Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

men0codon

Active Member
Chào tất cả các bạn HDVN , tham gia diễn đàn khá lâu nhưng đây là lần đầu mình lập chủ đề nhé , mong các bạn .... ném đá nương tay chút :-S
Như nội dung tiêu đề , mong muốn của mình là sẽ dùng topic này để mọi người chia sẽ với nhau về kinh nghiệm , cách so sánh lựa chọn model , thắc mắc khi sử dụng hoặc chọn mua sản phẩm tivi SAMSUNG - LG
Tại sao mình lại chọn 2 thương hiệu này ?
- Vì lượng tivi ( cộng lại ) mà 2 thương hiệu này bán ra chiếm hơn 50% thị trường tivi tại VIỆT NAM hiện nay ( theo một số thống kê mà mình biết )
- Vì trong chính diễn đàn HDVN này số lượng câu hỏi thắc mắc , nhờ tư vấn , khen ngợi lẫn ......chê bai về tivi SAMSUNG - LG cũng rất nhiều
- Vì 8-} cty mình cũng ......... kinh doanh tivi của 2 thương hiệu này nên muốn có thêm khách hàng ủng hộ >:)
Mình thật sự muốn mọi người thông qua topic này để giao lưu , giúp nhau tìm hiểu công nghệ , giá cả của tivi 2 thương hiệu này là chính nhé :)>-
Lưu ý : anh em nào có ... thù hằn cá nhân với SS-LG thì không nên đem vào đây xả nha =;
Hy vọng nhỏ nhoi : topic sẽ sống lâu như " Fan's Plasma Panasonic!!! " vậy @-)
--------------------------------
Mở đầu mình xin giới thiệu đến các bạn model LED 3D mới của SAMSUNG : UA 40ES6800
Số là hôm qua ( 3/5/2012 ) vừa bán mở hàng em này cho một anh khách ở BIÊN HOÀ xong , theo lời mấy đứa em giao hàng về kể lại thì hình ảnh cực đẹp , có phần nhỉnh hơn dòng D6600 năm ngoái , xem 3D có chiều sâu hơn model 2011 ( mấy đứa này giao cả trăm cái SAMSUNG 3D rồi nên nhận xét cũng đúng 80% đó ) , vì vậy bạn nào nhắm ES6800 thì cứ ok về chất hình đi nha , giá bên mình thì mấy bạn xem trong web mykim.vn nhé
Một số tính năng chính của ES6800 ( 40" - 46" )
- Thiết kế cực đẹp : chân đế chữ X , viền màn hình mỏng 12mm
- FULL HD 1920x1080 , tốc độ chuyển động rõ nét 500Hz , bộ sử lý 2 nhân ( Dual Core ) , chức năng tối mờ cục bộ ( Micro Dimming )
- Chức năng chia sẽ ALLShare Play , tích hợp wifi , smart TV
- 3 cổng kết nối HDMI , 3 cổng USB movie ( xem phim HD khá ổn : đọc HDD 2T , file . mkv , phụ đề .srt , giải mã DTS )

---------------------------------
Anh em tham gia thảo luận nhé

Connor

Well-Known Member
Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Nên lập topic riêng cho SS và LG bác à. Chứ chung nhà thế này dễ gây đánh lộn lắm :p

Pác kinh doanh đa ngành nghề nhỉ ??? quần áo, bếp ga, máy giặt.... và tivi3D heeeeeeee !
chúc pác đắt hàng !

còn em khi nào công nghệ 3D bình dân như LCD bây h thì em sẽ đổi tivi nhà em heeee( tầm 15 tr trên 50'' là múc ) chắc 1 năm nữa sẽ thành hiện thực, hy vọng mong manh...

men0codon

Active Member

Pác kinh doanh đa ngành nghề nhỉ ??? quần áo, bếp ga, máy giặt.... và tivi3D heeeeeeee !
chúc pác đắt hàng !

