huymanhlvt

Member
Tôi dùng em LG 47LW5700 từ 2010 ngày nào cũng mở không dưới 6h, thậm chí nhiều lúc mở cả ngày luôn,nay đã hơn 7 tuổi, xemvaanx ngon, hình ảnh vẫn ngon, không có gì phàn nàn

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
nhà dượng mình cũng TV Samsung 40 inch, lúc mua cũng 10 - 12 củ gì đó, mới hết bảo hành là tèo panel luôn, báo giá thay 5 triệu, thế là ổng đem cho luôn, đi mua cái khác :D

namcavn

em cũng gặp trường hợp như bác . em dùng dòng 6400 seri thay màn hình 2 lần trong 2 năm bảo hành . Nhà em là Tẩy chay SamSung và HONDA vì dịch vụ và chất lượng sản phẩm kém

tai-phim-hd

Active Member
Trùi... chia buồn với bác.
Hôm thứ 2 này mình cũng mới mua 1 con Sam 43inch.
Đọc được bài của bác mà tim loạn nhịp @@

Mr Pink

Member
Không thể chỉ vì 1 cái tivi của bạn hay vài chục trường hợp như tivi của bạn mà đánh giá cả một hãng điện tử như vậy được ->không đúng
Hết hạn bảo hành mà bị hư, samsung không bảo hành cho bạn là không có gì sai cả, chỉ là bạn bị xui mà thôi. Trên thực tế những trường hợp như tivi của bạn thì hãng nào cũng có, không riêng gì samsung
Xui thì thôi chấp nhận, có cay cú thì sau này không mua nữa chứ cũng đừng nên bêu riếu cả một hãng như vậy, bạn kể trường hợp của bạn như vậy thì cũng có người kể cái tivi samsung của họ xài chục năm mà nó chẳng chịu hư. Biết nghe ai?

inlexus

Active Member
Em đang thích cái hệ điều hành trên TV của sam, đọc mấy bài này chắc thôi, dùng Sony vậy.

kisazi

Member
tui nghĩ cũng còn tuỳ thuộc vào nơi bán nữa, mỗi chỗ chênh nhau cả mấy triệu, nhiều khi mua phải hàng refurbished hoặc hàng bị lỗi. Đúng là cứ phải dập cho tơi tả cho đã như anh meo35 nói :D

chất lượng hàng samsung bị feedback & complain quá nhiều như vậy chứng tỏ chất lượng màn hình của hãng có vấn đề rồi, nên ai có điều kiện thì nên mua sony

Việc bạn nói panel của samsung sau 2 năm luôn hỏng lả sai, bạn võ đoán và không có căn cứ ngoài việc nghe người khác, những người như bạn, nói vậy, ok?

Nhưng đúng là hàng samsung cũng chẳng tốt đẹp gì đâu. Nhà mình có mua một cái SmartTV chắc đời đầu, bị kinh điển như sau:
- Màn hình giãn nở biên độ lớn, tạo ra tiếng tách tách mỗi khi bật, tắt. Sự việc đã được báo lên Samsung và đã cho thợ xuống....dán kín băng dính toàn bộ nội thất của tivi và đóng nắp lại, dán tem bảo hành lên. Hiện tại nó vẫn còn ở nhà mình, ai thích thì qua xem mình mở cho, hết bảo hành rồi ko quan trọng. Mà mình không gọi bảo hành nữa vì quá chán chứ không phải dán băng dính là hết bệnh nha. Nguyễn Y Vân.
- Rất nhanh bị bóng ma, ám hình các kiểu, nói chung chất lượng hình ảnh là như shit.
- Bộ nhớ chỉ khoảng 1-2Gb gì đó, cứ xem phim HD online mà kết nối mạng, phang thẳng từ Fshare về thì luôn luôn out of memory, khỏi xem hết phim nha, không có cách nào khắc phục.
- Và một số những cái khác, nhưng nói chung là tệ.

ngocchuot

Member
Dùng con lg 49uf617t còn tầm 2 tháng thì chết bo, thế là được thay free. May có tháng xuất xưởng in sau tv chứ giấy tờ mất hết.
PS:cái tv hôm đó bốc khói khá ghê... :)

QXPro

Member
Đã bảo rồi, TV thì cứ các hãng Nhật mà chén.

