Chất lượng của ổ cứng gắn ngoài SamSung 3.5"

MêHD

Em tính mua 1 con SamSung 3.5" 1.5 TB như trong hình. Nói thật chẳng thích samsung lắm nhưng nó lại có cái nút on/off tiện cho các cụ xài khỏi phải rút cắm dây nhỡ loằng nhoằng. Bác nào đã dùng qua cho em xin tí thông tin về chất lượng.

SAMSUNG STORY Station 1.5TB
Hãng sản xuất : SAMSUNG

Xuất xứ : Korean
Bảo hành : 36 Tháng

Giá : 3,200,000.00 VNĐ

Ổ cứng gắn ngoài Samsung Sung STORY Station 1.5TB
Dung lượng 1.5TB
Giao tiếp USB 2.0 , Max: 480M/s
Màu xám huyền bị
BH chính hãng 03 năm đổi mới!

MinhQuanBB

Ðề: Chất lượng của ổ cứng gắn ngoài SamSung 3.5"

Chất lượng Samsung hiện tại là khá ổn, mình xem HD không bị nóng, copy phim HD khá nhanh. HƠn nữa mình thấy vụ BH của Samsung làm rất tốt: đơn giản, nhanh

HD Beginner

Em tính mua 1 con SamSung 3.5" 1.5 TB như trong hình. Nói thật chẳng thích samsung lắm nhưng nó lại có cái nút on/off tiện cho các cụ xài khỏi phải rút cắm dây nhỡ loằng nhoằng. Bác nào đã dùng qua cho em xin tí thông tin về chất lượng.

Sặc. Con ổ mua ngoài có 2tr2, thêm cái box có mỗi nút tắt mở nữa, giao diện usb chậm rì mà bán những 1 triệu

Ông bạn xài sang quá.

Là mình thì làm 1 em HDD SG xách tay (BH toàn cầu lo gì) 1.5TB tầm 1tr8 mua con box Icydoc eSATA 550K vừa đẹp vừa sang.

Chỉnh sửa lần cuối:

earl_grey

Well-Known Member

Bác làm xừ con ổ WD 1.5TB 2.200.000đ, cộng với một BOX e-SATA của CoolerMaster 600.000đ nữa có phải vừa ngon vừa rẻ hơn không.

leehuyhd

Member

Ko có gì phải bàn nhiều, Em đang dùng samsung đây chỉ có thể nói là Very Good.

NhuQuynhCF

Mua của WD có E-Sata và bền hơn

meomatto

Active Member

Chỉ em với Bác! giá đó Sốc quá rồi còn gì?! :D

pakse

Chất lượng Samsung hiện tại là khá ổn, mình xem HD không bị nóng, copy phim HD khá nhanh. HƠn nữa mình thấy vụ BH của Samsung làm rất tốt: đơn giản, nhanh

Uh, tốt lắm bác ơi, Bảo hành siêu tốc 1 đổi 1, thế mà mình mất toi hơn 2 tuần. Mà mới mua có 3 tháng chứ mấy!X_XX_XX_XX_XX_X

meomatto

Active Member

Uh, tốt lắm bác ơi, Bảo hành siêu tốc 1 đổi 1, thế mà mình mất toi hơn 2 tuần. Mà mới mua có 3 tháng chứ mấy!X_XX_XX_XX_XX_X

Bác nói thế nào ý chứ? Con ổ của Bác chắc có vấn đề gì vướng mắc nên mới lâu thế chứ!
Ổ Samsung đúng là bảo hành siêu tốc, lại rất thân thiện nhé! Hôm nọ em có 1 con 1,5T bị lỗi, đem lên ng.ta hỏi đúng 3 câu, còn chả buồn kiểm tra ổ nữa, ra bốc phiếu, ngồi đợi 10', gọi tên lên ký nhận ổ mới cứng cùng dung lượng--->Về, tổng hết khoảng 20'.
Nói chung là về DV sau bán hàng thì hiện nay SS đang là số 1 VN đấy. Em dùng mấy Sp SS thấy chưa có cái nào không hài lòng về DV hết!

truonghd

Well-Known Member

bác nới sao chứ, mình bảo hành đúng 10p, lên hỏi ổ cứng bị sao ,trả lời k nhận (thật sự là đập cho hư), nó k thèm kiểm tra, đưa phiếu kêu ngồi chờ, chưa kiệp tìm ngồi cho nóng mà nó kêu nhận về rồi ký tên, (vào kho lấy cái mới 100%),
2 lần rồi, lần nào cũng đập cho hư:))

bobi9803

Member

@Tui cũng đồng ý với pác này, tui xài thử 3 tháng thấy OK, dân chơi HD mang nó đi thấy cũng an tâm (cứng cáo, vỏ = kim loại) tui copy từ Lap (win 7, mở 1 vài ứng dụng) qua lại với nhau tốc độ luôn đạt 25 - 50 MB/s thế là ok rùi

Yukiza

@Tui cũng đồng ý với pác này, tui xài thử 3 tháng thấy OK, dân chơi HD mang nó đi thấy cũng an tâm (cứng cáo, vỏ = kim loại) tui copy từ Lap (win 7, mở 1 vài ứng dụng) qua lại với nhau tốc độ luôn đạt 25 - 50 MB/s thế là ok rùi

Con samsung này vỏ nhôm nhìn cũng cứng cáp lắm

truonganhtam

Mua Seagate LP + Box hoặc Dock đi bác

Bên trên