Captain America: The Winter Soldier - Một bộ phim 'người lớn' hơn của Marvel

ductran93

Active Member
Ðề: Captain America: The Winter Soldier - Một bộ phim 'người lớn' hơn của Marvel

Phim này em nghĩ bác nào có ý định thì nên xem 2D cho tiết kiệm, nói thật xem phim 3D từ trước đến giờ em chỉ khoái mỗi Avatar, nội dung chả có cái gì được cái đại cảnh ảo và đẹp, xem thế mới đáng tiền. Captain America cũng chỉ là phim thuần hành động, may ra xem được vài cảnh phi cái khiên.

P/s: Không liên quan nhưng trong mấy cái truyện comic siêu anh hùng em chỉ khoái đọc mỗi Batman với Spidey :x

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: Captain America: The Winter Soldier - Một bộ phim 'người lớn' hơn của Marvel

Hulk và Banner là 2 thực thể khác nhau nhé, Hulk có tính cách riêng, độc lập với Banner.
Thor thì khỏi nói, cách xây dựng dìm hàng quá thể, có lẽ cho bằng vai phải lứa với hội báo chù.

Nếu xét đức hy sinh thì Cap cũng là Cap khờ khạo thôi.
Quan điểm của mình ở marvel thì Nhện là đáng lưu tâm nhất.

Nhện là của DC Comics chứ nhỉ, sao lại có vụ Marvel ở đây :D

heardless

Member

Mình thấy trong 1 số phân cảnh của Elysium Cameraman cầm máy nhưng cũng có trụ đỡ. Có mấy cảnh quay cận thì vác vai. Mà mọi người nói mới để ý chứ trước đây chưa biết thì vẫn thấy nó bình thường. :)
:-j

Onni

Member

Hì, cảm ơn bạn vì file GIF shaking Cam này. :)

Mà nguyên bộ phim sử dụng nhiều kĩ thuật quay chứ cũng đâu phải chỉ có shaking cam thôi đâu giống như chú ngồi bên trái vậy.:D

anh0424

Active Member

Mấy phim như Cap 2 này nên ra rạp nếu có thể, nhiều đoạn âm thanh quá ấn tượng, ghế rung bần bật. Coi hd ở nhà khó mà đạt được max trải nghiệm như thế!

rhym

Phim người băng TQ hay ko các bác?

diquaniemdau

Có bản HD share chưa các bác nhỉ? Megastar quảng cáo là bom tấn của tháng 4. hết tháng 4 roài
:D

rhym

Có bản HD share chưa các bác nhỉ? Megastar quảng cáo là bom tấn của tháng 4. hết tháng 4 roài
:D

Hôm nay 19/04 chưa hết tháng 4 mà bạn ơi. Chắc sớm lắm cũng 6 tháng nữa mới có.

Keither

Member

phim hay vậy mà đến giờ mới thu dc có 510,114,454 usd

masteryuu91

Xứng đáng bom tấn. Em đi coi hơi trễ, hôm nay mới đi nhưng được cái một mình độc chiếm cái rạp. Coi mà người cứ run lên. Phim này đúng là không dành cho teen xem vì nó triết lý khá nhiều, thích cái đoạn hỏi: "Người dân muốn có tự do để sống trong sợ hãi hay từ bỏ tự do để sống trong yên ổn". Đây là câu hỏi khá hay, thấy S.H.I.E.L.D giống như NSA vậy, không biết là địch hay là bạn.

ngophuocthinh

Active Member

phim hay , muốn đi xem quá, :) nghe mấy đứa bạn xem rồi bảo rất hay

Chỉnh sửa lần cuối:

xoehoa

Member

em nghe nói theo truyện tranh thì ở phần 3, Captain American chết và Winter Soldier thay thế anh ấy làm Cap. Không biết trong phim có như vậy không nhỉ, nghe tin Cap chết mà không thích lắm.

ngdinhluat

Well-Known Member

Cap chết không phải là không có cơ sở
Thứ nhất, cần đổi mới nhưng gương mặt, sự góp mặt quá lâu của 1 diễn viên trong series sẽ gây nhàm chán và ko điểm nhấn, đôi khi cảm giác tiếc nuối khi 1 vai điễn ra đi sẽ tăng sự hấp dẫn cho series
thứ 2, hợp đồng của Cap với marvel sắp kết thúc, marvel ít khi trả catse quá cao cho diễn viên nổi tiếng mà sẽ kiếm gương mặt ít nổi hơn và đẩy họ lên thành sao.
Thứ 3, khá hợp lý với mạch truyện comic, khi sau civil war (cuộc chiến 2 phe trong avegers, phe Cap và phe Ironman), Cap đầu hàng và bị ám sát. Mình hy vọng Marvel sẽ xử lý câu truyện này tốt. Hay nhất là sau khi đã giới thiệu kha khá nhân vật, phần 3 của avengers sẽ là civil war. Còn Thanos trùm cuối của Marvel chắc 10 năm nữa mới lên phim =)) , trình team A bây giờ búng phát chết, team X thì may ra cân được một tý.