Ngày xưa ông CHIP còn làm admin, thường tổ chức các cuộc thi test giữa các thương hiệu khác nhau. Ông ấy và đồng bọn làm mọi cách để Samsung về nhất. :D

Quả thật ban đầu màu sắc của Samsung rất nịnh mắt. Sử dụng sau 1 thời gian thì mới biết thế nào là lễ độ.

Có điều, nhận thức và sở thích là khác nhau. Chẳng hạn, nếu đưa mình cái điện thoại Huawei hay Oppo, mình sẽ cho vào sọt rác. Nhưng nhiều bạn trẻ không có điều kiện, lại thích nhiều tính năng nên vẫn mua. Vấn đề nằm ở chỗ đó...
Đúc kết được kinh nghiệm bao lâu nay thì Sony chỉ nên mua dòng X Series, hãng Nhật còn lại nên mua là Panasonic :D
TV Hàn Quốc thì nên dùng LG, Samsung thì chỉ nên dùng điện thoại còn các đồ khác thấy ko tốt cho lắm. Ngược lại vs Samsung, LG các đồ điện tử gia dụng thì tốt nhưng điện thoại thì siêu lởm, rất nhanh hỏng :D

caothudeche

Moderator
Không thể chỉ vì 1 cái tivi của bạn hay vài chục trường hợp như tivi của bạn mà đánh giá cả một hãng điện tử như vậy được ->không đúng
Hết hạn bảo hành mà bị hư, samsung không bảo hành cho bạn là không có gì sai cả, chỉ là bạn bị xui mà thôi. Trên thực tế những trường hợp như tivi của bạn thì hãng nào cũng có, không riêng gì samsung
Xui thì thôi chấp nhận, có cay cú thì sau này không mua nữa chứ cũng đừng nên bêu riếu cả một hãng như vậy, bạn kể trường hợp của bạn như vậy thì cũng có người kể cái tivi samsung của họ xài chục năm mà nó chẳng chịu hư. Biết nghe ai?
Ai cũng nghĩ như bạn thì sẽ có câu 1 điều nhịn 9 điều nhục.
1 trường hợp bị mà giải quyết không thoả đáng cũng phải nói, nói thật chứ không phải cố tình nói điêu, dìm hàng. Nhiều trường hợp nói lên như vậy thì mới ra vấn đề được. Đánh giá ở đây không chỉ là ở chất lượng sản phẩm mà là còn cả thái độ, chất lượng dịch vụ sau bán hàng.
Ai chả biết là đồ điện, điện tử dùng mãi nó sẽ hỏng. Nhưng không phải cứ đầu khách hàng mà đè, phải xử lý sao cho hợp lý, để 2 bên cùng cười.

Về cá nhân mình đã cạch hàng sam như đã nói ở trên. Không phải là 1 trường hợp, cũng không chỉ đơn giản là hóng trên mạng mà nói lại. Mà là từ 2006 đến giờ từ màn hình máy tính đến TV, những người thân, hàng xóm dùng hỏng quá nhiều bệnh sọc màn hình rồi.

caothudeche

Moderator
Đúc kết được kinh nghiệm bao lâu nay thì Sony chỉ nên mua dòng X Series, hãng Nhật còn lại nên mua là Panasonic :D
TV Hàn Quốc thì nên dùng LG, Samsung thì chỉ nên dùng điện thoại còn các đồ khác thấy ko tốt cho lắm. Ngược lại vs Samsung, LG các đồ điện tử gia dụng thì tốt nhưng điện thoại thì siêu lởm, rất nhanh hỏng :D
Hay cho lời khuyên mua Panasonic. Em ủng hộ bác, tuy không có tiếng bằng ai, nhưng cũng chẳng phải mang tiếng xấu gì.

caulongbien

Active Member
Tivi SamSung của mình vừa hết bảo hành 10 ngày + Ổ cứng 2 TB vừa hết bảo hành 1 tháng lăn quay ra chết... Mình nghỉ chơi SamSung 5 năm nay rồi. (Không bao giờ dùng đồ SS...)

takahina

Active Member
"trả phí thay màn hình mới gần 11 triệu"

Cách đây 2 năm, Panel màn hình Samsung hết hạn bảo hành là bị hư y chang như thế.