còn em khi nào công nghệ 3D bình dân như LCD bây h thì em sẽ đổi tivi nhà em heeee( tầm 15 tr trên 50'' là múc ) chắc 1 năm nữa sẽ thành hiện thực, hy vọng mong manh...
ước mơ của bạn sẽ sớm thành sự thật thôi , chỉ sợ lúc đó người ta sử dụng tivi ..... 10D mới chết :-S
Mặt mạnh bên cty mình là hàng điện tử và thiết bị bếp , vệ sinh bạn ạ

qhuy2491

ước mơ của bạn sẽ sớm thành sự thật thôi , chỉ sợ lúc đó người ta sử dụng tivi ..... 10D mới chết :-S
Mặt mạnh bên cty mình là hàng điện tử và thiết bị bếp , vệ sinh bạn ạ

Đang tính mua con 47lw5700 chỗ bác mà ở tận Đà Nẵng không biết gd sao đây, Chỉ sợ ship về rồi không biết lắp đặt ra sao thôi ...

soncskh

Member

Cho e cái giá ssung 32EH4000 nhe! Cái này xem đc film HD từ usb fk bác?

men0codon

Active Member

Cho e cái giá ssung 32EH4000 nhe! Cái này xem đc film HD từ usb fk bác?

giá bên mình hôm nay : 6.400.000 giao hàng tận nơi trong nội thành , hàng mới nguyên thùng , bh chính hãng 24 tháng , bạn thấy thích hợp thì ủng hộ bên mình nhé
UA 32EH4000 ( có 26" nữa ) là dòng tivi LED bình dân model 2012 của SAMSUNG ( không được mỏng lắm - dầy y như LCD model 2011 vậy ) , tính năng nổi bật :
- Viền màn hình mỏng 12mm
- Độ phân giải HD : 1366x768 ; tốc độ chuyển động rõ nét (CMR) : 50Hz
- 2 cổng kết nối HDMI , 1 cổng USB movie ( xem phim HD khá ổn : đọc HDD 2T , file . mkv , phụ đề .srt , giải mã DTS )
- 3 chức năng bảo vệ : chống ẩm + chống sét đánh + chống sốc điện

vntp2k

Member

Hình như có nhiều fan LG và SS ko hợp nhau thì phải.
Bác chủ thớt nên lập 2 topic riêng biệt thì hay hơn, kẻo gạch đá bay ầm ầm :))

Luôn tiện bác cho hỏi TV (LCD hay LED) 3D nào của LG khoảng 50 inch giá rẻ nhất vậy bác? Model nào? Giá bi nhiêu?

men0codon

Active Member

Hình như có nhiều fan LG và SS ko hợp nhau thì phải.
Bác chủ thớt nên lập 2 topic riêng biệt thì hay hơn, kẻo gạch đá bay ầm ầm :))

Luôn tiện bác cho hỏi TV (LCD hay LED) 3D nào của LG khoảng 50 inch giá rẻ nhất vậy bác? Model nào? Giá bi nhiêu?

Anh em trao đổi , tư vấn với nhau về tính năng , giá cả thôi mà bạn , chứ đâu phải tranh luận hãng nào hơn hãng nào đâu nên mình nghĩ để SAMSUNG và LG sống chung một topic cũng ... không đến nỗi nào đâu
Riêng mình nghĩ nếu để sống chung với ......... SONY mới chết , dễ có .......... máu à nha :p
Bên mình hiện chĩ có LG 47" ( 47LW5700 ) là tivi 3D LG lớn nhất thôi , 50" trở lên thì chỉ có SAMSUNG ( 51D490 , 51E490 , 55D550 .........) vì vậy không tư vấn cho bạn được , anh em nào biết hoặc có hàng thì giúp bạn ấy tìm hiểu nhé

vucovu

Nhu cầu của em nói chung là nhỏ nhoi và đơn giản, tậu ẻm ss plasma 43'' về rồi cắm cái usb vào quất thôi, chả có đầu đít thêm cái gì hết, thế cũng gọi là bằng lòng.
Sau 1 năm sử dụng 1 hôm nhìn lại thấy 43" sao nó hơi bị nhỏ!

