donquanhao

Member
Quantum Dot là công nghệ điểm ảnh tự phát sáng, thấy hình ảnh rõ nét như kia chưa?

Alohazzz

Member
chả có cái gì gọi là Qled hết! LCD chấm lượng tử thì ra mắt cả vài năm nay rồi Sony, LG ra mắt từ 2013 cung4 chả cần PR lộ liễu rần rần quá sự thật như ss của mấy chú.

QLED trên thực tế trông và nghe giống như OLED và những người mua TV thông thường rất dễ nhầm tưởng hai loại TV này giống nhau. Mình nhìn QLED cảm giác hơi sáng quá nhức mắt

nainaa

Member
là sp thử nghiệm mà, LG nẫng tay trên Sony, giờ ra model đời thứ 3-4 gì rồi

ko có gì có thể chỗi cãi OLED vẫn là đỉnh trong mảng tivi. Tại sao samsung ko đi so sánh QLED với TV OLED 2017 . theo mình tìm hiểu thì tại CES 2017 TV OLED vẫn là tivi dẫn đầu về công nghệ và đc nhiều người quan tâm đấy

joncena

Member
chi phí màn oled cho điện thoại thì không cao nhưng bác tham khảo mấy bài nói về cp làm một con tivi dùng tấm nền oled xem, giá nó đội lên biết bao nhiêu

donquanhao

Member
Em định đầu tư cái TV tầm 50inch cho quán cafe, TV nào bền, hợp lý hả mọi người ?

ngogiadi

Member
Qled của sam sung chạy quảng cáo pr quá mạnh mẽ nhưng về chất lượng sp thì mãi vẫn không qua đc OLED của LG

ngogiadi

Member
Ôi, tivi mà, cũng hên xui lắm, lâu lâu cũng có cái lỗ kỹ thuật chứ các bác

thích thì nhích chứ gì đâu, tớ mà thích tớ mua luôn con này cho máu

nabuna

Member
đi mua hàng trả góp thì khác nào ăn chơi để lại hậu quả thím ơi, lãi mẹ nó đẻ lãi con thì mệt vãi, không tin bọn lãi suất 0% được đâu

Có cụ nào dùng con này không: Smart Tivi LED LG 43inch 4K UHD - Model 43UH610T, em thấy ladada bán 8.319.000

Thanhnam1234567

Đm mua 3 con samsung lỗi panel cả 3.con thứ 3 còn bảo hành đến 1/2019 vì ko có linh kiện thay thế đổi cho mình model khác nhưng bảo hành có 6 tháng trong khi con cũ của mình còn 15 tháng.các bạn bảo như thế có chấp nhận đc ko

Nghianan1

Hic
E dùng con Pana đc hơn 6 năm giờ bị cái vạch giữa tv mà e cứ tưởng Pana hàng lởm định chuyển sang LG, nhưng thấy 6 năm thì cũng khá rồi nhỉ.
Chắc tiếp tục smart Pana thôi nhỉ

Bên trên