cập nhật hệ điều hành tivi sony

pviethuy

Member
Chắc chắn do tivi của bác có vấn đề nên android 8.0 Oreo mới bị lỗi youtube. Tivi em sau khi cài đặt lại 8.0 Oreo phần Youtube chạy nhanh và mượt mà hơn android 7. (Chắc chắn không phải lỗi do phần mềm 8.0 Oreo).
Bác xem lại cập nhật có đúng phiên bản dành cho tivi mình không?
Chắc chắn là đúng, mình kiểm tra rồi Bác. Youtube thì chạy mượt hơn nhưng rất nhiều lúc bị tình trạng như mình nói. Tivi nhà mình là con 55A8F.

tranphulocson

Well-Known Member
Chắc chắn là đúng, mình kiểm tra rồi Bác. Youtube thì chạy mượt hơn nhưng rất nhiều lúc bị tình trạng như mình nói. Tivi nhà mình là con 55A8F.

Hôm qua lúc đọc thông tin của bác, em test lại liền 3h (đêm hôm qua) phần Youtube không có hiện tượng như bác mô tả, phải nói vào Youtube rất nhanh và mượt, đồng thời cảm nhận thấy chất lượng hình ảnh cũng được tăng lên rất đẹp.:rolleyes:

muoitv

Member
Mình thấy phiên bản phần mềm là PKG6.6529.0177PAA như hình đã là Android 8.0 Oreo chưa các bác.
Mình để chế độ cập nhật tự động nên không biết nó lên chưa hay vẫn là phiên bản cũ.

tranphulocson

Well-Known Member
View attachment 353567 Mình thấy phiên bản phần mềm là PKG6.6529.0177PAA như hình đã là Android 8.0 Oreo chưa các bác.
Mình để chế độ cập nhật tự động nên không biết nó lên chưa hay vẫn là phiên bản cũ.
Từ hình ảnh của bác: phiên bản phần mềm là PKG6.5629.0177PAA, Vẫn là phiên bản phần mềm Android 7, chưa phải là 8.Oreo, nếu là 8.Oreo phiên bản phần mềm phải là PKG6.6520.0252PAA. Ngoài ra nhìn giao diện màn hình tivi sẽ thay đổi khác hẵn với tivi giao diện Android 7 (bác xem giao diện tivi khi là phần mềm 8.Oreo em có up ở trên)

pviethuy

Member
View attachment 353567 Mình thấy phiên bản phần mềm là PKG6.6529.0177PAA như hình đã là Android 8.0 Oreo chưa các bác.
Bác lên trang Sony VN tải về usb cập nhật là được, cập nhật tự động chắc cũng khoảng trong tháng 7 thôi.

minhtrinh10

Active Member
Andriod 8.0 còn bị lỗi youtube, rất hay hay bị lỗi vào ứng dụng được nhưng khi chọn clip thì kg chạy đươc (màn hình đen thui), lúc được lúc kg. Mình thấy youtube kg ổn định cần bản cập nhật fix lỗi này.
Android 7.0 trên x8500f cũng hay bị lỗi này!

Mình đã up thủ công lên 8.0 và chạy thấy mượt hơn 7.0 rất nhiều. Hiện tại xem Youtube mượt hơn và chưa thấy lỗi như các bác đề cập ở trên. Tốc độ xem clip 4K cũng ổn hơn bản 7.0

pviethuy

Member
Mình đã up thủ công lên 8.0 và chạy thấy mượt hơn 7.0 rất nhiều. Hiện tại xem Youtube mượt hơn và chưa thấy lỗi như các bác đề cập ở trên. Tốc độ xem clip 4K cũng ổn hơn bản 7.0
Mình đã khắc phục được rồi, đấy không phải lỗi. Bạn reset đưa về mặt định nhà sản xuất là được. Bạn phải cài lại app hay games là được.

minhdangkt

Well-Known Member
có hỗ trợ google assistant để điểu khiển các thiết bị trong nhà. tuy nhiên với những model đời cũ 2016 hay 2017 không có sẵn mic thì khi tv đang tắt không thể ra lệnh bằng cách bấm nút mic trên đk được. Mình đang tìm hiều các đời này có hỗ trợ mic gắn ngoài (usb chẳng hạn) và có hỗ trợ ra lệnh khi tv đang tắt như đời F mới nhất năm 2019 hay không
Hóng cái này của bác. Em tivi đời 2017 55x8500e, mỗi lần muốn nc với assistant phải bấm nút micro trên mic thấy cũng không nhạy lắm
Em cũng cập nhật lên 8.0 qua usb rồi ạ

không liên quan lắm tới hệ điều hành lắm nhưng dòng remote 2019 cho một số dòng cao cấp của Sony đẹp quá. Mà tìm mãi không thấy mã để mua lẻ. Có bác nào có cách mua được em nó không
search

Đính kèm

527.8 KB · Xem: 12

tamquocgia94

Well-Known Member
không liên quan lắm tới hệ điều hành lắm nhưng dòng remote 2019 cho một số dòng cao cấp của Sony đẹp quá. Mà tìm mãi không thấy mã để mua lẻ. Có bác nào có cách mua được em nó không
search
mua về sử dụng cho mẫu đời 2018 được không bạn

Toietmoi

Well-Known Member
Sau khi cập nhật HĐH thì nhà có cảm giác hình ảnh sắc nét hơi, ít bị ám vàng hơn.

minhdangkt

Well-Known Member
Sau khi cập nhật thì em không dùng IR Blaster để dùng remote tivi điều khiển đầu k+ đc. Ai bị như em không ạ?

Bên trên