Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Castle Knight 2 - Uy lực của hiệp sĩ nước Anh

Chiếc Audiolab 8000A này là kỷ niệm khó quên đối với em,vì là món audio đầu tiên em dùng khi bán có lãi.Tuy không nhiều nhưng rất vui.Thanks bác :D
Em chuyển sang Pho cút vì càng ngày càng khoái nghe vọng cổ bác à

Cái 8000a này cũng là kỷ niệm khó quên với em vì lần đầu tiên bán đồ mà lại...lỗ :)) Đùa thế, giờ em cũng chán nghe nhạc mà thích nghe...kịch nói nên chuyển sang đầu tư cái center tạm tạm nghe cho sướng lỗ nhĩ :p

Mr Audio

Banned

Cái 8000a này cũng là kỷ niệm khó quên với em vì lần đầu tiên bán đồ mà lại...lỗ :)) Đùa thế, giờ em cũng chán nghe nhạc mà thích nghe...kịch nói nên chuyển sang đầu tư cái center tạm tạm nghe cho sướng lỗ nhĩ :p

Em biết bác vừa mua center bên Nam Phú rồi.Chúc mừng bác :)

Có phải loa này càng ghép với âm ly công suất cao, thì tiếng càng chắc gọn không ạ?

JESSIEBO

Active Member

Có phải loa này càng ghép với âm ly công suất cao, thì tiếng càng chắc gọn không ạ?
Nếu bác đã nghe ghép với amply KOK và bản thân cảm nhận hay là được, vì có thể bác A ghép với amply marantz 5004 nghe thấy hay, hoặc với Onkyo thấy hay, nhưng gu của bác nghe thấy không hay ( cũng có thể bác đã quen với phong cách của amply KOK, khác với amply chuyên nghe nhạc). Thế giới âm thanh này không hề có tính tuyệt đối mà chỉ có tính đa số, do đó e thấy bác không phải lăn tăn... Hoặc trước mắt giờ bác hãy cứ nghe loa với Marantz 5004 trong vòng 1-2 tháng liên tục, đừng đụng tới amply KOK cho quen gu. Sau một tháng, bác quay trở lại nghe với amply KOK xem cảm nhận thế nào, lưu ý bác để ý tới độ chi tiết , tách bạch của bản nhạc. Chúc bác vui

Mr Audio

Banned

Em chán pho cut rồi.Em không hợp nghe chất âm Pháp.Bác nào có Warwick 3 để lại cho em.Em sẽ mua giá cao.Yêu cầu nguyên bản,đẹp,không sước sát.

Nay được ghép em Cờ No 2 với amp cổ Salora 1700, ăn đứt em Marantz 5004 về mọi mặt, Bass và trung âm hơn 5004. tuy nhiên tai mình nghe vẫn mong muốn hay hơn nhiều nữa mới đạt đến đỉnh chóp.

Xem thông số thấy nó khập khiễng quá, các bác xem hộ em có nên múc con amp này ko ạ

HiFi Stereo 1700 Radio Salora; Salo, build 1975/1976, 5 pict
SALORA HIFI STEREO 1700

Xin cảm ơn!

ttlinhha

Well-Known Member

Em chán pho cut rồi.Em không hợp nghe chất âm Pháp.Bác nào có Warwick 3 để lại cho em.Em sẽ mua giá cao.Yêu cầu nguyên bản,đẹp,không sước sát.

Bác dùng pho cut nào thế? có định thanh lý ko ah?

quangtuong

Banned

Nay được ghép em Cờ No 2 với amp cổ Salora 1700, ăn đứt em Marantz 5004 về mọi mặt, Bass và trung âm hơn 5004. tuy nhiên tai mình nghe vẫn mong muốn hay hơn nhiều nữa mới đạt đến đỉnh chóp.

Xem thông số thấy nó khập khiễng quá, các bác xem hộ em có nên múc con amp này ko ạ

SALORA HIFI STEREO 1700

Xin cảm ơn!
Con amply đó bao tiền bác ??

Mr Audio

Banned

Bác dùng pho cut nào thế? có định thanh lý ko ah?

