Cấu hình Desktop để chạy trơn tru Blyray nguyên gốc( dung lương lớn hơn 40gb)

Ðề: Cấu hình Desktop để chạy trơn tru Blyray nguyên gốc( dung lương lớn hơn 40gb)

Card onboard chạy phim HD hay bị giật lắm bác ạ,xem không thích.Với cả card onboard thì không thay riêng được mà bắt buộc phải thay luôn màn hình.

theo bác thì lắp loại nào phù hợp cấu hình của mình.với cấu hình như trên muốn ra được DTS HD qua avr thì mua thêm gì nữa vì mình không rành lắm.tks!

Chỉnh sửa lần cuối:

jackma

Ðề: Cấu hình Desktop để chạy trơn tru Blyray nguyên gốc( dung lương lớn hơn 40gb)

Cần mua Ổ đọc Blu-ray cho PC (lắp được cho máy tính để bàn)
Bác nào biết chỗ nào bán uy tín cho biết với nhé.

quocham

có lần down 25GB về xem ko dc, nản lòng luôn

ThanhtrangHTKT

Active Member

có lần down 25GB về xem ko dc, nản lòng luôn
Trước cũng vì cấu hình yếu nhưng lại đú đởn HD giật tung màn hình! :D giờ dựng bộ i7 970, 6Gb ram, HD5770, HD bit rate cao tầm > 30Mbps vẫn chơi mượt mà!

bianhdeptrai

Máy e Core i3
Ram 2G
Card: nVidia GeForce 310M 1G
Cho e hỏi thế xem được mấy cái video đuôi .m2ts của đĩa Bluray đc ko?

MTANDTT

Member

Hiện máy mình đang down, up và xem phim bluray (.m2ts) hàng ngày, cầu hình như sau:
Intel(R), Pentium (R), Dual CPU
E2160 @ 1.8ghz
1.79 Ghz, 3GB of Ram
Win XP2

chạy rất mượt, mình nghĩ chủ yếu là Ram. Cái nữa là xem bluray nguyên gốc (.m2ts) thì chạy êm, cái loại 1080P chả hiểu sao xem giật lắm.

bbbooo

Member

Hiện máy mình đang down, up và xem phim bluray (.m2ts) hàng ngày, cầu hình như sau:
E2160 @ 1.8ghz
1.79 Ghz, 3GB of Ram
Win XP2

chạy rất mượt, mình nghĩ chủ yếu là Ram. Cái nữa là xem bluray nguyên gốc (.m2ts) thì chạy êm, cái loại 1080P chả hiểu sao xem giật lắm.

máy mình chip cũng như bạn, nhưng ram 1Gb, card rời Nvdia 210 1Gb chạy Bluray ầm ầm đây

sirthuc

Member

hohoho ... nghe các bác bàn luận cũng thấy hơi lạ, mình thì thế này

cpu lởm khởm AMD socket 939, Athlon64 X2 3800+ Overclock lên 2.8 GHz
Ram 2 GB DDR400 cũng lởm khởm nốt
nhưng có con GTX560Ti là khá

xem Bluray TrueHD ngon lành, phim Pearl Harbor hơn 40GB luôn.

theo mình thì Bluray không cần máy phải mạnh, tầm trung là chiến tốt rùi, nếu bitrate cực cao, thì khi đó mới cần CPU mạnh thôi.

Connor

Well-Known Member

Hiện em đang có nhu cầu xem bluray 25Gb or nguyên gốc 40Gb nhưng cấu hình hiện tại khá giật, thấy nhiều người bảo là cần cài thêm card màn hình ngoài, vậy bác nào biết về card màn hình thì cho em ý kiến với :D

Đây là cấu hình máy em:

Chip Core i3 2.1GHz
Ram 6Gb DDR3
HĐH window 7

baolam1905

Member

Hiện em đang có nhu cầu xem bluray 25Gb or nguyên gốc 40Gb nhưng cấu hình hiện tại khá giật, thấy nhiều người bảo là cần cài thêm card màn hình ngoài, vậy bác nào biết về card màn hình thì cho em ý kiến với :D

Đây là cấu hình máy em:

Chip Core i3 2.1GHz
Ram 6Gb DDR3
HĐH window 7
Mấy bác trên kia chơi Pentium mà còn load được Bluray True HD mà bác Core i3 sao kỳ vậy? Máy em core2 mà 1080p cỡ nào cũng chạy tốt, HDD bèo nên chưa có điều kiện thử untouch .

Connor

Well-Known Member

Mấy bác trên kia chơi Pentium mà còn load được Bluray True HD mà bác Core i3 sao kỳ vậy? Máy em core2 mà 1080p cỡ nào cũng chạy tốt, HDD bèo nên chưa có điều kiện thử untouch .

1080p bản 25Gb thì chơi đc nhưng bản bluray nguyên gốc (bản iso) thì bị giật. Không biết có phải là do cạc đồ hoạ hay màn hình gì không vì mấy thứ đó em mù tịt @@

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangsilk

E2160 @ 1.8ghz
1.79 Ghz, 3GB of Ram
Win XP2

Bác này mới đi Lào về thì phải... Chém gió nóng thật đấy

hd_vn123

Nói chung tiền nào của nấy, mua case khoảng 8tr thì ok luôn

sh6197

Member

Topic này chém vãi, mấy cấu hình này mà đòi xem HD nguyên gốc, toàn giật tung đít

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Cấu hình Desktop để chạy trơn tru Blyray nguyên gốc( dung lương lớn hơn 40gb)

Topic này chém vãi, mấy cấu hình này mà đòi xem HD nguyên gốc, toàn giật tung đít

ngta ko đòi xem...mà người ta hỏi để nâng cấp! bác chém loạn quá!

vincle

Re: Ðề: Cấu hình Desktop để chạy trơn tru Blyray nguyên gốc( dung lương lớn hơn 40gb)

Dạ thưa bác cấu hình này chỉ thiếu 3D và 4K là tịt thôi ạ, AMD Althon 64 e xem còn chưa thấy giật nữa là (chém tí ;)))
Bác đào mộ kinh hồn quá cơ =))

Bên trên