hoitraimegaidepsg

Rút lại samsung, LG, Sony hãng nào bền nhất.
Ko nên mua Samsung. TV Smart Samsung 40" nhà mình vừa mới hỏng hôm qua khi vừa hết hạn bảo hành đúng 13 ngày, cụ thể màn hình bị mờ tối do cháy đèn LED. Nếu sửa chữa cũng phải mất 2 tr và đc bảo hành sửa chữa 3 tháng. Nếu sau 3 tháng lại hỏng thì phải bỏ chi phí tiếp. Ko nên mua Samsung kẻo tiền mất tật mang

calcium

Member
Đọc từ trên xuống em rút ra bài học , cứ mua đồ điện tử về phải dùng cho ra dùng , không thể dùng theo cách nâng như nâng trứng hưng như hứng hoa vì nó đáng giá cả trăm triệu , mà dùng thì phải xài cho đáng , phải chà đạp , phải bóc lột sức lao động của nó.... để ...một là nó hư trước hạn bạo hành , hai là dùng nó hêt xi quách rùi còn tiếc nửa !!!!!
Nhà mình nào xài TV Samsung mấy đời có thấy hư gì đầu, xài từ thời TV màn lồi h qua màn phẳng rồi, rất tốt

congatrong1

Đã hơn 1 lần nghe rằng hết bh là anh Sam phát bệnh...chia buồn với cụ chủ.
Có thể bác xui mua phải hàng kém chất lượng hay không chính hãng rồi, chứ nhà mình cũng đang xài cái LED samsung 40 inch mà vẫn chạy êm này. Bạn đừng đi sửa lung tung mà mang tới thẳng trung tâm bảo hành samsung đi, sửa tính phí thôi, nhân viên ở đó thân thiện lắm

mitutozo

Member
Gia đình mình đang sử dụng con JU6600 của samsung nè bác, 48 inch màn cong mà có 23 triệu thôi. Ban mình em chỉ muốn mua một chiếc màn cong về cho bố mẹ trải nghiệm cảm giác xem TV cong là thế nào. Ai dè mang em này về thiết kế đẹp quá trời, ai đi ngang phòng khách nhà em cũng khen, Bên cạnh đó chất lượng hình ảnh UHD 4K sắc nét hơn ảnh bình thường 4 lần, hơn cả mong đợi của mình ban đầu nên tới giờ mình rất hài lòng với TV Samsung

nguyenna86

Member
Chưa có tiền mua TV màn cong nên chưa trải nghiệm đc 2 điều trên bác nói, chỉ biết đã xài thử chế độ bảo hành sửa chữa của samsung với con TV 32 inch ở nhà. Lúc đầu tivi gặp trục trặc cũng lo lắm, nhưng nhân viên nhiệt tình sửa rốp rẻn xong luôn

DMKaudio

Member
Có thể bác xui mua phải hàng kém chất lượng hay không chính hãng rồi, chứ nhà mình cũng đang xài cái LED samsung 40 inch mà vẫn chạy êm này. Bạn đừng đi sửa lung tung mà mang tới thẳng trung tâm bảo hành samsung đi, sửa tính phí thôi, nhân viên ở đó thân thiện lắm

chỗ nào ở VN bán màn hình samsung ko chính hảng chỉ cho tui coi:rolleyes:
nói thật là nếu mua đồ samsung mà có vụ hên xui thôi thì đừng nên mua lun cho rồi, giống như mua vé số lun lun xui thì đổ lỗi tại mình xui sau khi hết BH thì nó hư à, thật nực cười

aijin

Well-Known Member
Mình mua LG đơn giản là vì Samsung, sony quảng cáo quá nhiều !
Qua quá trình sử dụng của riêng cá nhân em có nhận xét thế này: TV Panasonic mua từ 2006 đến giờ chưa 1 lần nào phải sửa chữa,giờ đang ở quê vẫn dùng bình thường.TV LG mua từ 2010 đến giờ cũng chưa bao giờ phải sửa vẫn đang dùng ngon lành.TV Sony mới mua nên chưa biết thế nào hy vọng được như 2 em trên...Samsung thì được con máy giặt mua từ 2006 đến giờ vẫn đang dùng....

1. Hết bảo hành thì hãng không chịu trách nhiệm cho hư hỏng là ĐÚNG, hãng nào cũng vậy
2. Em nghĩ giả sử có bị lỗi panel thực sự thì SS cũng chẳng bao giờ nói => bác bảo kỹ thuật của SS nói vậy thì chắc LỠ MỒM thôi. Sau 3 tháng không bảo hành là ĐÚNG, vì link kiện có thời hạn bảo hành nhất định
3. Em chưa dùng tivi samsung bao giờ, và cũng chưa có ý định mua tivi samsung
1. TIVI đã hết bảo hành, SAMSUNG không chịu trách nhiệm cho việc bảo hành những hư hỏng này nữa. Khách hàng muốn sửa thì phải tự trả tiền thay linh kiện mới.