Chắc có lập trình thời hạn hư màn hình.

Nghĩ sau bỏ 11tr thay màn hình. Mua mới còn hơn. Kỹ thuật hãng nói ko sửa được, nhưng đem ra ngoài là có linh kiện tuồn từ hãng và chính những nhân viên kỹ thuật này sửa nhé!

Panel màn hình SAMSUNG luôn bị như thế. Mình có 1 bài trên này từ rất lâu rùi.

Thanks

bnhhl

Well-Known Member
Minh cũng bị như vậy. vừa hết bảo hành xong die cai panel

gik271

Well-Known Member
em cũng gặp trường hợp như bác . em dùng dòng 6400 seri thay màn hình 2 lần trong 2 năm bảo hành . Nhà em là Tẩy chay SamSung và HONDA vì dịch vụ và chất lượng sản phẩm kém

Ông này giống mình cái vụ tẩy chay Honda. Mình đưa bà chị đi mua xe LEad, các đại lí thi nhau ép giá + 3 -->6tr so với giá gốc. Từ đó nản luôn.
2 cái mới nhất của nhà mình là: Grande và Zupiter SX. Quan niệm đồ của Yamaha và Suzuki là đắt lỗi thời rồi. ÍT nhất ở các tp lớn sẽ có service center thì ko còn tình trạng đó. Chỉ là service center nào cũng chỉ khuyên nhanh nhanh thay lốp, xích, nhông, má phanh... :D, = ))

Tivi SamSung của mình vừa hết bảo hành 10 ngày + Ổ cứng 2 TB vừa hết bảo hành 1 tháng lăn quay ra chết... Mình nghỉ chơi SamSung 5 năm nay rồi. (Không bao giờ dùng đồ SS...)
Nó là hên xui thôi. Nói thật ngày xưa mình vẫn hay đi mua hộ máy tính cũ nhưng giờ chắc trừ vợ nó chửi thì nghe, còn ng ngoài mời ra show room to mà mua, hỏng ra đó mà chửi, :D. Hên và xui đi liền với nhau đó. Đặc biệt đồ điện tử.
ý này bác caothu nói rồi.

Hay cho lời khuyên mua Panasonic. Em ủng hộ bác, tuy không có tiếng bằng ai, nhưng cũng chẳng phải mang tiếng xấu gì.
đồ chung dung nhất có lẽ đúng là PANAsonic. Ko nổi bật, ko màu mè nhưng mà tỉ lệ hỏng thấp.
Nhà mình xếp hàng thế này.
Tivi nhiều tiền cứ: Sony, SS = pana;
TỦ lạnh: Hitachi, Pâna, ToShiba
Máy giặt: SanyO thần thánh, LG,
Điều hòa: Sumikura, Daikin, Pana, Sharp...

Tóm lại là tiền. Nhiều tiền cứ cái đắt mà mua. Có hỏng mình nhiều tiền cho luôn, mua cái mới, ko việc gì phải bực. Còn chứ Sony cũng hỏng liên tục mà. Bác cứ hỏi GG mà coi... Ko các hãng sinh ra Trung tâm bảo hành làm gì, :D.

Shangri-La

Well-Known Member
Xưa giờ chưa xài hàng SS với LG bao giờ, vì thấy nó ảo quá. Em bảo thủ, cứ Sony mà chiến thôi, chịu khó chờ qua một mùa thì mua được hàng ngon với gía hợp lý.

Bên trên