tham_tu

Pác meo0codon khi nào cty nhập hàng mấy em LG 2012 zay pác

htduy

Member

Em cũng đang quan tâm đến LG 2012 LM7600 42" đây, mới xem review bên tinhte thấy thích quá mà hình như chưa có ai xài nhỉ
chừng nào thì mykim.vn sẽ có dòng LG 2012

men0codon

Active Member

Pác meo0codon khi nào cty nhập hàng mấy em LG 2012 zay pác

Em cũng đang quan tâm đến LG 2012 LM7600 42" đây, mới xem review bên tinhte thấy thích quá mà hình như chưa có ai xài nhỉ
chừng nào thì mykim.vn sẽ có dòng LG 2012

hic LG 3D model 2012 trong SG chưa nơi nào nhập vào đâu bạn ạ ( do giá còn chat lắm , hoạ chăng thì mấy siêu thị lớn được mua hàng trưng mẫu thôi ) , các bạn trong SG phải ráng chờ thôi

hungmh80

Active Member

Nhu cầu của em nói chung là nhỏ nhoi và đơn giản, tậu ẻm ss plasma 43'' về rồi cắm cái usb vào quất thôi, chả có đầu đít thêm cái gì hết, thế cũng gọi là bằng lòng.
Sau 1 năm sử dụng 1 hôm nhìn lại thấy 43" sao nó hơi bị nhỏ!

Biết bây giờ thì đã muộn rồi :D

Cách sử lý đơn giản nhất của bác bây giờ là thanh lý em này đi , và tậu em 51' về :))

phidiepdan

Câu lạc bộ bán hàng à bác chủ :D?

vntp2k

Member

Anh em trao đổi , tư vấn với nhau về tính năng , giá cả thôi mà bạn , chứ đâu phải tranh luận hãng nào hơn hãng nào đâu nên mình nghĩ để SAMSUNG và LG sống chung một topic cũng ... không đến nỗi nào đâu
Riêng mình nghĩ nếu để sống chung với ......... SONY mới chết , dễ có .......... máu à nha :p
Bên mình hiện chĩ có LG 47" ( 47LW5700 ) là tivi 3D LG lớn nhất thôi , 50" trở lên thì chỉ có SAMSUNG ( 51D490 , 51E490 , 55D550 .........) vì vậy không tư vấn cho bạn được , anh em nào biết hoặc có hàng thì giúp bạn ấy tìm hiểu nhé

Cho mình hỏi cái này hơi thực tế.
LG 47LW5700 mình xem qua giá trên các web, của bác và một số cửa hàng điện máy lớn (như Thiên Hoà, ĐMCL,..) thì thấy giá của bác rất rẻ, có khi lên đến 7-8tr. Có sự khác biệt gì về hàng hóa, chất lượng dịch vụ, hậu mãi giữa cửa hàng của bác và các cửa hàng điện máy lớn khác ko?

anhtuanph

Member

Sẳn có Bác Mỹ Kim ở toppic xin được tư vấn về cổng HDMI 1.4 trên tivi samsung.
Mình đang dùng Samsung Plasma PS51D550 có cổng Lan, tivi này co 1kết nối HDMI 1.4, theo mình được biết thì HDMI 1.4 cho tuyền tín hiệu mạng trên nó. Vậy xin xác nhận giúp em PS51D550 có thật sự làm được điều này hay không. Mình định mua đầu HDPlayer Himedia 900B để thực hiện việc này.
Cám ơn

giá bên mình hôm nay : 6.400.000 giao hàng tận nơi trong nội thành , hàng mới nguyên thùng , bh chính hãng 24 tháng , bạn thấy thích hợp thì ủng hộ bên mình nhé
UA 32EH4000 ( có 26" nữa ) là dòng tivi LED bình dân model 2012 của SAMSUNG ( không được mỏng lắm - dầy y như LCD model 2011 vậy ) , tính năng nổi bật :
- Viền màn hình mỏng 12mm
- Độ phân giải HD : 1366x768 ; tốc độ chuyển động rõ nét (CMR) : 50Hz
- 2 cổng kết nối HDMI , 1 cổng USB movie ( xem phim HD khá ổn : đọc HDD 2T , file . mkv , phụ đề .srt , giải mã DTS )
- 3 chức năng bảo vệ : chống ẩm + chống sét đánh + chống sốc điện

Bác Men0codon cho hỏi, bạn nói "đọc HDD 2T, file .mkv, phụ đề .srt" nghĩa là nếu mình có ổ cứng 2T dùng USB thì có thể cắm trực tiếp vào cổng USB Tivi được luôn ha?

