Chất lượng đầu thu AVG tháng 1/2013

nhommuatragop

Re: Ðề: Chất lượng đầu thu AVG tháng 1/2013

Em đã test thử như bác chủ nói, nhưng em thấy vẫn vậy, không có gì thay đổi.
Em nghĩ có 2 lý do:
1.Đầu thu của bác chủ là loại mới, và khác cái đầu thu em và các bác khác được đổi, mà em đã up hình cho các bác xem (em nghĩ vậy, vì theo mô tả của bác chủ thỉ đầu thu của bác ấy hoàn toàn khác đầu thu của em).
2.Đầu thu của bác chủ là đầu thu cũ đợt đầu tiên, bán cho nhân viên bưu điện dùng (dạng đầu thu thử nghiệm, cho mượn dùng thử).

Là đầu thu này đây ạ, đầu thu của mình cũng giống giống của chủ thớt và tình trạng cũng giống luôn, xem kênh VTV3 là rõ nhất, nếu để chế độ 1080 thì nó hơi khựng khựng khung hình, còn nếu trả về thấp hơn thì nó mượt mà hơn

thangtram13

Em mới lắp xong DTH của AVG gói Cao Cấp. Tuy nhiên theo cảm nhận cá nhân thì chất lượng sóng hơi yếu. Với đầu thu HD KHS-8888: ở tần số phát đáp 11542 thì cường độ từ 83-84%, chất lượng từ 60-65%. Còn 11676: cường độ 83-84%, chất lượng 20-25%. Mình ở Kiên Giang, không bị che khuất bởi nhà cao tầng, cây cối. Theo tài liệu hướng dẫn của AVG (HUONG DAN LAP DAT_DTH_AVG_VER2.avi - YouTube) thì bộ phát đáp 11542 MHz: cường độ >= 75%, chất lượng >= 60%, bộ phát đáp 11676 MHz: cường độ >= 75%, chất lượng >= 65%.Bạn nào biết nhiều về AVG cho mình hỏi với cường độ và chất lượng như vậy có ổn không và có cần chỉnh lại đầu thu hay không? Xin chân thành cảm ơn !
Lúc mới lắp thì bộ phát đáp 11542 MHz của mình: cường độ 90%, chất lượng :47-50%. bộ phát đáp 11676 MHz: cường độ 90%, chất lượng 65-68%. Mình kg vừa ý. vì thấp hơn tài liệu kỹ thuật, vả lại khi xem trên ti vi thì thỉnh thoảng thấy 1 số kênh có bóng mờ, hiện tượng caro nhỏ, giật hình. nên mình đã phone lên tổng đài và nhân viên tổng đài nói chất lượng vậy còn thấp (theo nhân viên kỹ thuật này thì nên>60 ở bộ phát đáp 1 và 70% ở bộ phát đáp 2). Mình nhờ anh Tân chỉnh lại chảo, và nó thêm khoảng 10% chất lượng cho mỗi bộ phát đáp. vài điều chia sẽ cùng bạn!

Chỉnh sửa lần cuối:

thangtram13

ah, bro nào có kinh nghiệm về đầu thu có thể cho mình thông số về 3 loại đầu thu này không? ưu và nhược điểm cũng như của ai sx? Loại nào ra trước?
1.DVB-T2 HD ZHT-8888 ( mình cũng như đa số bạn trên diễn đàn đang dùng)
2.DVB-T2 HD KTH-8888 (của bạn nhommuatragop đag sử dụng)
3.DVB-T2 HD KHS-8888 (của bạn xuyenkg-130 dg sdụng)

xuyenkg_130

Ðề: Chất lượng đầu thu AVG tháng 1/2013

sao khi tăng chất lượng sóng thì hình ảnh có đẹp hơn không bạn? Tại một số kênh của mình cũng bị nhòe.

thangtram13

có chứ bạn, nhìn sắc nét hơn 1 chút! Nói chung theo ý mình thì bạn xem trong sách dướng dẫn đi kèm đầu thu, nó có nói phạm vi cường độ và chất lượng, nếu nó trong phạm vi đó thì ok. còn thấp hơn thì phải yêu cầu nhân viên lắp đặt tinh chỉnh lại bạn ah.