Em dùng Focal Chorus 806V.Định đổi vì thấy chất Pháp nó nhạt nhẽo.Loa của Việt Trung phân phối nhé. Nhưng phải mua được loa mới xong em mới thanh lý.

806 V.jpg

Mr Audio

Banned

SALORA HIFI STEREO 1700

Xin cảm ơn!

Nhìn thông số chắc không hơn MR 5004 được.Vì ở trở kháng 4 ohm co 10W/ 1 kênh.Nhưng cứ phải nghe thử.Theo mình bác tìm audiolab S ( giá 10 triệu là cùng) là hết thuốc luôn.Lăn tăn làm gì cho mệt

Nhìn thông số chắc không hơn MR 5004 được.Vì ở trở kháng 4 ohm co 10W/ 1 kênh.Nhưng cứ phải nghe thử.Theo mình bác tìm audiolab S ( giá 10 triệu là cùng) là hết thuốc luôn.Lăn tăn làm gì cho mệt

Nghe thì hay hơn hẳn, mà thông số chán quá. Nên em ko lấy, tìm cái amp khác xem sao. Dòng Audio lab các bác nói tìm mãi chưa ra ạ

Mr Audio

Banned

Nghe thì hay hơn hẳn, mà thông số chán quá. Nên em ko lấy, tìm cái amp khác xem sao. Dòng Audio lab các bác nói tìm mãi chưa ra ạ

Bác tìm ở shop vnav và bên mua rẻ mục ở Hà nội ý.Em thấy audiolab 8000A thì nhiều lắm.Còn Audiolab S thì phải chờ

vanet125

Member
Đánh cặp CK2 này bằng Marantz PM6005 và Onkyo A9050 thì cái nào nghe nhạc trữ tình, nhạc vàng hay hơn các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

binna

Well-Known Member

Audiolab cho tiếng bass gọn, chắc, sâu và rất nhạc tính khác hẳn MR.Tóm lại em cảm thấy Audiolab với Cờ nai như vợ với chồng ý :)

thế thì arcam với cờ nai, có như cậu với mợ không vậy bác?

Mr Audio

Banned

thế thì arcam với cờ nai, có như cậu với mợ không vậy bác?

Nhìn nick của bác em biết bác là " tiền bối " rồi.Bác hỏi mà em không trả lời là mang tội thất kính.Thôi em đành múa rừu qua mắt ngành lâm nghiệp vậy.:))
Em cũng đã thử với arcam 5 và 8.Cũng rất hay,tiếng tách bạch đúng chất Ăng-lê nhưng so với audiolab thì kém ấm áp hơn 1 chút.Túm lại là 8 và 10.Đấy là cảm nhận của riêng em thôi ạ

vinhlottery

Active Member

Đang dùng KN2 với amply Sansui AU D507X, thi thoảng khi bật amply và CDP lên (mới bật nguồn, chưa mở nhạc và volume ở mức 0) thì nghe vài tiếng tạch tạch tương đối lớn ở loa. Các bác cho hỏi hiện tượng do do amply hoặc loa ? và có bị hỏng gì không ?

binna

Well-Known Member

Nhìn nick của bác em biết bác là " tiền bối " rồi.Bác hỏi mà em không trả lời là mang tội thất kính.Thôi em đành múa rừu qua mắt ngành lâm nghiệp vậy.:))
Em cũng đã thử với arcam 5 và 8.Cũng rất hay,tiếng tách bạch đúng chất Ăng-lê nhưng so với audiolab thì kém ấm áp hơn 1 chút.Túm lại là 8 và 10.Đấy là cảm nhận của riêng em thôi ạ

"tiền bối" gì bác ơi.... :))
cái vụ chơi âm thanh học hỏi hoài cũng chẳng hết được, hihi

binna

Well-Known Member

Đang dùng KN2 với amply Sansui AU D507X, thi thoảng khi bật amply và CDP lên (mới bật nguồn, chưa mở nhạc và volume ở mức 0) thì nghe vài tiếng tạch tạch tương đối lớn ở loa. Các bác cho hỏi hiện tượng do do amply hoặc loa ? và có bị hỏng gì không ?

em nghĩ là do amply
để chắc ăn, bác đem cặp loa, đấu với amply khác xem thế nào

Bên trên