Cấu hình bộ giàn để: NGHE NHẠC + XEM PHIM + KARAOKE

3dong

Member
Mình cần một bộ giàn âm thanh để: NGHE NHẠC + XEM PHIM + KARAOKE
Mình sẽ đầu tư từng bước 1 từ thiết bị trung tâm cho đến từng thiết bị ngoại vi với tiêu chí NGON + BỔ (nếu rẻ thì càng tốt) với tổng mức đầu tư từ 30 -40T.
Mình rất cần tư vấn của ACE trên diễn đàn, xin cám ơn trước!

baodom

Active Member
Ðề: Cấu hình bộ giàn để: NGHE NHẠC + XEM PHIM + KARAOKE

Bác tham khảo bộ dàn Denon 2113 + Jamo HCS 3 5.0 + Yamaha 515 + Mixer guiness + Ariang 3600 + Micro AKG .

ngdhieu

Well-Known Member

Mình cần một bộ giàn âm thanh để: NGHE NHẠC + XEM PHIM + KARAOKE
Mình sẽ đầu tư từng bước 1 từ thiết bị trung tâm cho đến từng thiết bị ngoại vi với tiêu chí NGON + BỔ (nếu rẻ thì càng tốt) với tổng mức đầu tư từ 30 -40T.
Mình rất cần tư vấn của ACE trên diễn đàn, xin cám ơn trước!

Em gợi ý bác đầu tư theo thứ tự sau nhé:

1. Receiver gấu, (có thể là gấu đời cũ không có cổng HDMI), công suất thực 150W/kênh trở lên. (200W/kênh đắt lắm)
2. Cặp loa Front
2 món trên đáp ứng phần lớn nhu cầu xem phim nghe nhạc của bác.
3. Mixer Karaoke (hoặc đầu Karaoke có cổng Mic in) + Microphone=> Thêm chức năng Karaoke
4. Loa Surround => Để xem phim hay hơn.

Chắc các bác khác sẽ ném đá em vì cách làm phản khoa học. Nhưng theo em thì cách làm của em rất là kinh tế. Bác tham khảo nhé.

3dong

Member

Em gợi ý bác đầu tư theo thứ tự sau nhé:

1. Receiver gấu, (có thể là gấu đời cũ không có cổng HDMI), công suất thực 150W/kênh trở lên. (200W/kênh đắt lắm)
2. Cặp loa Front
2 món trên đáp ứng phần lớn nhu cầu xem phim nghe nhạc của bác.
3. Mixer Karaoke (hoặc đầu Karaoke có cổng Mic in) + Microphone=> Thêm chức năng Karaoke
4. Loa Surround => Để xem phim hay hơn.

Chắc các bác khác sẽ ném đá em vì cách làm phản khoa học. Nhưng theo em thì cách làm của em rất là kinh tế. Bác tham khảo nhé.

Bác có thể cho biết dùng cặp loa Front nào không?

ngdhieu

Well-Known Member

Bác có thể cho biết dùng cặp loa Front nào không?

Loa mới thì có Klipsch; JBL ES890 hoặc ES100; Mission (em thích loa cột); Whaffer Dale Diamond hay tương đương (Mấy dòng này các tiệm Audio đều có)
Loa cũ thì ít loa cột nên em cũng ko biết tư vấn cho bác loại gì, nhưng nếu săn được thì Pioneer hoặc JBL cũng là những ứng viên khá. Chi phí cho loa tầm 20 triệu.
Dây nhợ: Dây loa tầm 20~50k/mét
Dây tín hiệu: 300k/cặp đổ lại.

audio&video

Active Member

đáp ứng tốt diều kiện của bác bác tham khảo JBL nhé E 80 và âm ly harman và mixer và sub yamaha 515 bác nhé

baodom

Active Member

Loa mới thì có Klipsch; JBL ES890 hoặc ES100; Mission (em thích loa cột); Whaffer Dale Diamond hay tương đương (Mấy dòng này các tiệm Audio đều có)
Loa cũ thì ít loa cột nên em cũng ko biết tư vấn cho bác loại gì, nhưng nếu săn được thì Pioneer hoặc JBL cũng là những ứng viên khá. Chi phí cho loa tầm 20 triệu.
Dây nhợ: Dây loa tầm 20~50k/mét
Dây tín hiệu: 300k/cặp đổ lại.

Nếu chọn những dòng loa cột Klipsch và JBL thì khi làm đủ dàn bộ 5.1 thì số tiền vượt ngân sách, loa JBL thì kok còn ok nhưng nếu chọn klipsch để kok rất dễ bị đứt treble

ktypro

Active Member
xem phim logotech z906,nhạc Marantz PM6004 + Monitor RX2,Jarguar Suhyoung PA-604D + Bose 301 Series V + arirang ar-36k

coito30

Sẵn tiện cho em ké hỏi tí. Số là em đã có dàn như sau:
- 1 bộ Onkyo 5.1 528.
- 1 cặp loa cột JBL N38II.
- 1 receiver Onkyo NR616.

Em dự tính như sau:
- Kết nối bộ 5.1 Onkyo vào NR616 đánh phim.
- Dùng Zone2 để nghe nhạc 2ch với JBL N38 II. trường hợp cần 7.1 thì em sẽ chuyển đổi lại.

câu hỏi đặt ra:
1. Nếu đầu tư dàn Karaoke riêng thì đầu tư gì để làm 1 bộ Karaoke tương đối nghe được? Chủng loại và giá cả nếu có?
2. TH nếu hát Karaoke thông qua Receiver NR616, em Mua thiết bị gì và Kết nối ntn ?

Thanks các bác.

khanh_zui

Member

Bác tham khảo 1 cái Reciver cũ nhưng công xuất khỏe như 3805 hay 4805 ( A11sr hay a1se gì đó ) + FRON + Suround chơi toàn BOSE cho em :) . RỒi làm thêm cái AMLY KARAOKR nữa thì ngon ( AMLY KARAOKE em không để ý nên ko biết loại nào tốt đâu )

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Cấu hình bộ giàn để: NGHE NHẠC + XEM PHIM + KARAOKE

câu hỏi đặt ra:
1. Nếu đầu tư dàn Karaoke riêng thì đầu tư gì để làm 1 bộ Karaoke tương đối nghe được? Chủng loại và giá cả nếu có?
2. TH nếu hát Karaoke thông qua Receiver NR616, em Mua thiết bị gì và Kết nối ntn ?

Thanks các bác.

1. Nếu đầu tư dàn Karaoke thì bác nên có 1 bộ Amp karaoke tách biệt.
2. Nếu muốn tiết kiệm thì bác chỉ cần 1 trong 2 phương án dưới đây:
a) Một đầu Karaoke có cổng Micro
b) 1 đầu Karaoke + 1 bàn Mixer

Mức đầu tư của bác chủ thớt giống mình, giờ mình chỉ còn thực hiện khoản mixer và micro cho mục karaoke nữa là hoàn tất.

Bên trên