kaxihan

Member
Tớ thấy hết bảo hành rồi chuyện hỏng xảy ra là khó trách người ta được, hơn nữa, trên này bác nói vậy, chứ quá trình dùng biết được có những chuyện gì xảy ra, thêm nữa là tỷ lệ lỗi của đồ điện tử.

vu phuong thao

Các cụ nói rồi: Tiền nào của đó. Cứ cho là bạn bỏ qua yếu tố thương hiệu thì lí do gì làm cho cái tv này đắt hơn tv kia xét cùng tính năng?

bigdog

Well-Known Member
cứ LG mà mua các bác ơi, TV em xài 7 năm mà vẫn sáng đẹp bình thường...

Trước tiên mình xin chia buồn cùng bác chủ thớt..
Còn theo quan điểm cá nhân mình thì đã là đồ điện tử,điện gia dụng và cả điện lạnh,khi ta chấp nhận mua sản phẩm thì có tỉ lệ hên xui,thật sự ko nên nhắc tới nó dù ai cũng hỏi,bất cứ nhân viên nào trả lời bạn tivi bền hay không thì bạn cứ cười rồi bỏ qua thôi,cái tivi 5 triệu hay 50 triệu cũng như nhau về khoản xác xuất lổi hay ko thôi T.T ...
Quan trọng khi mua thì có các tiêu chí về sản phẩm đáp ứng thỏa mãn bạn như:màu sắc,thiết kế,tính năng,còn về bảo hành thì ss sony lg là 2 năm,7 ngày (hoặc 1 tháng tùy điều khoản nơi mua hàng) nếu lỗi sản phẩm bạn có thể đổi nếu sản phẩm ko bị trầy xước,móp méo và sau đó trong 2 năm là bảo hành về linh kiện nếu lổi sẽ thay linh kiện..sau 2 năm sẽ là bảo trì tính phí,điều này ko sai nhưng nếu hư panel thì thà bạn mua mới chứ đừng thay làm gì,đó là sai lầm nhiều người rồi,thay panel bảo hành từ 3-6 tháng mà giá đa số 2/3 giá trị tivi,bạn lấy số tiền đó mua cái mới có thể tính năng còn cao hơn cái tivi 2 năm tuổi kia @@..
Về hãng thì mình ko đánh giá,mà tùy mỗi người trải nghiệm,có người này người kia,chỉ ghét là tụi seeder rất nguy hiểm,lựa chọn là của bạn,ko hợp thì thay đừng rước bực vào mình...
Btw:sr ae,sai chính tả thì ae bor qua cho :(

mrtran1201

Active Member
Chốt lại nhá:
1. Đồ điện tử hên xui
2. hãng nào cũng hỏng cả thôi
3. Mua theo túi tiền
4. Mua theo sở thích

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
em nghĩ nếu chỉ một cái TV bị sau 2 năm bảo hành thì đó là trường hợp đơn lẻ, và đúng là số bác xui. Nhưng nếu số lượng "chết" sau 2 năm bảo hành chiếm tỷ lệ cao thì Samsung phải coi lại quy trình sản xuất và độ bền của sản phẩm.

Quangha345

Đâu riêng gì Samsung, mấy cái lỗi này thì hãng nào cũng có thể mắc phải mà.

nnkien

Well-Known Member
mệt mỏi lắm mấy ông này. mình mua tivi chỉ thích dòng Sony thôi, các hãng còn lại thì mình không thích lắm

soncskh

Member
Minh ko thích ...màu sam sung, thoạt nhìn thì rất nịnh mắt. Trước đây, mình xài 1 cái samsung CRT, nhưng âm thanh mở đến max là 100 nhưng vẫn...nhỏ. Kể từ đó mình ko mê cái thương hiệu này, mặc dù dòng Qled mới ra màu sắc rất đẹp!
Mình xài em plasma panasonic 50s10 từ 2009 đến giờ vẫn chạy tốt! Dự định sắp đến sẽ sắm thêm 1 em 65in 4k, nhưng các dòng của samsung là ko có trong...bộ nhớ, đang nghiêng về Sony 65x9300d!

caothudeche

Moderator
Kô phải lỗi panel đâu. Lỗi board điều khiển thôi. Bạn đem ra ngoài sửa vài triệu là cùng.
Em đồng ý với bác.
Không tin nổi mấy ông KTV phán bừa được. Gặp mấy bố làm công ăn lương mà lười thì chỉ muốn nhanh. Thôi số đen thì kiếm chỗ nào thợ cứng họ muốn kiếm tiền nên sẽ cố gắng "móc túi" được của mình.

Jiro Tran

Member
Khi mua một sản phẩm bất kỳ thì người sử dụng luôn mong muốn là cái "time life" của no' có thể tồn tại ít nhất là 2 lần thời gian bảo hành....