phanthinh92

Active Member
không liên quan lắm, nhưng cho mình hỏi về khối Tesseract - xuyên suốt cả mấy phần phim Marvel. Khối Tesseract xuất hiện lần đầu có lẽ là trong Captain 1, được tìm kiếm bởi Red Skull và sau đó chìm xuống đáy biển cùng Cap, cho đến bây giờ mình vẫn chưa hiểu khối Tesseract đó có nguồn gốc từ trái đât hay từ Asgard. Lần thứ 2 là trong Thor 1, được canh giữ bởi Kẻ hủy diệt ở Asgard, Loki tìm cách chiếm đoạt nó nhưng không thành, đoạn AF cuối của của Thor, khối Tesseract lại xuất hiện (theo mình nghĩ đây là khối Tesseract được vớt cùng với Cap và cũng là khối mà Red Skull đã tìm kiếm từ hồi thế chiến), đây cũng là mở màn cho The Avengers. Lần thứ 3 trong The Avengers, khối Tesseract có vai trò rõ nhất (ntn thì minh ko nói nữa), và cuối cùng nó được Thor mang đi cùng Loki. Vậy mình không hiểu, liệu có tồn tài 2 khối Tesseract cùng lúc ở Trái đất và Asgard không ( 1 khối có từ hồi thế chiến ở Trái đất chưa biết nguồn gốc từ đâu, 1 khối có từ Asgard), hay chỉ có 1 khối Tesseract xuyên suốt các phim của Marvel (giả thuyết này khá lủng củng). Và theo như trình tự logic của mình thì hiện tại Asgard sở hữu cả 2 khối Tesseract (đúng không nhỉ?). Mong các bro Marvel thông não hộ mình :D
Ah còn một vấn đề nhỏ nữa, cây gậy của Loki sao lại có năng lượng của khối Tesseract nhỉ, mà sao Loki và Thor lại để quên cây gậy ở Trái đất nhỉ, hơi vô lý, tại vì trong đoạn AF của Cap 2 mình thấy cây gậy của Loki xuất hiện trong căn cứ của bọn Hydra!! :D

MrHoang

Member
Ðề: Re: Captain America: The Winter Soldier - Một bộ phim 'người lớn' hơn của Marvel

không liên quan lắm, nhưng cho mình hỏi về khối Tesseract - xuyên suốt cả mấy phần phim Marvel. Khối Tesseract xuất hiện lần đầu có lẽ là trong Captain 1, được tìm kiếm bởi Red Skull và sau đó chìm xuống đáy biển cùng Cap, cho đến bây giờ mình vẫn chưa hiểu khối Tesseract đó có nguồn gốc từ trái đât hay từ Asgard. Lần thứ 2 là trong Thor 1, được canh giữ bởi Kẻ hủy diệt ở Asgard, Loki tìm cách chiếm đoạt nó nhưng không thành, đoạn AF cuối của của Thor, khối Tesseract lại xuất hiện (theo mình nghĩ đây là khối Tesseract được vớt cùng với Cap và cũng là khối mà Red Skull đã tìm kiếm từ hồi thế chiến), đây cũng là mở màn cho The Avengers. Lần thứ 3 trong The Avengers, khối Tesseract có vai trò rõ nhất (ntn thì minh ko nói nữa), và cuối cùng nó được Thor mang đi cùng Loki. Vậy mình không hiểu, liệu có tồn tài 2 khối Tesseract cùng lúc ở Trái đất và Asgard không ( 1 khối có từ hồi thế chiến ở Trái đất chưa biết nguồn gốc từ đâu, 1 khối có từ Asgard), hay chỉ có 1 khối Tesseract xuyên suốt các phim của Marvel (giả thuyết này khá lủng củng). Và theo như trình tự logic của mình thì hiện tại Asgard sở hữu cả 2 khối Tesseract (đúng không nhỉ?). Mong các bro Marvel thông não hộ mình :D
Ah còn một vấn đề nhỏ nữa, cây gậy của Loki sao lại có năng lượng của khối Tesseract nhỉ, mà sao Loki và Thor lại để quên cây gậy ở Trái đất nhỉ, hơi vô lý, tại vì trong đoạn AF của Cap 2 mình thấy cây gậy của Loki xuất hiện trong căn cứ của bọn Hydra!! :D

