Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

Mr Audio

Banned
Ðề: Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

Bác phải nói rõ amply đèn gì??? Nếu đèn của Thị Văn cũng hay,nghe cs Như Quỳnh hát mà tê tái cả người :D Còn đèn của Tàu nghe tiếng cứ lành lạnh,rất chán.Em mới thử 2 loại đó thôi,nó phù hợp với nhạc chậm.

vinhlottery

Active Member

Bác phải nói rõ amply đèn gì??? Nếu đèn của Thị Văn cũng hay,nghe cs Như Quỳnh hát mà tê tái cả người :D Còn đèn của Tàu nghe tiếng cứ lành lạnh,rất chán.Em mới thử 2 loại đó thôi,nó phù hợp với nhạc chậm.

Thấy đa số là ghép Cờ Nai 2 với amply bán dẫn, còn với amply đèn thì chưa thấy bác nào đánh giá, cho nên mình đặt vấn đề để mở rộng khả năng lựa chọn amply.

Em bán amply 5004 rồi, giờ lại bắt đầu tìm amply.... Bác nào ghép ổn đăng lên cho em tham khảo với ạ

tittom79

Well-Known Member

Em bán amply 5004 rồi, giờ lại bắt đầu tìm amply.... Bác nào ghép ổn đăng lên cho em tham khảo với ạ

Theo e bác phải viết đây đủ là 'Bác nào ghép Knight 2 với ampli nào ổn ...' :D,.

E cũng đang có đôi dòng Castle là Conway 3, e ghép với Pre-Pow của MF thấy cũng ổn phết. Định đổi loa nhưng hình như do e nghe ít nên giờ mới thời gian chạy rà và là lúc đôi loa nó phát huy hết khả năng hay sao ý.

E thấy nói rằng là chạy rà loa trong khoảng 100 tiếng thì loa cho ra chất âm hay nhất. Có bác nào biết chính xác tổng thời gian chạy rà cho một đôi loa mới là khoảng bao nhiêu không ạ?

Mr Audio

Banned

Thực ra Cơ nai ghép với mr 5004 là được rồi.Nhưng đã bán rồi thì bác chơi sang mr 6004.Nhiều đạn thì chơi hẳn Audiolab
Loa búc sao không như loa cột,nó chỉ tới ngưỡng nào đó thôi.
Bác đùng các CD chuyên để chạy rà cho nhanh.Nếu có CD chỉ khoảng 70h là thấy hay rồi

Hình như em nghe đâu đó, Knight ghép với các amply khác nhau thì thay đổi chất âm không đáng kể có phải vậy ko ạ?

ivanlinh

Member

Thực ra Cơ nai ghép với mr 5004 là được rồi.Nhưng đã bán rồi thì bác chơi sang mr 6004.Nhiều đạn thì chơi hẳn Audiolab
Loa búc sao không như loa cột,nó chỉ tới ngưỡng nào đó thôi.
Bác đùng các CD chuyên để chạy rà cho nhanh.Nếu có CD chỉ khoảng 70h là thấy hay rồi

Bác bán mr 5004 đi tìm cái khác cho em KN2 thì có khi lại không chuẩn rồi. Vác con Audiolab 8200 khoảng 20 triệu thì không cân xứng về đầu tư.
Haiza!

ivanlinh

Member

Theo e bác phải viết đây đủ là 'Bác nào ghép Knight 2 với ampli nào ổn ...' :D,.

E cũng đang có đôi dòng Castle là Conway 3, e ghép với Pre-Pow của MF thấy cũng ổn phết. Định đổi loa nhưng hình như do e nghe ít nên giờ mới thời gian chạy rà và là lúc đôi loa nó phát huy hết khả năng hay sao ý.

E thấy nói rằng là chạy rà loa trong khoảng 100 tiếng thì loa cho ra chất âm hay nhất. Có bác nào biết chính xác tổng thời gian chạy rà cho một đôi loa mới là khoảng bao nhiêu không ạ?

Trong manual loa 2.5 của em nói là 70 giờ.
Vậy bác vào web site của nhà sản xuất loa của bác và tìm trong user manual xem, chắc là có.

Bác bán mr 5004 đi tìm cái khác cho em KN2 thì có khi lại không chuẩn rồi. Vác con Audiolab 8200 khoảng 20 triệu thì không cân xứng về đầu tư.
Haiza!

