cấu hình này mua SSD 120Gb loại nào là phù hơpk

shclavin

Member
cấu hình em thế naỲ nên mua SSD 120Gb nào
( em đang ngắm nghía em SSD CORSAIR Force 3 120GB SATA3 6Gb/s 2.5' (Đọc 550MB/s, Ghi 510MB/s)
theo các bác em SSD trên có hợp vs cấu hình Kia không
Core i3 3220
Ram 8Gb
Vga HIS icexq 7750
PSU Corsair Vs 450
HDD HITACHI 2tb + 1 500Gb segat
Main Ga-b75-D3h

Chỉnh sửa lần cuối:

vucovu

Ðề: cấu hình này mua SSD 120Gb loại nào là phù hơpk

Về ổ đặc hiện nay hàng Intel đang trùm.
Cấu hình máy chả liên quan gì cái ổ đặc hoặc ổ cơ cả bạn, ổ cứng để lưu dữ liệu nên ổ đặc hoặc ổ cơ hoặc dung lượng bao nhiêu là tùy túi tiền và mong muốn của mình thôi.
Trên hết ổ đặc có tốc độ vượt trội so với ổ cơ truyền thống -> tốc độ khởi động và xử lý dữ liệu cực nhanh.
Bạn muốn 1 bộ máy bình thường: dùng ổ cơ - Rẻ + dung lượng lớn.
Bạn muốn 1 máy tính tốc độ cao: Dùng ổ đặc - Mắc + dung lượng nhỏ.

EricYuong

Member

Cái quan trọng là cái main thì bạn lại chả ghi :D 1 phiếu cho ssd 330 intel vì đang dùng nó

VThanhgtvt

Well-Known Member
Như lời bác vu ở trên đã nói. Không hiểu bác chủ định tư vấn mua SSD để làm gì nữa. Cái SSD chẳng liên quan gì tới cấu hình máy cả mà!

vucovu

Cái quan trọng là cái main thì bạn lại chả ghi :D 1 phiếu cho ssd 330 intel vì đang dùng nó

Mọi người chỉ chú ý vào con CPU thôi, Main là cái nền móng đó bạn, như nhà muốn xây cao cần móng dữ.

shclavin

Member
Như lời bác vu ở trên đã nói. Không hiểu bác chủ định tư vấn mua SSD để làm gì nữa. Cái SSD chẳng liên quan gì tới cấu hình máy cả mà!
à thì em muốn thử cảm giác của SSD thế nào thôi ^^
thấy nhiều người đề cao ocz vertex 4 mà mặn quá 128Gb tận 3m150 @_@

Alabama

OCZ vertex 4 128GB mà phang bác à, bên Tân Doanh có 3tr lẻ 99k, nhớ là SSD dung lượng càng to càng nhanh + bền, em đây chơi Vertex 3 mà đã vô cùng mãn nguyện.

Bên trên