Chập Chững bước vào con đường HD - Ngã rẽ mới của đời em

Chào Các Bác,

Đầu tiên em xin gửi lời chào đến toan thể anh em trên diễn đàn và chúc các bác năm mới thật vui vẽ và hạnh phúc.

Em xin phép được bắt đầu quá trình chập chững chơi HD của mình.

Em là vừa ra trường được 2 năm đi làm nên cũng dành dụm được chút ít, và đánh dấu bắt đầu con đường HD của em hiện nay là em được người Thân tặng cho 1 em HD TV 46" Samsung D7000 vào cuối năm 2011. Cách đây 1 năm em chỉ biết chơi Headphone và đồ công nghệ lặt vặt và chẵng bao giờ muốn mở tv 32" sony ở nhà lên xem vì truyền hình cáp nhà em chất lượng quá tệ, hình xem trên LCD nhìn cứ mập lùn.

Em vốn mê game nên khi được tặng em Samsung 46D7000, em tậu ngay bé Xbox 360 để chơi game.

Sau khi đã có máy chơi game em liền đang ký truyển hình SCTV HD và làm thêm 1 bé Dune để thỏa mãn nhu cầu xem phim HD

Chưa dừng tại đó sau khi đã có phần hình em bắt đầu chập chững vào Diễn đàn HD Vietnam và tìm hiểu phần nghe;

Và bộ dàn nghe đầu tiên của em là :

Harman Kardon 3390 + JBL E80

Sau khi nghe được 1-2 tháng em lại cảm giác có gì thiếu thiếu với bộ dàn này nên đã quyết định nâng cấp :

Denon 3808 CI + JBL L890

Nhưng mà đã chơi HD thì 2 loa thì không thể gọi là đủ được và em đã cố gắng tậu thêm 2 Center và Surr để đầy đủ bộ dàn với anh em:

Sorry vì em không nhớ tên 2 em này

Ngay sau đó 1 khoản thời gian rất ngắn 1 trong 1 lân vô tình đi ngan hòa Phúc thấy em B&W HTM2 Nautilus mới leng keng với giá thanh lý không kềm được nỗi niềm đam mê và em đã rước em nó về với mình:

Chính vì rước em nó về mà em Denon 3808 CI đã tỏ ra quá đuối sức với những em khủng long con này. Sau 1 thời gian gom góp và nghiên cứu em đã tiễn em nó lên đường để rướt bộ đôi Emotiva UMC-1XPA-5.

Khoản thời gian này em cũng đã khá hài lòng về bộ dàn. Nhưng chưa dừng lại tại đó, khi em JBL L890 được đáp ứng đầy đủ công xuất thì bass ra quá mạnh không thể phù hợp với không gian nhỏ bé 16m2 nhà em. Nên em đã quyết định cho em nó ra đi và rước về B&W 683. Dù nói gian hồ vẫn đồn đại là JBL L890B&W 683 là kỳ phùng địch thủ nhưng so với không gian nhỏ bé nhà em thì 683 có vẽ phù hợp hơn và bass không bị dội và vang như L890.

Sau khi đã có đầy đủ đồ dành cho HD em vẫn cảm giác mình bị thiếu gì đó và không thể tận hưởng âm nhạc với đầu DVD sony!!! Nhờ các anh em chỉ bảo và nghe thử tại nhiều showroom và cùng lúc may mắn có 1 người bạn quen với ông anh tại US có nhu cầu gã nâng cấp em đã quyết định làm 1 cú đột phá đó là rướt em Marantz 11S2 !!!!

Hiện tại bộ dàn của em :

TV Samsung 46 D7000
PS3 + HD TV
Marantz SA 11S2 + Emotiva UMC-1+XPR-5 + B&W HTM2 + B&W 683 ( Front) + JBL L830 ( Surr)
Em sử dụng dây bạc quân sự cho bộ dàn của mình

Nhìn chính diện:

Nghiên 1 tí

và đằng sau

Em xin kết thúc hành trình 1 năm 2012 chơi HD đầy thăng trầm của em.

HIện nay em vẫn đang cố gắng hoàn tất bộ dàn của mình với với SUB + HTPC ( Or Oppo) .

Về khoản HD Player hiện nay em đang rất phân vân về HTPC và đầu bluray Oppo, các bác có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em để có thể hoàn tất phần dỡ dan vào năm sau.

1 lần nữa chúc các bác năm mới thật vui vẽ và hạnh phúc và luôn đồng hành cùng diễn đàn nhé.

