Câu hỏi hơi ngố nhưng vẫn phải hỏi về Dune.

nokian9x

Well-Known Member
Chào các bác.

Các bác cho mình hỏi các dòng Dune có chơi được nhạc để hát Karaoke không vậy? Chơi được có tách được lời không? Trên điều khiển mình không thấy có. Bác nào thử rồi và có file Karaoke cho mình xin mình thử với. Cảm ơn các bác nhiều.8-X

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA
Ðề: Câu hỏi hơi ngố nhưng vẫn phải hỏi về Dune.

File Karaoke định dạng MKV thì tách lời được bác (chọn nút Audio --> chuyển qua kênh 2)

Còn file VOB thì không được.

Nhưng sắp đến sẽ hát Karaoke Online (Arirang) luôn rồi, yên tâm nhé :)

nokian9x

Well-Known Member

Tình hình muốn mày mò thử xem thôi. Mình thì không hát bao giờ nhưng lại muốn táy máy:) Về mình thử xem chuyển dạng Mkv thử xem sao.

ngdhieu

Well-Known Member

Tình hình muốn mày mò thử xem thôi. Mình thì không hát bao giờ nhưng lại muốn táy máy:) Về mình thử xem chuyển dạng Mkv thử xem sao.

Vấn đề quan trọng khiến cho Dune và nhiều đầu HDP khác ko làm KOK được là:
1. Không có khả năng quản lý nhiều file trong 1 folder.
2. Không có chức năng tạo playlist

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Imax i18D hiện nay làm được rồi bác ! Quản lý 5 số, có thể tạo Playlist khoảng 5 bài. Chơi được file VOB lẫn MKV và cả DVD Thúy Nga và Asia

TomHCM

Member

Vấn đề quan trong là dù có làm được đi nữa cũng không lại với đầu karaoke của Ariang vậy thì làm để làm gì? Nên Dune tập trung vào chuyên môn là xem phim nghe nhạc,

Các đầu HD hỗ trợ Karaoke đều rẻ tiền

ssdon

xin hỏi các bác có biết Dune TV-303D bán ở đâu không? chỉ dùm em....cám ơn

alibaba1978

Well-Known Member

Vấn đề quan trong là dù có làm được đi nữa cũng không lại với đầu karaoke của Ariang vậy thì làm để làm gì? Nên Dune tập trung vào chuyên môn là xem phim nghe nhạc,

Các đầu HD hỗ trợ Karaoke đều rẻ tiền
Bác này chắc muốn bị ném đá nè bác định nghĩa dùm em thế nào là rẻ tiền thế nào là đắt tiền đi nào

nokian9x

Well-Known Member

Quan trọng muốn tận dụng tối đa em Dune Duo thôi. Không thấy cũng phí. Còn bỏ tiền ra mua cái đầu 6 số giờ cũng chả là bao. Mình muốn tìm hiểu và làm xem nó thế nào thôi. Nói như bác SaiGon_HD chơi dạng mkv rồi chọn audio sẽ ngắt tiếng là 1 giải pháp. Giờ chỉ kiếm phần mềm chuyển đổi và làm playlist chọn cho nhanh nữa là oke.

meocon

Well-Known Member

Muốn karaoke ( file vob có thể copy hoặc down trên mạng về ) thì có 2 mẫu

- Kiwi-Mele
- Imax i18D

Tắt tiếng ca sĩ , chọn bài hát bấm số ......

nokian9x

Well-Known Member

Mình cũng đang tìm phần mềm để nghiên cứu list đây. Với lại chưa tìm được link full các bài hát hoặc file đã convert sẵn để tiện làm đỡ phải làm lại từ đầu

meocon

Well-Known Member

Mình cũng đang tìm phần mềm để nghiên cứu list đây. Với lại chưa tìm được link full các bài hát hoặc file đã convert sẵn để tiện làm đỡ phải làm lại từ đầu

Bên hãng có hỗ cho a chép karaoke , sau này khi tự down thì a chỉ cần chép vô rùi đặt số thứ tự tiếp thui

meocon

Well-Known Member

Bên hãng có hỗ cho a chép karaoke , sau này khi tự down thì a chỉ cần chép vô rùi đặt số thứ tự tiếp thui

nokian9x

Well-Known Member

Mình có đầu Dune rồi, giờ chỉ cần file karaoke thôi bạn ah. Mình tìm thấy link download 1000 bài hát của bạn quochoa rồi. Định dạng là VOB con Dune Dou cũng chơi được định dạng này nên có khi không cần chuyển MKV. Giờ mình đang lấy về để lấy xong sẽ thử. Giờ chỉ còn tìm phần mềm làm list để chọn sao cho 5-10 bài nhanh nữa là oke nhất. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

hongphucbo

e thây sắp có online kara rồi mà

nokian9x

Well-Known Member

Không thích Online lắm. Thích tận dụng Dune và mình có thể chọn bài mình thích thôi. Chắc nhờ các bác biết Plugin thêm vào Dune sẽ oke.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

File Karaoke định dạng MKV thì tách lời được bác (chọn nút Audio --> chuyển qua kênh 2)

Còn file VOB thì không được.

Nhưng sắp đến sẽ hát Karaoke Online (Arirang) luôn rồi, yên tâm nhé :)
Không được thì ta dùng phần mềm chuyển đổi sang .mkv mà vẫn giữ nguyên chất lượng thôi

nokian9x

Well-Known Member

Copy hết vài nghìn hay vài trăm bài rồi chọn thủ công thì hơi bất tiện. VOB hay Mkv Dune đều đọc tốt. Giờ chỉ cần cái Plugin vào để mình bấm chọn nhớ các bài trong thư mục karaoke để không phải tìm thủ công thôi.

Bên trên