Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

tusitat1912

Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

E đang phân vân giữa 2 con Samsung 40F5500 và con Sony 42W674, tiêu chí của em là chất lượng hình ảnh đẹp, chất lượng âm thanh tốt, lướt đc Internet (vì nhà e có wifi mà), có thêm các tính năng thông minh thì càng tốt, VD như kết nối đc với điện thoại và laptop, giá tiền tầm khoảng 12tr. nhờ các bác tư vấn giúp! Nếu các bác biết con nào khác đáp ứng đc đầy đủ các tiêu chí trên của em thì các bác tư vấn cho em với! Chắc khoảng 1 tuần nữa lĩnh lương là em mua!

men0codon

Active Member

có cái 32' nào xài rồi ma bán ko vậy may huynh.mình mua về chơi game
hàng 2nd s9ang cháy bạn ạ , rinh con SÁMUNG 32EH4003 mới luôn đi bạn
E đang phân vân giữa 2 con Samsung 40F5500 và con Sony 42W674, tiêu chí của em là chất lượng hình ảnh đẹp, chất lượng âm thanh tốt, lướt đc Internet (vì nhà e có wifi mà), có thêm các tính năng thông minh thì càng tốt, VD như kết nối đc với điện thoại và laptop, giá tiền tầm khoảng 12tr. nhờ các bác tư vấn giúp! Nếu các bác biết con nào khác đáp ứng đc đầy đủ các tiêu chí trên của em thì các bác tư vấn cho em với! Chắc khoảng 1 tuần nữa lĩnh lương là em mua!

2 em này ngang tài nhau , thích em nào thì rinh em đó thôi

tusitat1912

Ðề: Re: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Ai đã dùng con SS 40F5500 chưa. Cho mình xin tý ý kiến với. Có lướt được tất cả các trang web k, tốc độ lướt có nhanh k, có bị lỗi hở sáng k

E cũng đang thắc mắc về vấn đề naỳ, bác nào biết thì tư vấn giúp e. E thấy bảo con Sony 42W674 chỉ lướt đc khoảng 15 trang web, tốc độ lướt chậm hơn con SS, có đúng ko các bác?

men0codon

Active Member
Ðề: Re: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

E cũng đang thắc mắc về vấn đề naỳ, bác nào biết thì tư vấn giúp e. E thấy bảo con Sony 42W674 chỉ lướt đc khoảng 15 trang web, tốc độ lướt chậm hơn con SS, có đúng ko các bác?
tivi ; lướt web rất hạn chế ( hãng nào cũng vậy ) chủ yếu là dùng những ứng dụng mà hãng cập nhật thôi , về việc này thì SAMSUNG trội hơn
tốc độ xử lý khi vào web : tuỳ thời điểm truy cập , tuỳ theo đường truyền nhà của bạn thôi ( 2 hãng ngang nhau về vụ này )
hở sáng : tivi nào cũng bị

hanmeHD

Member

Bac meocodon cho e giá tốt 2 con HDplayer : Dune Base 3D và Dune TV 303D, PK kèm theo và có khuyến mãi j k? mua bộ loa Jamo S426 HCS3=? VND có đc khuyến mãi cục Sub S210 k? bên bác co Amly Denon 1713 k? nếu đc thì thứ 6 này e lên xúc tất cả, bác inbox cho e giá tốt nhé,

Haxen

Well-Known Member

Em Sony 42W674 khá hơn em 40F5500 bác nhé vì 42W674 kích thước màn hình lớn hơn (42>40), công suất tiêu thụ điện năng ít hơn (84W<117W), tích hợp DVB-T2, có hỗ trợ 3G còn 40F5500 không hỗ trợ và chỉ có analog,....còn về giải mã âm thanh thì F5500 nhiều định dạng hơn W674
Còn chất lượng hình ảnh thì mình đánh giá là W674 tốt hơn F5500. Việc quyết định mua là ở chỗ bạn, chúc bạn sớm mua được TV mình yêu thích

mylove_22

trong 3 model này thì cái nào cho hình ảnh và màu sắc đẹp nhất vậy các bác??
UA40F5500
UA40F5501
UA40F5000

Ngộ_Chưa

em UA40F5000 xem bóng đá với cảnh chuyển động nhanh thì có bị bóng ma ko vậy bác??

hình như không thấy bóng ma , bóng mờ thì thỉnh thoảng trong các pha nhanh , vì real refresh rate của nó ko cao lắm

men0codon

Active Member

em UA40F5000 xem bóng đá với cảnh chuyển động nhanh thì có bị bóng ma ko vậy bác??
nếu xem bằng THC HD thì bảo đảm không thấy bóng biết gì hết , xem bằng cáp analog thì hên xui

tmn

Member

Bây h có con LG nào cấu hình, full kết nối... như con 42LS4600 mà màn hình to hơn (50, 55") ko các bác nhỉ?

mylove_22

cho mình hỏi ngoài lề mọt chút SONY KDL-42W674A có phải xem cảnh chuyển động nhanh như đá bóng thì bị bóng mờ ko nhỉ??

men0codon

Active Member

chúc mọi người một tuần mới đầy thuận lợi và may mắn nhé

42Ln5110 xem như thế nào các bác

zet0008

Chào các bác!
Em xin nhờ các bác tư vấn giúp em! Em đang tìm hiẻu em Ssf5500 và một em LG!
Vì không biết gì nhiều về LG nên ko biết sản phẩm nào có tính năng ngang với SS-F5500 không các bác nhỉ?
Nhu cầu hiện tại của em:
- Màn hình 46/47 inch.
- Có wifi
- Smart tv
- Xem film va xem Truyền hình cáp ko bị nhiễu.
- Mức giá từ 15 đến 20tr

Mong các bác tư vấn giúp em với! Cảm ơn cá c bác nhiều!

Bên trên