Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

1231416

Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Các bạn cho hỏi tivi Led ko hỗ trợ 3D có dùng đầu HDP-3D xem 3D dc ko, bàn phím Logitech K400 có sử dụng cho LM6200 dc ko?
Tại sao mẫu 32LM6200 lại mắc hơn mẫu 42LM6200, chẳng lẽ models 42inh có vấn đề sao?

rinoa19

Active Member

Samsung 55d6600 39chai..ai Mua tui chỉ chỗ..

kimquypticc

Các bạn cho hỏi tivi Led ko hỗ trợ 3D có dùng đầu HDP-3D xem 3D dc ko, bàn phím Logitech K400 có sử dụng cho LM6200 dc ko?
Tại sao mẫu 32LM6200 lại mắc hơn mẫu 42LM6200, chẳng lẽ models 42inh có vấn đề sao?

Chắc là dòng 42 inch có vấn đề về khả năng xử lý (giải mã) và kết nối.

hoang727699

Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

bác mykim cho minh hoi bác co con ss 37c5000 ko.hàng xài rồi cũng được.con này là dòng 2011 thì phải

1231416

Trong khi các sp tivi năm 2012 có giá khá tốt nhưng ko như em LM6200, tuy rằng giá có tốt thật nhưng có đi cùng với chất lượng ko, mất công mua về lại ôm cục tức, mình ớn vụ này lắm.

men0codon

Active Member

bác mykim cho minh hoi bác co con ss 37c5000 ko.hàng xài rồi cũng được.con này là dòng 2011 thì phải
con này không có hàng bạn nhé
Trong khi các sp tivi năm 2012 có giá khá tốt nhưng ko như em LM6200, tuy rằng giá có tốt thật nhưng có đi cùng với chất lượng ko, mất công mua về lại ôm cục tức, mình ớn vụ này lắm.
bạn phải hiểu từ : ngon nhất trong tầm tiền , hiện tại LG 42LM6200 là sản phẩm LED 3D 42" ngon nhất trong tầm tiền bạn nhé , còn nếu bạn không hạn chế kinh phí thì cứ cái nào cao tiền nhất mà rinh về thì bảo đảm sẽ không ôm cục tức đâu

\
bạn phải hiểu từ : ngon nhất trong tầm tiền , hiện tại LG 42LM6200 là sản phẩm LED 3D 42" ngon nhất trong tầm tiền bạn nhé , còn nếu bạn không hạn chế kinh phí thì cứ cái nào cao tiền nhất mà rinh về thì bảo đảm sẽ không ôm cục tức đâu

Đúng vậy! Con 42LM6200 là ngon nhất trong tầm 13-14tr. Trong tầm này thì ko có con nào là đối thủ cả.
Sau khi update phần mềm 04.00.14 thì đã dùng đc với chuột và bàn phím USB (có dây và ko dây) thì vđề vào web đã đc cải thiện tuy nhiên vẫn chưa xem phim đc full màn hình với các trang web xem phim trực tuyến.

yulawboy

Active Member

lm6200 so với 2 con dưới thì sao bạn,con nào ngon hơn,2 con dưới giá cũng đc
LED SAMSUNG UA 40ES5600 và LED SAMSUNG UA 40EH5300

men0codon

Active Member

lm6200 so với 2 con dưới thì sao bạn,con nào ngon hơn,2 con dưới giá cũng đc
LED SAMSUNG UA 40ES5600 và LED SAMSUNG UA 40EH5300
hai con samsung bạn đưa ra không có 3D nên không thể so sánh bạn nhé

yulawboy

Active Member

nghe con lm6200 mọi người than quá,ko bít cái này là do lỗi hàng theo đợt hay sao,tại cũng nhắm e này

thientruc

Banned
Ðề: Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Đúng vậy! Con 42LM6200 là ngon nhất trong tầm 13-14tr. Trong tầm này thì ko có con nào là đối thủ cả.
Sau khi update phần mềm 04.00.14 thì đã dùng đc với chuột và bàn phím USB (có dây và ko dây) thì vđề vào web đã đc cải thiện tuy nhiên vẫn chưa xem phim đc full màn hình với các trang web xem phim trực tuyến.

