Cấu hình Desktop để chạy trơn tru Blyray nguyên gốc( dung lương lớn hơn 40gb)

hoang2008

Ðề: Cấu hình Desktop để chạy trơn tru Blyray nguyên gốc( dung lương lớn hơn 40gb)

xin hỏi các bạn: con cpu của mình
Cpu core I5 -750 2,66hz
main giga p55 ud4p
card gt9500
ram 4g ko biết có chạy nổi với TMT3 ko? xin cám ơn

Quá nổi luôn bác ơi:-* Gặp em là em chơi một lần 2 phim luôn cho nó máu:))

tranha224

Ðề: Cấu hình Desktop để chạy trơn tru Blyray nguyên gốc( dung lương lớn hơn 40gb)

mua con desktop Mac G5 2g, tiêu chuẩn chạy vô tư hết!

MrBo682

Well-Known Member

xin hỏi các bạn: con cpu của mình
Cpu core I5 -750 2,66hz
main giga p55 ud4p
card gt9500
ram 4g ko biết có chạy nổi với TMT3 ko? xin cám ơn

Thật ra với bluray 2D thông thường ,máy không cần mạnh lắm.AMDx4 hay Intel core2duo chạy ngon rồi.Điều kiện phụ như RAM chạy DUAL-CHANEL (2 thanh) càng ngon.
Với bluray 3D tình hình có khác.Một số phim nặng như Avatar 3D với TMT3 full,phải cấu hình mạnh như các CPU x4 thật trở lên chơi mới trơn .Các dòng Core Ix chạy 2 nhân ảo (2 cho CPU và 2 cho card màn hình onboard như I3, hay I5 đầu 6-630,650...) đuối khi chạy bluray ở chế độ 3D.Cấu hình của bạn khá tốt rồi không quan tâm kể cả bluray 3D.Mình đang dùng 1 bộ giống giống như vậy .Bộ cũ cuả mình core I3-550 +Main H55+2X2G ram,kể cả khi nâng cấp thêm card màn hình vẫn không chạy nổi cái menu phim AVATAR 3D ...

likhach

Cám ơn các bác . nhưng cấu hình nhỏ hơn có cố coi dượcd không vậy

boy_ngoclinh

các bác xem thử con này hộ em xem có chơi đc brulay nguyên gốc ko nhỉ?core i5 2,4 ram 2g vga ati hd5650.hình như chỉ có thế thôi!em đang phân vân ko biết nên chọn down brulay nguyên gốc hay down mkv hơn hả các bác!em mới vào nghề nên còn gà lắm các bác ạ!mong các bác chỉ giáo cho nhiều hơn

main asus p5 p41TD
cpu: E7400
Ram III: 2Gb buss 1333
VGA: Asus 9500GT
con nay chay co muot ko bac nhi????

cannabis9x

Vậy theo các bác CPU nào thấp nhất dòng intel có thể chạy mượt mà bản HD 1080p và bluray ? con của em P4 300ghz mà chạy 1080p thi hinh và tiếng lệch nhau :((, nhờ các bác tư vấn để em nâng cấp cái....

Ko thiếu cũng ko dư : E6500 là ok !

hoangnguyen185

máy em đang chạy core 2 duo 4300 xử lý bluray, full hd mượt mà :D

nguyendung_hd

Thưa với cả nhà, em đang dùng cấu hình bé tí này:
E2180 2*2.0 OC 3.2Ghz
Kingmax DDRIII-1333 2G
PCI-E GT220GS 1G-DDRIII
Em đang chạy tốt Bluray nguyên gốc của bác Tran Dung, chính xác là đĩa BD của SamSung bác Tran Dung post lên. Em xem bằng PowerDVD.
Điều đó cho thấy CPU bình thường dòng Dual core cũng chạy tốt nếu ghép với card đồ họa rời các bác nhỉ.

osiric

Well-Known Member

Dual core + VGA rời kha khá + thiết lập tốt là chạy tốt bluray rùi
Mấy mình E5300 + NV 8600GT chạy phà phà

khonggica

Member

Hic. các bác toàn máy khủng mà còn giật em không hiểu tại sao nữa. của em main 945, cpu PenIV 3.0 ram 2Gb, được cái card VGA HD4670 nhưng monitor chỉ có 14" mà xem vẫn trơn tru không giật gì hết.

phidiepdan

Mình có ý kiến khác mọi người một chút : Cấu hình PC không cần quá mạnh, mình đang dùng Dell Dimension 9200 : E2220 + RAM 2Gb vẫn đang chạy Blu-ray ngon lành. Theo mình phần mềm cũng rất quan trọng, mình đang dùng Total Media Theater 3 để xem. Nếu dùng phầm mềm khác thì giật đùng đùng, không xem được. Mọi người cho ý kiến nhé, thank !

Thank bác nhé! em đã cài tmt3 và xem được blu-ray, đơn giản những điều cao thủ chém nhỉ!

thanhphong89

Mình nghĩ xem Bluray nguyên gốc trên máy không hỗ trợ Full HD thì cũng chả khác gì xem phim 720p hay 1080p đã rip cả.Nhìn trên máy tính không khác nhau là mấy.Card,chip và Ram ngon thì cũng cần màn hình chuẩn nữa các bác ạ

VespaHN

Dùng combo E5300 + main P5KPLAM-SE VGA onboard RAM 2Gb có chạy được ko các bác?

thanhphong89

Tình hình bây h sắm 1 con card vừa đẹp để chơi Bluray là bn thế bác?

Em nghĩ mua một con card rồi Nvidia 1Gb chắc là cũng tạm được rồi,card Nvidia thì mạnh về phim ảnh mà.Em dùng con laptop lắp card đồ họa Nvidia xem HD 1080 nét căng,còn chưa thử Buray nguyên gốc bao giờ.Card Ati thì thiên về Game hơn.Tuy nhiên còn phải phụ thuộc vào chip và Ram của máy nữa

chào các bác .cho mình hỏi cấu hình dual core e5200 main g31l-es2l vra onboard ram 2gb có chạy nổi bluray nguyên gốc không(nếu không được phải mua thêm card vra loại nào)tks các bác!

thanhphong89

chào các bác .cho mình hỏi cấu hình dual core e5200 main g31l-es2l vra onboard ram 2gb có chạy nổi bluray nguyên gốc không(nếu không được phải mua thêm card vra loại nào)tks các bác!
Card onboard chạy phim HD hay bị giật lắm bác ạ,xem không thích.Với cả card onboard thì không thay riêng được mà bắt buộc phải thay luôn màn hình.

Bên trên