Chỉnh sửa lần cuối:

Jedi Knight

Well-Known Member

Hôm nay mới lắp xong, nhìn sơ bộ đẹp hơn SCTV, kênh HD thì ko nói. Nhưng ko có VTCV2, và quan trọng là cái remote: bấm nút X nó power on cái đầu HD Datage luôn! Đầu này xài nóng vãi ! Hàng TQ có khác!

thangtram13

Hôm nay mới lắp xong, nhìn sơ bộ đẹp hơn SCTV, kênh HD thì ko nói. Nhưng ko có VTCV2, và quan trọng là cái remote: bấm nút X nó power on cái đầu HD Datage luôn! Đầu này xài nóng vãi ! Hàng TQ có khác!
Cường độ và chất lượng tín hiệu nơi bạn lắp có cao không vậy? bao nhiêu % vậy bạn? và bạn dùng đầu thu gì thế?

damme-hd

Member

mình cung đang muốn lắp avg nhưng thấy nhiều loại đầu thu wa' ko bit thế nào...?, nhà mình ở ha noi ko biết lắp dtt có tốt ko?

tan_huy_93

Well-Known Member

Phiền bác lật mặt dưới và mặt sau của đầu thu chụp lại thông tin đầu thu, nhà sản xuất và năm sản xuất cho em xem nhé bác.
Cảm ơn bác.
Là đầu thu này đây ạ, đầu thu của mình cũng giống giống của chủ thớt và tình trạng cũng giống luôn, xem kênh VTV3 là rõ nhất, nếu để chế độ 1080 thì nó hơi khựng khựng khung hình, còn nếu trả về thấp hơn thì nó mượt mà hơn

thangtram13

Hj! mình hiểu rồi. Thông thường chất lượng sóng DTT luôn cao hơn DTH. Mình cứ nghĩ bạn dùng DTH. Hj! cám ơn bạn nhiều!

Jay Miz

Member
Bác xuyenkg_130 là dùng DTH đó chứ khg phải DTT => hiện tại có 2 loại đầu thu 1 loại cũ của Zinwell Đài Loan mà ngoài Bắc đang dùng, các bác trong Nam giờ được dùng đầu thu mới của Kaon Hàn Quốc vì vậy có lẽ KHS là DTH còn KHT là DTT, thấy lần trước có bác nhân viên vào comment thông số chip gì đó mình khg có nhớ :D, cacs bác dùng đầu thu mới review chj tiết thử đi, cả remote, giao diện, phiên bản phần mềm ... để xem có gì khác biệt. HN vẫn chưa có đầu thu mới :(, các bác trong Nam đc đổi đầu thu từ bao giờ rồi mà HN chẳng thấy gì

dauhai

Ghét thằng SCTV nên định chuyển qua AVG, cho hỏi remote nó xài có nhạy ko, kênh SD có đẹp hơn SCTV ko
avg rất chú trọng đến chất lượng bạn ạ....avg tết nay còn khuyến mại 3 tháng sử dụng truyền hình nữa đấy và còn hợp tác với Samsung để dành cho khách hàng siêu khuyến mãi nữa là xem HD miễn phí 1 năm đó bạn...bạn có thể vào dg link dưới để xem chi tiết hơn nhé!
Mua TV Samsung xem HD miễn phí cả năm - Số Hóa VnExpress
Miễn phí 3 tháng sử dụng dịch vụ Truyền hình An Viên dịp Tết Quý Tỵ 2013 | Truyền Hình An Viên

dauhai

mình cung đang muốn lắp avg nhưng thấy nhiều loại đầu thu wa' ko bit thế nào...?, nhà mình ở ha noi ko biết lắp dtt có tốt ko?
ở HN thì lắp DTT ổn bạn nhé.....bạn có thể gọi 19001900 hoặc 19001901 để được hỗ trờ về mọi mặt nhé!

gacon_vn

Active Member

Mình cũng gặp lỗi như bạn chủ, xem mấy kênh HD nhất là HBO và Star Movie xem giật và nhức mắt lắm khi những cảnh có lia máy quay. Mấy người nhà cứ than phiền bảo độ nét cao gì mà xem chóng mặt thế :(.
Với lỗi này thì do đài phát hay đầu AVG ? liệu gọi điện lên tổng đài có được hỗ trợ gì ko.

Bên trên