Trường hợp mình cắm USB có file .mkv thì có coi trực tiếp trên tivi được ko?

Có thể đọc các file nhạc định dang .wav or flac đc ko?

Ngoài model này ra, mình muốn mua dòng Led nào giá 10T trở xuống, cũng đọc dc file .mkv trực tiếp từ USB hoặc HDD, bạn tư vấn giúp nhé. 32" hoặc 40" thì càng tốt.

men0codon

Active Member

Cho mình hỏi cái này hơi thực tế.
LG 47LW5700 mình xem qua giá trên các web, của bác và một số cửa hàng điện máy lớn (như Thiên Hoà, ĐMCL,..) thì thấy giá của bác rất rẻ, có khi lên đến 7-8tr. Có sự khác biệt gì về hàng hóa, chất lượng dịch vụ, hậu mãi giữa cửa hàng của bác và các cửa hàng điện máy lớn khác ko?
Lâu lâu có hàng giá tốt thôi bạn ạ , nhưng hiện tại mình cũng hết 47LW5700 rồi , bạn nào cần thì phải đặt mình trước 1-2 hôm ( chuyển hàng ở tỉnh về SG mà )
có nhiều lúc cũng đâu rẻ nổi : vd như đang ôm 10 con 42LW5700 chấp nhận bán lỗ giá 16.700 luôn ( không biết có ai tin không :-S ) , hic nhưng có bạn nói vẫn cao hơn bên PHAN KHANG ( quyết định lỗ chút nữa phang 16.500 luôn , nhưng giá không cố định đâu nhé , sẽ lên tuỳ theo thị trường vì mình nghĩ con này giá hết xuống nổi rồi )
Hàng hoá bên mình với bên siêu thị điện máy mới như nhau bạn ạ , bảo hành chính hãng mà
Sẳn có Bác Mỹ Kim ở toppic xin được tư vấn về cổng HDMI 1.4 trên tivi samsung.
Mình đang dùng Samsung Plasma PS51D550 có cổng Lan, tivi này co 1kết nối HDMI 1.4, theo mình được biết thì HDMI 1.4 cho tuyền tín hiệu mạng trên nó. Vậy xin xác nhận giúp em PS51D550 có thật sự làm được điều này hay không. Mình định mua đầu HDPlayer Himedia 900B để thực hiện việc này.
Cám ơn
vụ này mình ............ ngồi im nghe các bác khác tư vấn giải thích rồi 8-}
Bác Men0codon cho hỏi, bạn nói "đọc HDD 2T, file .mkv, phụ đề .srt" nghĩa là nếu mình có ổ cứng 2T dùng USB thì có thể cắm trực tiếp vào cổng USB Tivi được luôn ha?

Trường hợp mình cắm USB có file .mkv thì có coi trực tiếp trên tivi được ko?

Có thể đọc các file nhạc định dang .wav or flac đc ko?

Ngoài model này ra, mình muốn mua dòng Led nào giá 10T trở xuống, cũng đọc dc file .mkv trực tiếp từ USB hoặc HDD, bạn tư vấn giúp nhé. 32" hoặc 40" thì càng tốt.
cổng USB SAMSUNG không đọc file .wav và flac , ods , ts bạn nhé
10T trở xuống có con SAMSUNG 32EH5300 hay LG 32LW4500 rất ok ( xem giá mới nhất tại web mykim.vn )
--------------------------
Các bạn HD , các đại lý bán hàng SAMSUNG - LG nào rành về mặt hàng này tư vấn hộ mình với , còn vấn đề mua hàng ở nơi nào thì tuỳ cái duyên của người bán và người mua thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

nhoktolove

Mykim nhìu mặt hàng cứ kêu phải Call hơi khó chịu thật

Bên trên