Đầu Thor 1 là Tráp băng hà . Trong Cap 1 hồi xưa Odin xuống TĐ để nó ở dưới đấy. Bạn đọc bài này sẽ hiểu hết về Mcu Biên niên sử Marvel Cinematic Universe

thanhnam711

Thực sự không thích nhân vật Cap cho lắm, ko có những năng lực như siêu anh hùng khác, không thông minh, hành động và suy nghĩ rập khuân, cứng nhắc. chỉ đc cái đẹp trai khoai to. Chấm hết

culacvang

Well-Known Member
fim có đoạn cuối bem nhau với bucky chưa đc đã lắm...có vẻ bao nhiêu tinh hoa võ thuật thì dành cho đoạn trc' hết rồi, nên cuối fim chỉ toàn cháy nổ...còn lại thì tuyệt vời :)
mấy đoạn Cap nhảy từ trên cao xuống ảo lòi..em scarlet fim này nhìn già tệ hại :(
buồn cười cái đoạn cuối...2 chú bem nhau gần chết, rồi mới nói " tôi ko đánh với cậu đâu" :))

Chỉnh sửa lần cuối:

haclua

Active Member
Đào mộ lên tí.
Hôm nay rảnh ngồi đợi bóng đá có xem lại phim nỳ. Mình xem đến đoạn chị Đen đá anh đeo kính trọc đầu từ tòa nhà xuống để hỏi cung về dự án Thấu thị. Lúc lôi anh kia lên có hỏi làm thế nào để biết ai cần bị giết.
Anh ta có kể ra 1 loạt những người quen thuộc, nhưng lại có 4 cái tên thực sự xa lạ lúc đó gồm: 1 người dẫn chương trình nỏi tiếng Ai Cập, một trợ lý bộ trưởng QP, một thủ khoa học sinh giỏi cấp 3, 1 bác sĩ trên Trang ^^.
Qua mấy năm rồi thì anh bác sĩ cũng chuyển nghề làm pháp sư, hôm nay để ý kỹ thì mô tả nv cấp 3 kia có lẽ giống như là Nhện nhọ. Vậy phải chăng MV đã ý định đưa nhện nhọ quay về từ trước 2014 ( tức là đã rất lâu rồi). Thực sự đọc các bài viết hồi đấy mọi người chủ yếu đoán ra bác sĩ chứ ít ai nghĩ tới và đưa ra giả thiết là Nhện ở đây.
Vì vậy mình muốn hỏi, trong những phim sau 2014 có nhân vật nào giống với 2 người được miêu tả còn lại không nhỉ. Mình xem phim đơn thuần không như fan truyện tranh MV nên không rõ lắm. Biết đâu bất ngờ phải không nhỉ ^^

Arceusium

Well-Known Member
Đào mộ lên tí.
Hôm nay rảnh ngồi đợi bóng đá có xem lại phim nỳ. Mình xem đến đoạn chị Đen đá anh đeo kính trọc đầu từ tòa nhà xuống để hỏi cung về dự án Thấu thị. Lúc lôi anh kia lên có hỏi làm thế nào để biết ai cần bị giết.
Anh ta có kể ra 1 loạt những người quen thuộc, nhưng lại có 4 cái tên thực sự xa lạ lúc đó gồm: 1 người dẫn chương trình nỏi tiếng Ai Cập, một trợ lý bộ trưởng QP, một thủ khoa học sinh giỏi cấp 3, 1 bác sĩ trên Trang ^^.
Qua mấy năm rồi thì anh bác sĩ cũng chuyển nghề làm pháp sư, hôm nay để ý kỹ thì mô tả nv cấp 3 kia có lẽ giống như là Nhện nhọ. Vậy phải chăng MV đã ý định đưa nhện nhọ quay về từ trước 2014 ( tức là đã rất lâu rồi). Thực sự đọc các bài viết hồi đấy mọi người chủ yếu đoán ra bác sĩ chứ ít ai nghĩ tới và đưa ra giả thiết là Nhện ở đây.
Vì vậy mình muốn hỏi, trong những phim sau 2014 có nhân vật nào giống với 2 người được miêu tả còn lại không nhỉ. Mình xem phim đơn thuần không như fan truyện tranh MV nên không rõ lắm. Biết đâu bất ngờ phải không nhỉ ^^
ko thấy ai trả lời thì mình xin phép vậy : người ở Cairo Ai Cập trong truyện tranh chỉ có duy nhất 1 mà thôi , chắc chắn đó là Marc Spector hay có nhân dạng hero là Moon Knight, anh này rất cool ngầu, có lúc ăn đứt luôn cả Batman về độ ngầu đó. Còn thủ khoa cấp 3 thì chắc chắn ko phải là nhện, vì lúc này nhện chỉ mới học tiểu học thôi, là ai thì có thế là Amadeus Cho hoặc vô số nhân vật khác, ko quan trọng :)

Bên trên