Chất lượng linh kiện amply jarguar 604 D (Sóng nhac)và jarguar 506 N komi

karakola

Bài viết này em không đề cập đến hàng giả, hàng nhái. Không đề cập đến hàng xuất xứ là tàu hay hàn, không đề cập đến đắt hay rẻ mà em chỉ mong muốn các bác chơi kok, các bác thợ thuyền, các bác bán đồ kok giúp em mổ sẻ linh kiện xem amply nào có linh kiện tốt, dùng sò gì, chíp gì, tụ gì, ....cái nào dùng hay, dễ chỉnh và bền hơn. Đối với quán kd kok thì dùng em nào? Gia đình thì dùng loại nào . Các bác vào đánh giá khách quan giúp em. Bác nào có nhiều kinh nghiệm so sánh càng chi tiết càng tốt, nếu bác nào có hình ảnh minh họa đưa lên cho ae tham khảo. (Em là thành viên mới kể từ khi em mua được bộ dàn kok) thanks all.

luonnho1001

Well-Known Member
Ðề: Chất lượng linh kiện amply jarguar 604 D (Sóng nhac)và jarguar 506 N komi

Em thấy các nhà phân phối độc quyền hay thay đổi mẫu mã liên tục để chống làm giả nhưng ở Viêt Nam thì bác biết rồi. Hàng mới chưa hết bảo hành ít người dám bóc tem để xem linh kiện bác à, cũng chỉ chụp ảnh qua khe rồi phán thôi, đa số các bác tư vấn là đã qua sử dụng SP đó rồi còn những đại lý thì em hổng biết đâu.

karakola

Thanks bac. Em thấy 2 amply này có mặt ở thị trường mấy năm rồi mà bác. Em nghĩ các bác thợ thuyền và một số bác biết về linh kiện nhưng ko biết các bác có chia sẻ hay ko thôi ? Em vẫn cố gắng hóng xem .

karakola

Em thấy 2 loại này có được mấy năm rồi mà bác. Em nghĩ các bác thợ thuyền và một số bác biết rõ về linh kiện nhưng ko biết các bác ấy có chia sẻ cho ae ko thôi? Em vẫn cố gắng ngồi hóng. Có bác nào ngồi hóng giống em mà chưa biết thì cứ vào bình luận cho vui đợi CAO THỦ tới.

mrpham38

Active Member

Em bây giờ là đang phân vân giữa 506Hi với 506N vì nó cùng tầm giá và cùng analog

Minhsur

Banned

Hình như trên này đã có bác môt bụng con 604D rooig, bác chịu khó lục lại là thấy thôi. Còn hàng 203N thì em không biết.
Nhưng nếu có điều kiện thì em sẽ mổ con 203N (KM):

và con Cali128B II của Nhật Hoàng:

Các bác vào đây thì thấy cả Nhật Hoàng cũng có 506N nhé: Jarguar PA-506N

Minhsur

Banned

Hình chụp có mỗi board micro, ko nói lên đc điều gì :D

Nói lên một điều rất quan trong đó bác: Hình dáng hệt nhau, nhưng tên gọi khác nhau. Và chẳng thằng nào dám kiện thằng nào.

mrpham38

Active Member

Thằng Komi mặt trước ghi JARGUAR SUHYOUNG

Lão Nhật Hoàng mặt trước ghi mỗi JARGUAR

bonghongtra

Active Member

E cứ tưởng JARGUAR Sóng nhạc độc quyền làm chứ :D.

luonnho1001

Well-Known Member

Một cái là chụp SP một cái là vẽ đó bác

karakola

Em nghĩ các bác cứ so sánh càng chi tiết càng tốt. Bài viết này em mong muốn biết rõ chất lượng linh kiện các hãng phân phối amply hiện nay. Vấn đề về xuất sứ nó nhạy cảm và người dùng khó biết được nhưng còn chất lượng linh kiện sản phẩm em nghĩ rồi cũng có bác đưa lên cho ae xem ( nhất là một số bác mua nhầm hàng bực mình thì post lên cho ae còn học hỏi)

luonnho1001

Well-Known Member

Em nghe phong phanh tất cả amply và bo mạch hình như co 1 hãng ở Việt Nam độc quyền cái chữ 203N nên SN đổi mẫu 303xg

Em nghe phong phanh tất cả amply và bo mạch hình như co 1 hãng ở Việt Nam độc quyền cái chữ 203N nên SN đổi mẫu 303xg

Tin vịt đó bạn ơi.

203XG đời đầu là Analog, sau đó SN nhập về lại đổi thành Digital bị dân tình phản ánh quá bán ko chạy nên trở về nguyên thủy là Analog và luôn tiện đổi model thành 303XG

Chúc vui. Thân

Minhsur

Banned

Nói thật với các bác, khi nhìn thấy những sp mang thương hiệu Jarguar... em thường nghĩ đến những chiếc điện thoại tÀu mang tên NOKIA, NCKIA, NOKLA...
Thôi thì đành nghe thử, thấy cái nào hợp tai, giá trị tạm xứng với đồng tiền bỏ ra thì mang về dùng thôi. Chứ cứ tính toán, đòi hỏi cao với đồ này thì khó lắm.

thjngja

Member

em thấy giá mấy chú âmly này ko cao lắm,em chưa mổ ra vì có mổ ra em cũng chẳng biết ra làm sao,em đang dùng 203xg và 604d,cả 2chú đều nghe nhạc tạm ổn,kok tốt,em gép với 301v,em dùng hàng SN vì thấy họ bán hàng có vẻ ổn hơn,hết BH 3nam mà có teo thì củng vô tư,khấu hao đến đó là đủ,lưu ý 604d e chỉnh kok mới đầu hơi lằng tằng nhằng một chút!~O)

forever_rock

Active Member

em thấy giá mấy chú âmly này ko cao lắm,em chưa mổ ra vì có mổ ra em cũng chẳng biết ra làm sao,em đang dùng 203xg và 604d,cả 2chú đều nghe nhạc tạm ổn,kok tốt,em gép với 301v,em dùng hàng SN vì thấy họ bán hàng có vẻ ổn hơn,hết BH 3nam mà có teo thì củng vô tư,khấu hao đến đó là đủ,lưu ý 604d e chỉnh kok mới đầu hơi lằng tằng nhằng một chút!~O)

E chơi đồ cũng kỹ tính lắm, amply ko nghe là phủ khăn lên, đặt gói chống ẩm vào. Hết 3 năm mà teo là e cứ post lên cho các bác đánh giá. Mấy cái amply cổ ngày xưa chạy vài chục năm chả sao, mấy cái đồ này 3 năm mà thấy hom hem thế.
Ps: e đang dùng 604, hy vọng dòng digital khó chỉnh nhưng sẽ bền hơn dòng ana

Bên trên