cấu hình máy đã đủ để xem phim chưa???

sonbn91

em đang dùng Laptop Dell Chip Core i5 480. Ram 2G.VGA ATI Radeon HD 1G. cho em hỏi với cấu hình máy như vậy thì xem loai HD nào? cài những phần mềm nào để xem. và bắt đầu từ đâu. ai có link hướng dẫn thì cho em :D

o0Alias0o

Ðề: cấu hình máy đã đủ để xem phim chưa???

Một phần quan trọng nữa là card âm thanh có ngõ digital không (optical hoặc coxial). Điều cần nữa là 1 dàn loa 5.1 hoặc cao hơn.

sonbn91

Một phần quan trọng nữa là card âm thanh có ngõ digital không (optical hoặc coxial). Điều cần nữa là 1 dàn loa 5.1 hoặc cao hơn.

kiểm tra crad sound như thế nào hả bác. loa 5.1 e có rùi. nhưng chắc laptop của em chỉ co card 2.1 thui chán... hết tiền để thay card rùi

sonbn91

thanhson1

thanhson1

thanhson1

thanhson1

Đây là thông số máy của em. bác xem đi rùi cho em đánh giá cái. down flim thì dùng phần mềm gì ah

sonbn91

ma xem hd loai 720 hay 1080 vay bac

maiyeuem00

chơi bluray đi bác 720 với full làm gì

o0Alias0o

kiểm tra crad sound như thế nào hả bác. loa 5.1 e có rùi. nhưng chắc laptop của em chỉ co card 2.1 thui chán... hết tiền để thay card rùi

Bác xem card mình có cổng optical giống hình trên không, cổng màu đen khoanh tròn đỏ đó.

quanglv

Em cũng đang có ý định mua Lap để xem phim.Em có 1 bộ home theater 5.1 của Sony gồm màn 40'' (2 ngõ HDMI ) , loa 5.1 , đầu DVD.
Đang định mua 1con Lap vừa làm vừa xem phim.Chủ yếu vẫn dùng màn và loa có sẵn.Định dùng dây HD nối từ Lap vào TV rồi ra loa ngoài.
Không biết như thế có được không.xin mọi người chỉ giúp.

sonbn91

các bác xem hộ em với xem là âm thanh mấy chấm. có HD đấy nhưng em ko biết xem

phamhongson

Well-Known Member

Cấu hình máy quá OK rồi, VGA ATI rời có tích hợp HDaudio kèm nên thoải mái chơi HD1080p với âm thanh HD master rồi. Phần mềm thì đừng nghe bác gì đó cài K-code 6.5 vì bây giờ đã là 7. lâu rồi. Máy bác đã cài W7 rồi thì cứ down Power DVD 11 và/ hoặc Splash pro 1.7.1 về mà chiến, khỏi cần lo chỉnh config.

sonbn91

nhung em khong biet cam giac nhu the nao ca vi no co 1 giac cam am thanh va 1 mic thoi

phamhongson

Well-Known Member

nhung em khong biet cam giac nhu the nao ca vi no co 1 giac cam am thanh va 1 mic thoi

Máy bác có 2 sound card nhưng thực chất là 1 sound nó tichs hợp trên con cạc hìnhATI và 1 con Realtek onboard. Vào control panel mà chọn xem con nào là default. Nếu tích vào ATI thì khi xem phim tiếng nó ra ngoài cùng với hình ảnh qua cổng HDMI. Nếu tích vào realtek thì nó cho ra đường analog 5.1 và có thể cho luôn ra đường digital qua cổng coxial hoặc optical (nếu máy có các cổng này). Trên lạptop nếu chỉ có 1 cổng cho mic và 1 cổng cho phone thì cắm đúng là nghe/ hát thôi. Tuy nhiên cả 2 cổng này đều có thể reset để cả 2 cùng cắm được mic hoặc cùng cắm được phone (nháy phải chuột vào biểu tượng rồi chọn là được)

Bên trên