PS: hiện minh có nhu cầu thanh lý Kệ Chilai:

http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1083289&p=8401443#post8401443

ai có nhu cầu liên mình theo số 01235678696 ( Tuấn) nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

forever_rock

Active Member
Ðề: Chập Chững bước vào con đường HD - Ngã rẽ mới của đời em

từ số 0 đến bi h của bác nhanh như đodge viper twin turbo ý. 1 năm của bác có khi = ae cả đời đấy. chúc mừng

Mới 2 năm đi làm mà sao nhiều tiền thế :D mừng cho bác chủ

ninja88

mở ước của nhìu người rùi bác ơi! chúc mừng

khuchoanganh

Active Member

re trường đi làm được 2 năm như bác chủ mà tới h vẫn loay hoay với cái HP và con lap làm bầu bạn

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng bác. Dàn rất đẹp rất pro, bác đã có nhiều suy tư khi chọn lựa thiết bị. Thêm em oppo luôn đi bác! Thanks bác chia sẻ.

aleale113

nha bac qua giau co ,va rat chiu dau tu,bac co the cu the gia cua chung de minh tham khao va hoc tap thao

vinhmd1

Member
Re: Ðề: Chập Chững bước vào con đường HD - Ngã rẽ mới của đời em

mình ra trường và đi làm 10 năm rồi, bộ dàn của mình giờ cũng chỉ bằng nửa của bác chủ. Dàn của bác rất đẹp, rất ngưỡng mộ!

Càng ngày bác càng thấm vs chất chơi có phong thái hơn rồi!
Bác không tán âm à?

Cám ơn lời nhận xét của bác, hiện tại em vẫn đang nghiên cứu tán âm nhưng phòng em hiện tại liên với phòng khách nên chưa biết tán âm sao cho phù hơn và không bị cảm giác chật không gian trong phòng. Em cũng hy vong giải quyết được vấn đề này trong thời gian tới.

Chúc mừng bác. Dàn rất đẹp rất pro, bác đã có nhiều suy tư khi chọn lựa thiết bị. Thêm em oppo luôn đi bác! Thanks bác chia sẻ.

Cám ơn bác, em cũng rất ngưỡng mộ bộ dàn của bác và em cũng đang cố gắng học hỏi ạ. em cũng thích Oppo nhưng còn ngại về phần phụ đề. nhà em người lớn cũng không rành ngoại ngữ lắm ạ. Em cũng đang chờ em oppo khắc phục được phần phụ đề tiếng việt.

bác thớt mua cái kệ ở đâu thế?

Kệ này mình mua ở Chilai nhé. giá em nó hình như là 13,5 chai vào cuối năm ngoái. Cám ơn bác đã quan tâm.

thangvc

Member

Wow niềm đam mê luôn là quan trọng, biến đam mê thành hiện thực thì quan trọng hơn. Chúc mừng bác chủ có dàn nghe ưng ý. Nhìn em center hoành tráng ghê :)

theaminh81

Well-Known Member

Hàng quá dữ, hic, bác làm bên ngành gì mà mới ra trường mà tậu đồ ác thế, hic hic, em ra trương 5 năm rồi mà toàn đồ cùi bắp

dàn bác nhìn pro quá. bác nâng cấp toàn hàng khủng

Thấy bác nâng cấp em choáng luôn. Bộ dàn quá đẹp ,ước mơ của em cũng chỉ đến vậy mà mãi chưa thành hiện thực

cuongdoanvan

Well-Known Member

bác chủ có bộ dàn chất lượng . bố trí đẹp quá

khanh999

Active Member

Bác chạy nước rút kinh thế. E ước mình có nội lực như bác, giàn đẹp nhà đẹp kệ đẹp..

Wow niềm đam mê luôn là quan trọng, biến đam mê thành hiện thực thì quan trọng hơn. Chúc mừng bác chủ có dàn nghe ưng ý. Nhìn em center hoành tráng ghê :)
Cám ơn bác, em vốn thix đầu u lên của BW series 8 nên khi thấy em này chịu không nổi nên tậu ngay. hihi
Bác chạy nước rút kinh thế. E ước mình có nội lực như bác, giàn đẹp nhà đẹp kệ đẹp..
Mình cũng nhờ có anh em hỗ trợ hướng dẫn nên đi đúng đường thui bác, hong có chạy nước rút đâu. hì hì
Hàng quá dữ, hic, bác làm bên ngành gì mà mới ra trường mà tậu đồ ác thế, hic hic, em ra trương 5 năm rồi mà toàn đồ cùi bắp
em làm bên ngành dịch vụ, cũng do có đam mê và tiết kiệm chi tiêu nên sắm được bô dàn kha khá thui bác. :)

Bên trên