chất lượng âm thanh xem phim bằng dây optical

haclaogia

Active Member
mình có 1 con receiver Yamaha RX V383 và 1 con Egreat A5 và xem phim 4k bị dính hình (bản BDRemux và cả bản x265), mình dự định xuất 1 cổng HDMI hình ra trực tiếp TV rồi xuất âm thanh qua dây Optical từ con Egreat A5 sang receiver thì ok không

mà hiện tượng đấy thì theo các tiền bối thì là do receiver hay do hdplayer của em kém quá.

wnmv2006

Dây HDMI và receiver của bạn có 4K compatible không? (Xin lỗi, tôi không biết nghĩa tiếng Việt của compatible. Có thể là tương thích)

huyenlieu

Member
mình có 1 con receiver Yamaha RX V383 và 1 con Egreat A5 và xem phim 4k bị dính hình (bản BDRemux và cả bản x265), mình dự định xuất 1 cổng HDMI hình ra trực tiếp TV rồi xuất âm thanh qua dây Optical từ con Egreat A5 sang receiver thì ok không

mà hiện tượng đấy thì theo các tiền bối thì là do receiver hay do hdplayer của em kém quá.
rất bổ ích

bwhd

Well-Known Member

Hi, cách của bạn ổn cho receiver không có cổng HDMI, tuy nhiên dây Optical chỉ cho ra phần audio 2 kênh và 5.1 ( DTS ), còn dây HDMI băng thông lớn hơn nên cho ra Video và Audio ngoài hai chuẩn trên còn cho ra 7.1 ( DTS - HD master ), Atmos, DTS X...nhu cầu của bạn xem 4K thì chuẩn audio ( phần tiếng ) đa số là từ 7.1 nên nếu Rec Ya không có cổng HDMI thì nên nâng cấp vừa lợi hình, vừa lợi tiếng:).

lam6630

Well-Known Member
receiver Yamaha RX V383 là avr đời mới suport HDMI và các loại âm thanh kể cả atmos.Bạn nên Egreat A5 dến avr rồi Tv bằng hdmi,4k không mượt là do Egreat A5 --> nên updat FW và chỉnh hình ảnh từ Egreat A5 là 1080p.

chelsky11

[Help] Mình thì bị sự cố:
Mình sử dụng con Denon AVC-1909: Có đến 3 ngõ HDMI in và 1 HDMI out. Mình kết nối đầu tv box (Himedia Q10 pro) vào ngõ in và xuất hình ra tivi, HDMI out. Hôm nay bị sự cố: hình ảnh xuất ra tv vẫn tốt nhưng phần tiếng thì mất. Đã thử cả 3 ngõ in mà vẫn vậy, lấy thử nguồn phát HDMI khác cũng vậy.
Bác nào có kinh nghiệm chỉ mình với
Thanks!

[Help] Mình thì bị sự cố:
Mình sử dụng con Denon AVC-1909: Có đến 3 ngõ HDMI in và 1 HDMI out. Mình kết nối đầu tv box (Himedia Q10 pro) vào ngõ in và xuất hình ra tivi, HDMI out. Hôm nay bị sự cố: hình ảnh xuất ra tv vẫn tốt nhưng phần tiếng thì mất. Đã thử cả 3 ngõ in mà vẫn vậy, lấy thử nguồn phát HDMI khác cũng vậy.
Bác nào có kinh nghiệm chỉ mình với
Thanks!
Khôi phục cài đặt gốc của Denon xem sao bác

Bên trên