Thú thực với bác thế này, em đã chơi KN2 với MR 5004 + Onkyo 9155 và so sánh với amply Karaoke jarguar pa203n (hàng nhái) thì thấy amp Karaoke hay hơn, chỉ cần vặn Bass, Treble, Mid ở giữa hết là bass treble lên rất đều và hay. Còn Ông MR 5004 thì bass phải vặn về hướng 9h không là nghe nó lùng bà lùng bùng, treble phải vặn lên gần hết cỡ.

Ai cũng biết là amp karaoke không thể nghe nhạc hay, nhất là hàng nhái rẻ tiền như của em, nên em cũng nghĩ là tai mình "có vấn đề"

Em đã mời tổng thể thêm 6 thằng bạn đến nhà uống bia, trước khi nhậu em bắt chúng nó nghe thử để đánh giá cho em, không lúc uống vào thì mất chuẩn

Kết quả thật bất ngờ, cả 6 đứa gần như đồng thanh bảo amp Karaoke hay hơn, amp kia làm âm thanh như loa vi tính (em nghe cũng thấy thế)

Em cũng nghĩ đến trường hợp amply có vấn đề gì đó, nhưng không phải. Trước đây em mua onkyo 9155 trước cũng mới toanh của Trương Lê mà nghe nó cũng ko bằng amp karaoke, đổi sang MR 5004 cũng mới toanh nghe khá khẩm hơn chút nhưng vẫn thua Amp KOK. ==> Chắc chắn amply vẫn rất chuẩn, mà nó là hàng mới 100% mà, lại mua của Trương Lê rất uy tín, lại đổi cả Onkyo, Marantz rồi

Dây loa và tín hiệu cũng ko phải, nghiến răng nghiến lợi mua theo khuyến cáo của Trương Lê rồi đó, mất gần 2 triệu bạc. Họ nói đó là công thức của họ rồi, chuẩn ko cần chỉnh. Mà vẫn dây loa và tín hiệu đó ghép sang Amp KOK chứ đâu, vẫn hay mà

Em bán MR5004 đi thì chỉ tiếc vì mất giá, chứ chất âm thì ko tiếc tí nào, ghép với loa khác ko biết thế nào chứ với KN2 bass lùng bùng khó chịu lắm

Vì cái sự lạ thế này, nên em đang hy vọng tìm đc amply nào đó hay hơn cái Amp KOK nhà em, mong a e tìm giúp

JESSIEBO

Active Member

E đang giữ đôi loa Castle Richmond Anniversary đầu tiên nhập về VN. giá bán lẻ khoảng hơn 14 triêu chứ có ai ra giá 16-17 triệu e vẫn không bán... bởi vì em nó được chạy rà với thời gian "đủ chín" hay sao mà phải nói chất âm là hay nhất trong tất cả các đôi Richmond mới khui thùng .... Cho nên e nghĩ các bác dùng Richmond ở nhà sau 1 thời gian chạy rà thì có lẽ cũng có cùng cảm nhận như e.

Mr Audio

Banned

Haiza!

Trước kia em ghép cờ nai với Audiolab 8000A.Amply mua lại của 1 bác trên diễn đàn mình có chưa đến 5 triệu.Về lắp vào nghe quên hẳn MR :D

Trước kia em ghép cờ nai với Audiolab 8000A.Amply mua lại của 1 bác trên diễn đàn mình có chưa đến 5 triệu.Về lắp vào nghe quên hẳn MR :D

MR so với con đó chênh nhau nhiều về chất âm ko ạ, chất âm một 9 một 10, hay một 5 một 10 ạ?

Mr Audio

Banned

MR so với con đó chênh nhau nhiều về chất âm ko ạ, chất âm một 9 một 10, hay một 5 một 10 ạ?

Audiolab cho tiếng bass gọn, chắc, sâu và rất nhạc tính khác hẳn MR.Tóm lại em cảm thấy Audiolab với Cờ nai như vợ với chồng ý :)

rockloccoc

Well-Known Member

Bác mua của ai mà rẻ thế?! :D Mà bác chán "Pho Can" lại chuyển sang "Pho cút" ợ?! :p

Mr Audio

Banned

Bác mua của ai mà rẻ thế?! :D Mà bác chán "Pho Can" lại chuyển sang "Pho cút" ợ?! :p

Chiếc Audiolab 8000A này là kỷ niệm khó quên đối với em,vì là món audio đầu tiên em dùng khi bán có lãi.Tuy không nhiều nhưng rất vui.Thanks bác :D
Em chuyển sang Pho cút vì càng ngày càng khoái nghe vọng cổ bác à

Bên trên