Ủa, sao mình thấy có một phiên bản software file Software_File(Version_04.02.85).zip 311,114K cũng dành cho LG42LM6200 là sao ta?

men0codon

Active Member

nghe con lm6200 mọi người than quá,ko bít cái này là do lỗi hàng theo đợt hay sao,tại cũng nhắm e này

LM6200 nếu so với LM6410 hay LM7600 thì thua nhiều , nhưng so với con bạn đưa ra thì vẫn hơn nhé
model này không có lỗi hàng loạt gì như bạn nghĩ đâu bạn ạ , theo nguồn tin nội bộ mà mình biết thì bên LG giảm giá model này nhằm bán hết hàng tồn và sẽ không sx nữa , sau đó chỉ còn bán LM6410 và LM7600 thôi , vì vậy trong thời gian không lâu , con LM6200 giá sẽ tăng trở lại khi ít hàng

baontq

Em đang thèm con 42LM6200 này nhưng còn lăn tăn mấy vấn đề sau. Bác nào giúm em cái em cám ơn nhiều.

1. Chuyển động nhanh hơn bình thường, ko biết có phải do nguồn phim hay phim nao cung bi.
2. Browser có support flash ko? xem các trang phim online duoc ko?
3. Có hỗ trợ kết nối keyboard/chuột ko dậy ko?
4. Trang LG thì ghi có hỗ trợ Dual Play. Nhưng hình như chỉ có trong model 7600?

1231416

Em đang thèm con 42LM6200 này nhưng còn lăn tăn mấy vấn đề sau. Bác nào giúm em cái em cám ơn nhiều.

1. Chuyển động nhanh hơn bình thường, ko biết có phải do nguồn phim hay phim nao cung bi.
4. Trang LG thì ghi có hỗ trợ Dual Play. Nhưng hình như chỉ có trong model 7600?

Trả lời giúp bạn, chưa xài e này nhưng có theo dõi và tìm hiểu e này nên cũng biết đc 1 số thông tin:
1. Chuyển động nhanh, cái này có người bị người ko, ko phải do phim cũng ko phải do nguồn phim cung cấp
2. Trên LG báo là có flash, tuy nhiên xem phim trực tuyến trang đc,trang ko, tuy nhiên có thể xem bằng youtube (coi như thay thế đc vụ xem trực tuyến)
3. Mua về kết nối mạng update phine6 bản mới là xài dc chuột và bàn phím ko dây lẫn có dây
4. 6200 có hỗ trợ dual play.
Đây là ý kiến chủ quan của mình, mong rằng có thể giúp cho bạn. Riêng mình sua khi cân đo đong đếm đã nhắm e 7600 rồi

yulawboy

Active Member

LM6200 nếu so với LM6410 hay LM7600 thì thua nhiều , nhưng so với con bạn đưa ra thì vẫn hơn nhé
model này không có lỗi hàng loạt gì như bạn nghĩ đâu bạn ạ , theo nguồn tin nội bộ mà mình biết thì bên LG giảm giá model này nhằm bán hết hàng tồn và sẽ không sx nữa , sau đó chỉ còn bán LM6410 và LM7600 thôi , vì vậy trong thời gian không lâu , con LM6200 giá sẽ tăng trở lại khi ít hàng

hỏi thêm tí nữa,vậy sự khác biệt giữa 3 con trên là như thế nào bạn,lm6200 thua nhiều ở chỗ nào?vậy giờ mua con lm6200 có ổn lắm ko khi nó sắp EOL?

thientruc

Banned

1. Không thấy bị.
2. Có hỗ trợ flash, tuy nhiên vào trang web có nhiều flash thì đúng là thảm hoạ.
3. Upgrade firmware thì có.
4. Có hỗ trợ Dual Play.

max2507

mình đang dùng con EH5300r mấy bác cho mình hỏi cái samsung apps muốn xem những apps trả phí như thê' nào , mình toàn thấy app free , với lại mình muốn cắm micro trực tiếp trên tivi cắm ở chổ nào phần audio dvi out , cắm thử mà ko thấy gì

men0codon

Active Member

mình đang dùng con EH5300r mấy bác cho mình hỏi cái samsung apps muốn xem những apps trả phí như thê' nào , mình toàn thấy app free , với lại mình muốn cắm micro trực tiếp trên tivi cắm ở chổ nào phần audio dvi out , cắm thử mà ko thấy gì
những yêu cầu của bạn thì con EH5300 không đáp ứng được bạn nhé

men0codon

Active Member

LED LG 42LM62000 và 42LS4600 đang có dấu hiệu ít hàng nha các bạn ( trong SG thôi )

Bên trên