Chất lượng hình ảnh, âm thanh TV LG OLED C9?

thukytrieu

Member
Anh em đang xài con TV LG OLED C9 cho e xin vài quả review với ạ. Do em đang dự tính làm 1 con OLED cho cái phòng khách mới của em, thương hiệu thì mình đã nhắm chọn hãng LG rùi vì trước giờ toàn xài TV của nó thấy khá hài lòng. E có tham khảo vài con C9 nhưng không biết chất lượng hình ảnh và âm thanh của nó như thế nào

ngogiadi

Member
Bạn tui nó mới hốt con LG OLED C9 nè, hình ảnh với âm thanh thề là bao sống động luôn

Mình thấy mấy con OLED của LG từ thấp đến cao toàn dùng loa vòm đa chiều hàng khủng, điều khiển bằng AI, có hỗ trợ Dolby Atmos quá dữ. Nếu ko quá khó tính kiểu thẩm âm thì khỏi đầu tư thêm loa ngoài cũng đủ phê rồi

trongtrinh

Member
Nói cho bác nghe, con LG OLED C9 này góc nhìn rộng, màu sắc đẹp, chính xác và cực kì đồng đều, Cnet chấm nó đạt 10 điểm tuyệt đối về chất lượng hình ảnh luôn đó

Mới hôm trước tậu con TV LG OLED C9 nè. Hình ảnh sống động đã mắt lắm luôn, loa thì cực êm tai

thukytrieu

Member
Thấy LG bảo là TV OLED của họ có công nghệ HDR Dolby Vision cơ mà không biết nó có khác chi so với HDR bình thường? Bác nào thông não hộ em phát!

lemyhienvn

Member
Thấy LG bảo là TV OLED của họ có công nghệ HDR Dolby Vision cơ mà không biết nó có khác chi so với HDR bình thường? Bác nào thông não hộ em phát!
Công nghệ HDR Dolby Visioncủa LG là giúp màu sắc và độ sáng sẽ được tinh chỉnh theo từng khung hình, 1 bộ phim tiêu chuẩn 2 giờ sẽ được xử lý hình ảnh liên tục hơn 170.000 lần. Các TV hãng khác dùng HDR thông thường thì chỉ xử lý 1 lần thôi nên không bằng đâu

qazwsxrfvtgb

Uploader
Công nghệ HDR Dolby Visioncủa LG là giúp màu sắc và độ sáng sẽ được tinh chỉnh theo từng khung hình, 1 bộ phim tiêu chuẩn 2 giờ sẽ được xử lý hình ảnh liên tục hơn 170.000 lần. Các TV hãng khác dùng HDR thông thường thì chỉ xử lý 1 lần thôi nên không bằng đâu
1: dolby vision không phải của LG, dolby vision được sở hữu bởi 1 công ty khác, công ty này cấp quyền cho lg sử dụng
2: sony cũng được phép sử dụng dolby vision, và tất nhiên, có tivi sony coi được dolby vision

Bên trên