAO DIỆN Y NHƯ MÁY TÍNH ĐỂ BÀN và có chế độ nhiều TAB khi duyệt WEB

pviethuy

Member
Mình thấy có thông báo cập nhật lên andriod 8, kg biết chính xác không.

cvthang

Active Member
SAO BÁC KHÔNG CHUYỂN KHU VỰC ĐI? RESET TIVI TỪ ĐẦU NÓ CHO BÁC ĐẶT KHU VỰC MÀ
Mình thấy mỗi khu vực có mã serial khác nhau, sản phẩm sản xuất cho thị trường nào đều có mã và gắn chết trên bo mạch chính nên khi update nó dựa vào đó để kiểm tra chứ không phải theo khu vực khai báo trên TV đâu.

pviethuy

Member
Mình thấy mỗi khu vực có mã serial khác nhau, sản phẩm sản xuất cho thị trường nào đều có mã và gắn chết trên bo mạch chính nên khi update nó dựa vào đó để kiểm tra chứ không phải theo khu vực khai báo trên TV đâu.
Đúng cũng hơi phức tạp đó.

honolulu13

Well-Known Member
Đúng cũng hơi phức tạp đó.

Cả chiều nay em làm có được đâu. Reset chuyển vùng Mỹ thì ko thấy có vùng đó cho tivi mình. Cắm USB THÌ NÓ CÓ LOAD phần mềm tưf USB đâu. Các kiểu chưa chạy đc phần mềm từ USB nên ko biết có được không.

honolulu13

Well-Known Member
Mình test rồi, nó không cho up vì có cơ chế kiểm tra khu vực.
Tivi của bác có load từ usb lên file chưa và nói là ko support khu vực của mình ko? Em ko làm sao load đc. Nó toàn hỏi xem ảnh hay video bla... chứ ko có load phần mềm từ USB.

cvthang

Active Member
Em làm từ chiều ko load lên đc. Có hai vấn đề: các cổng usb em vẫn cắm dây (ko có usb) và cái usb để cài em dùng cái samsung ssd 500GB. Làm mãi ko đc vì cũng ngại vụ sờ xườn tivi cắm usb nhỏ vào.
Bạn có giải nén tập tin zip tải về chưa? Tập tin firmware phải có phần mở rộng .PKG và chép vào thư mục gốc của USB, khi cắm vào TV tự động nhận diện và update chứ không phải chạy tập tin firmware để up đâu nhé.

honolulu13

Well-Known Member
Bạn có giải nén tập tin zip tải về chưa? Tập tin firmware phải có phần mở rộng .PKG và chép vào thư mục gốc của USB, khi cắm vào TV tự động nhận diện và update chứ không phải chạy tập tin firmware để up đâu nhé.
Em làm rồi. Để cả zip và pkg. Để vào usb chẳng có file nào khác và thư mục nào khác cả

Bên trên