Castle Knight 5 để nghe trữ tình liệu có ổn ....

hailong88

Member
Ðề: Castle Knight 5 để nghe trữ tình liệu có ổn ....

Chuẩn bác ơi chơi em 6005 được thêm cái tiện nữa là có DAC nên đa di năng lắm :) khi nào trình nghe lên rồi thì nâng dần dần ạ.

ducdunghd

Active Member

Nói chung kinh tế e cũng hạn hẹp nên mới chơi Marantz 6005, chứ nếu dư dả e sút luôn con Audiolab 8200A rồi các bác ợ... nghe thử rồi, sướng lắm.

chuẩn, knight5 với audiolab 8200A thì đánh ra hết chất âm của kn

hoangtran67

Hôm e đi nghe thử ở Huso Láng Hạ, Knight 5 phối với Denon PMA 720 kéo hay phết các bác ạh. Bass tròn , lực căng nhưng không chói. Hình như cái sáng cái chói của thằng Denon vô tay em Knight 5 đã được nắn mềm lại, dịu đi và nghe khá lắm, nhất là bass, ko ù không rền. Nói chung hay trong tầm tiền
Thế thôi, mình con nhà nghèo thì chơi đến thế, chả dám mơ lab lốp gì !

khoaikhet

Member

Cho ké chủ top nhờ các bác tư vấn dùm, mình có amply đèn thivan DL50 III không biết phối với loa nào nghe hay trong tầm giá 15 củ trở lại (thể loại nhạc êm diụ, Quang Lê, Như Quỳnh, Lệ Quyên...), cám ơn nhiều!

paracels

Well-Known Member

Sorry, xóa comment.

hoangtran67

Cho ké chủ top nhờ các bác tư vấn dùm, mình có amply đèn thivan DL50 III không biết phối với loa nào nghe hay trong tầm giá 15 củ trở lại (thể loại nhạc êm diụ, Quang Lê, Như Quỳnh, Lệ Quyên...), cám ơn nhiều!

Dưới 15 củ mà nghe nhạc êm dịu e nghĩ bác nên tham khảo 2 model Castle Warwick và Castle Richmond. Nếu được , khi đi nghe thử bác nên vác amply mình đi nghe cho chính xác. Mid trong và ngọt thì chơi Richmond, còn nghe đều 3 dãi thì chơi Warwick, 2 con này đều thuộc series Classic nên nghe êm dịu khá ngon.

Bác tham khảo Castle Richmond, e nghe đồn rất hợp với đèn

thinhsve

Well-Known Member

Chúc mừng Bác có bộ dàn nghe ưng ý. Nhưng vợ Bác sao giống vợ em quá. Đi mua đồ mới (cả 2nd) thì bả cứ đòi đi theo cho được, và lải nhãi 1 câu: chọn cho kỹ nhé, đừng mua rồi về mà chê thì chít đó. He he, xiền bả chi mà, em đâu có xiền.:((

Chúc mừng Bác có bộ dàn nghe ưng ý. Nhưng vợ Bác sao giống vợ em quá. Đi mua đồ mới (cả 2nd) thì bả cứ đòi đi theo cho được, và lải nhãi 1 câu: chọn cho kỹ nhé, đừng mua rồi về mà chê thì chít đó. He he, xiền bả chi mà, em đâu có xiền.:((

Bác hổng có xiền mà đồ chơi bác khủng quá, ước gì vợ e được một nửa vợ bác ... hihihi

tosodomatna

Member

Phiền các bác chút, e có 1 bộ loa K5 + âm li 2.1 (onkyo) + AVR denon 2313. E vừa muốn nghe nhạc vừa muốn xem phim trên 1 bộ loa duy nhất, trước e có nghe nói có bác nào trên HDVN bán bộ switch gì đó, lúc muốn nghe nhạc chỉ cần gạt công tắc sang là sẽ chuyển kết nối loa với Amli 2.1, lúc xem phim thì gạt sang kết nối loa với AVR. Bác nào tốt bụng cho e xin đường link để mua bộ này với.

saimon

Member

Bác qua bác Dũng Audio bên đường Trương Định nhé

quangtuong

Banned

Phiền các bác chút, e có 1 bộ loa K5 + âm li 2.1 (onkyo) + AVR denon 2313. E vừa muốn nghe nhạc vừa muốn xem phim trên 1 bộ loa duy nhất, trước e có nghe nói có bác nào trên HDVN bán bộ switch gì đó, lúc muốn nghe nhạc chỉ cần gạt công tắc sang là sẽ chuyển kết nối loa với Amli 2.1, lúc xem phim thì gạt sang kết nối loa với AVR. Bác nào tốt bụng cho e xin đường link để mua bộ này với.
Em đang xài cái này .gọi là hộp chuyển loa .mua của bác Dũng audio

tosodomatna

Member

Thanks các bác, e đã tìm thấy rồi.

lethai123

rớt mạng , trùng post.....

Chỉnh sửa lần cuối:

lethai123

Knight 5 nghe trữ tình khá đáng đồng tiền, lại dễ ghép. Trước e ghép với Onkyo nghe hay, sau với Marant cũng khá êm.
Có bác nào dùng dây bi-wire chơi Knight 5 , cho e ý kiến với về sự khác biệt ạh. E cảm ơn

binaka

Member

Chơi biwire có khá hơn single một chút nhưng rất khó nhận ra khác biệt.Nếu hệ thống dàn chuẩn,phòng ốc setup chuẩn.Còn bình thường đa số vẫn chơi single hợp lý,giá lại rẻ hơn.

Muốn chơi bi-wire hiệu quả, trước mắt nên chơi single wire một thời gian, sau thấy lỗ tai bắt đầu cảm giác nhàm nhàm thì đổi qua chơi bi-wire dỏm, chơi bi-wire dỏm xong lại nâng đổi sang bi-wire xịn :D

Sau thời gian ngụp lặn với dây Single wire, giờ e đang ngắm nghía bộ bi-wire

bosi

Các bác cho e hỏi nếu e muốn nghe nhạc trữ tình hay hơn tí, vì khả năng e có khoảng 20 - 30 triệu thì nên chọn loa nào giữa Castle Conway và Stirling ?
Phòng em rộng 25m2, amply Denon 1010D. E cảm ơn các bác

Bên trên