2. Kỹ thuật SS nói dòng TIVI SAMSUNG này bị lỗi PANEL, phải THAY PANEL mới giá gần 11 triệu, và chỉ bảo hành 3 tháng. Sau 3 tháng đó thì có hư SAMSUNG cũng ko bảo hành .

Chỉnh sửa lần cuối:

hainam1982

Well-Known Member
tôi bây giờ đang dùng cả ba thương hiệu samsung,sony,LG. có 2 cái sony. một cái mua năm 2010,một cái mua 2014 đến bây giờ vẫn đang hài lòng.(mua hộ anh em, bạn bè, người thân khoảng gần 20 cái tivi sony khác chưa thấy bị lỗi cái nào). một cái LG 4k nghe giang hồ đồn đãi nhiều quá ko xem thử mua về khoản phim ảnh chấp nhận được, khoản bóng đá thất vọng tràn trề, chuyển động không mượt. một cái samsung mua năm 2011 bảo hàng 3 hay 4 lần gì đó trong đó có 1 lần thay panel ơn trời đến bây giờ nó vẫn chạy vì để phòng ngủ xem cũng ít. vạy là các bác cũng đủ hiểu tôi là fan của hãng nào rồi

Bác fan giống em rồi, sắp có OLED đấy, chưa thấy giá, bác lên đời đi :)
tôi bây giờ đang dùng cả ba thương hiệu samsung,sony,LG. có 2 cái sony. một cái mua năm 2010,một cái mua 2014 đến bây giờ vẫn đang hài lòng.(mua hộ anh em, bạn bè, người thân khoảng gần 20 cái tivi sony khác chưa thấy bị lỗi cái nào). một cái LG 4k nghe giang hồ đồn đãi nhiều quá ko xem thử mua về khoản phim ảnh chấp nhận được, khoản bóng đá thất vọng tràn trề, chuyển động không mượt. một cái samsung mua năm 2011 bảo hàng 3 hay 4 lần gì đó trong đó có 1 lần thay panel ơn trời đến bây giờ nó vẫn chạy vì để phòng ngủ xem cũng ít. vạy là các bác cũng đủ hiểu tôi là fan của hãng nào rồi

viettoanhp

Well-Known Member
Mấy t seeder samsung vô comment thì cũng đừng lộ liễu như vậy, anh em toàn người hiểu biết người ta cười cho đấy.

Mấy t seeder samsung vô comment thì cũng đừng lộ liễu như vậy, anh em toàn người hiểu biết người ta cười cho đấy.
chuẩn rồi,nâng bi tâng bốc sản phẩm lên tận mây xanh,suy ra quá đà(cái gì cũng có giới hạn),nói thật thời gian gần đây mấy đám seeder samsung càng ngày thấy phát chán.mà nên gọi tivi QLED thành SAMLED đi cho đỡ nhầm lần với OLED của LG.:cool:

joncena

Member
Chưa từng nghe Samsung và Sony hỏng màn hình. Trong khi LG thì luôn bị đồn là dễ bị hở sáng đây, bạn nên check lại tin tức đi hen. Nhà mình dùng Samsung, 5 6 năm chả bao giờ phải đi sửa, đc cái hình đẹp, thiết kế sang....
topic rành rành đó mà cãi cùn, thực tế lỗi ss hay tạch màn hình rộ lên 2,3 năm trc rồi, mà ss bít kín quá thôi, trên đây cũng nhìu ae bị tạch màn ss lắm

2chungta

Member
Chưa từng nghe Samsung và Sony hỏng màn hình. Trong khi LG thì luôn bị đồn là dễ bị hở sáng đây, bạn nên check lại tin tức đi hen. Nhà mình dùng Samsung, 5 6 năm chả bao giờ phải đi sửa, đc cái hình đẹp, thiết kế sang....
nói chung tv led đều hở sáng, ss hay sony cũng v, mà zụ tạch màn hình thì ss nghiêm trọng nhất, sony vs lg thì ko nghe nói

bexjnh

Member
ss khoản màn hình chưa bao giờ làm ng dùng an tâm

aoloiloi

Member
1 vote cho bác, thực tế lỗi rành rành vậy mà nhiều thánh còn vô nâng bi thằng Sam quá ư lộ liễu, mắc cười vkl

Tano112

Các bác đừng nóng, những người chưa trải qua hoặc chưa mất tiền do đồ CN cua họ chưa có vấn đề thì sẽ không hiểu được đâu. Ngày trước em cũng đi BH đồ của ss lúc đó còn hạn BH nên thấy dịch vụ rất chu đáo, nay nghe bác đó kể trường hợp hết BH rồi thì không biết như the nào.

anhvusv

tôi thì chỉ tìm hiểu TV cao cấp nhưng xài TV cùi đủ dùng thôi :-j vì kinh tế với cả khoản theo xu thế nữa.

Bên trên