Bác chủ có thể tham khảo các dịch vụ sửa chữa bên ngoài để chọn được giải pháp cho việc nên sửa chữa hoặc mua mới là tôt nhất http://dientunhattao.com.vn/

P/S cũng may e là fans của Pana từ thời cái tivi CRT 14' mua secondhand từ chợ Nhật Tảo đến nay vẫn chưa bị thất vọng luôn ah....

caothudeche

Moderator
"Đồ điện tử hên xui", đó cũng là câu cửa miệng mà em hay dùng để góp ý hay an ủi ai đó. Nhưng không phải trường hợp nào em cũng đưa câu này vào. Và trường hợp lỗi như vậy (em chưa phán là lỗi panel hay mạch điều khiển) đối với các thiết bị hiển thị (TV & màn hình vi tính) của Sam em phải nói là nó bị nhiều đến mức em phải gạch Sam đầu nước ở mảng này. Gần đây nhất khi em tư vấn cho đứa em mua màn hình máy tính, câu đầu tiên là mày mua màn hình gì thì thua, gạch sổ sam đầu tiên. Và có 2 vấn đề em thấy ở mảng hiển thị của Sam làm họ mất điểm:
- Hay bị lỗi sọc (ngang, dọc) màn hình.
- Chi phí thay màn hình quá đắt. Chả hiểu là màn hình của Sam có cái gì, nhưng giá thay cao hơn rất nhiều so với các hãng khác.

Và để tránh những quả đắng như nhiều bạn vừa rồi thì các bạn nên tìm hiểu trước khi mua một sản phẩm:
- Chế độ bảo hành? Chất lượng dịch vụ sau bán hán.
- Khả năng sửa chữa nếu hỏng? Cái này thì hơi khó vì nó liên quan đến việc phát triển của thị trường. Chuyện thật như đùa là TV mới mua xong, hỏng, còn bảo hành, nhưng hãng của phải bó tay vì model đó không sản xuất nữa, nên phương án là đổi cái khác. Đó là còn bảo hành, chứ hết bảo hành là bán đồng nát luôn rồi.
- Tham khảo chi phí sửa của một số lỗi.

lestat232

Member
.... đồ điện tử hết bảo hành thì hãng đề nghị vậy là đúng rồi bác !

...nhà em cũng có 1 con tivi Sam vừa hết bảo hành 2 năm là hư màn hình, báo giá thay màn là 7 triệu :))) giờ chuyển qua xài Sony và LG để xem có bị như vậy không !!

Tiền nào của đó. Nếu muốn đi đường dài thì chọn hãng của Nhật, Mỹ.. giá cao, nhưng thiết kế có hơi cổ điển 1 chút, xài bền, còn không thì mua của Hàn, Đài loan, giá hợp lý, thiết kế đẹp, xài cũng được 2,3 năm, thường gấp rưỡi thời gian bảo hành sẽ có triệu chứng. Thương hiệu và nơi sản xuất, con người làm ra sản phẩm phần nào nói lên chất lượng của sản phẩm đó. Nếu bạn là người không thích thay đổi, một món đồ xài thường từ 4 năm trở lên thì khuyên bạn nên mua hàng Nhật hay Mỹ, Châu Âu. Còn xài chừng 1,2 năm thì cứ lựa chọn Đồ Hàn, Đài, Trung. Thời gian sẽ nói lên chất lượng của sản phẩm.

caidu

Member
TV LCD mình chưa xài qua các hiệu khác nên chưa biết sao, nhưng em SÀM thì đúng là SÀM thật, hết bảo hành là hư, đem đến hãng thì chẳng bao giờ chịu sủa mà chỉ muốn thay linh kiện cho mau. Còn TV CRT các hiệu như Pana hay Sanyo mình đều đã xài hơn chục năm nay rồi mà ko hề hấn gì. Mình dự định sẽ rước 1 em LCD hàng Nhật về để so sánh coi sao, xem có bền hơn anh SÀM và được như các mẫu CRT trước đây ko.

DMKaudio

Member
Bâc cho e hỏi. Của b bị tối nhìn có rõ ko ạ? Bâc coa hình ko ạ. E thì thaya mờ mo sương. Gọi thằng bán tv. Nó bảo mắt e thế. Hic

Làm gì còn hình nữa, tivi thì đi cùng ông bà lâu rùi
Nó bị đen 1 gốc trên nhìn thấy rất rõ bác nhé, tụi bảo hành lại xem cũng thấy rõ như em nên tụi nó mới chịu thay tấm panel khác đó chứ
Bị cách đây 4 năm rùi bác ơi
Bây giờ chỉ chơi LG + Sharp

Bên trên