cập nhật hệ điều hành tivi sony

muoitv

Member
55AF8 và 43X8500F. Cập nhật xong em thấy điều khiển nó chậm chậm thế nào ấy. Đã reset lại mà nhiều lúc vẫn thấy nó đơ đơ. Có bác nào bị thế không.

Mình thấy bản cập nhật Android 8 của Sony là rất đáng giá. Mình dùng X8500F, thấy giao diện đẹp hơn, phản hồi nhanh hơn. Nhưng đáng giá nhất là ứng dụng MyK+ đã có thể dùng remote điều khiển, trước đây chỉ điều khiển dc khi sử dụng chuột thôi. Thêm cái nữa là bây h Kodi đã có thể Pass-thought được DTS rồi, trước đây thì ko dc.

Có cái khuyết điểm là mình dùng bàn phím rời bên ngoài thì bây h bàn phím của tivi nó ko hiện lên nữa, trước đây có chọn kiểu bàn phím là LeanBack gì đó thì sẽ được, nhưng bây h kiểu bàn phím đó ko có nữa, nên tạm thời có dùng bàn phím ngoài thì hơi bất tiện khi nhập dữ liệu. Ví dụ như Password wifi, phải lọ mọ đi lấy cái bàn phím rời

minhdangkt

Well-Known Member
Mình thấy bản cập nhật Android 8 của Sony là rất đáng giá. Mình dùng X8500F, thấy giao diện đẹp hơn, phản hồi nhanh hơn. Nhưng đáng giá nhất là ứng dụng MyK+ đã có thể dùng remote điều khiển, trước đây chỉ điều khiển dc khi sử dụng chuột thôi. Thêm cái nữa là bây h Kodi đã có thể Pass-thought được DTS rồi, trước đây thì ko dc.

Có cái khuyết điểm là mình dùng bàn phím rời bên ngoài thì bây h bàn phím của tivi nó ko hiện lên nữa, trước đây có chọn kiểu bàn phím là LeanBack gì đó thì sẽ được, nhưng bây h kiểu bàn phím đó ko có nữa, nên tạm thời có dùng bàn phím ngoài thì hơi bất tiện khi nhập dữ liệu. Ví dụ như Password wifi, phải lọ mọ đi lấy cái bàn phím rời
Kodi em thấy vẫn vậy mà bác, có ra dts đc đâu

v6softha

Member
Các bác cho e hỏi chút, chả là androi 7 mình nhấn giữ nút home để mở đa nhiệm tắt ứng dụng chạy ngầm, nhưng khi lên androi 8 thi mình mở đa nhiệm chỗ nào vậy các bác ơi, chạy nhiều ứng dụng nặng máy quá, thiệt là sai lầm khi lên andoi 8, giao diện rối quá

jonidontcry

Active Member

Hay quá, em cũng xài x8500f, đang sợ update lên 8.0 nó lag hơn nên chưa làm :D

youngj

Well-Known Member
Kodi em thấy vẫn vậy mà bác, có ra dts đc đâu
dts kodi ra bình thường mà, config thêm ở tv action menu-> loa-> hệ thống âm thanh
Chỉ thắc mắc 1 điều là kodi ở android 7, còn passthought dts được khi play file true HD, giờ lên 8 lại không được

Bên trên