2chungta

Member
Nhà em có 2 con tivi Samsung (một con đời D và 1 con đời E) Trộm vía dùng mãi rồi chả thấy hỏng gì cả. Mấy cái mới mua gần đây cũng toàn Samsung cả.. Năm ngoái mua con LG vì chỉ LG mới có size tầm 79" màn phẳng vừa với chỗ treo tivi, còn Samsung có 78" nhưng màn hình cong em không thích. Nhưng LG vào mạng hơi chậm, mỗi lần bật lên là phải mất 3-5 phút mới vào đc mạng, hoặc mình phải tự connect lại
bác thử check lại wifi thử, có thể do nhà mạng

aoloiloi

Member
Nhà em có 2 con tivi Samsung (một con đời D và 1 con đời E) Trộm vía dùng mãi rồi chả thấy hỏng gì cả. Mấy cái mới mua gần đây cũng toàn Samsung cả.. Năm ngoái mua con LG vì chỉ LG mới có size tầm 79" màn phẳng vừa với chỗ treo tivi, còn Samsung có 78" nhưng màn hình cong em không thích. Nhưng LG vào mạng hơi chậm, mỗi lần bật lên là phải mất 3-5 phút mới vào đc mạng, hoặc mình phải tự connect lại
con lg 43inch nhà em mua năm ngoái vô mạng phèo phèo mà ta, em xài fpt

hoangvankien

Active Member
Chả phải Samsung. Mình mua em Sony 50W800B vừa được 2 năm lúc mua giá 26.5tr thì giờ cũng bệnh như bác chủ. Điện cho hãng hãng nói là hỏng panel phải thay chi phí thay là 16tr. Giờ vẫn vất đó để cho nó hỏng hẳn rùi tính. Vì thich sony ở cái màu đẹp nên vừa rùi lại mua thêm Em sony nữa 43W8000E/S phải nói hình ảnh quá đẹp. Nhưng ko biết được bao lâu đây. Nếu sau 2 năm nữa em này lại đi thì chắc phải suy nghĩ hãng khác

mike_tyson

Member
có chắc là thớt mới dùng có 2 năm không ? sao nghe tả có vẻ thê thảm thế ạ ?

tấm cám

Member
DV bảo hành của SS trước giờ có tiếng nhiệt tình mà, sao thấy có gì sai sai ở đây vậy ?

càng cua

Member
Các cụ nói rồi: Tiền nào của đó. Cứ cho là bạn bỏ qua yếu tố thương hiệu thì lí do gì làm cho cái tv này đắt hơn tv kia xét cùng tính năng?
bác nói vậy nhưng khi làm có dám vậy không ? cái gì chứ 3 cái đồ điện tử đố ai mua mà lại bỏ qua không xét xem nó thuộc thương hiệu nào đấy

doxuanthang

Member
em nghĩ nếu chỉ một cái TV bị sau 2 năm bảo hành thì đó là trường hợp đơn lẻ, và đúng là số bác xui. Nhưng nếu số lượng "chết" sau 2 năm bảo hành chiếm tỷ lệ cao thì Samsung phải coi lại quy trình sản xuất và độ bền của sản phẩm.
nhiều người mà bị như vậy thì nó đã làm cho SS ra bã rồi, chẳng để cho nó sống yên sống khỏe như giờ đâu bác ợ

sanbangthegian

Xưa giờ chưa xài hàng SS với LG bao giờ, vì thấy nó ảo quá. Em bảo thủ, cứ Sony mà chiến thôi, chịu khó chờ qua một mùa thì mua được hàng ngon với gía hợp lý.
không biết do bác nhầm hay do em xui. Lúc trước mua tivi cũng chỉ vi cứ nghe bà con chê SS với LG , khen Sony bền này nọ...nên mặc dù giá con Sony cao hơn 2 hãng kia mà em cũng cố hốt 1 con về , được hơn 1 năm phải kêu cứu bảo hành ...vậy nên giờ ai nói gì chẳng tin, quan trọng mình thích gì thì nhích thôi ...chẳng ai 1 lúc xài đủ thứ để cho đánh giá chính xác cả

gà đen

Member
Chia buồn cùng bác. TV SS nhà em mua từ năm 2009 fullHD, sau nhiều lần chuyển nhà quăng quật, em ý vẫn sống sót đến giờ, vẫn dùng để coi phim hằng ngày
vậy mới nói của bền tại người , bác quăng như kiểu người ta quăng trứng mỏng chả bảo

thamtuchot

Đang định làm con samsung qled nhưng phải xem lại rồi. Mua hơn 60 chục triệu con tv xài 2 năm sau hư nó bắt bỏ ra 20 mấy triệu mua lại panel chắc lúc đó nuốt hận vào trong.
Dù gì hàn quốc không bao giờ qua hàng nhật hay hàn mỹ, nó vẫn là đất nước gia công và copy thôi. Sao topic này không thấy seeder samsung nhỉ. Nên share bài này rộng rãi khắp facebook và các trang xã hội để mọi người biết mà tránh.
Không bênh gì tụi seeder nhưng bác nói vậy thì thấy cũng chất quất , hàng nhật có giá Nhật , hàng Mỹ có giá Mỹ nên đừng bì kiểu khập khiễng như vậy nghe buồn cười lắm . à mà tụi LG hay SN gì thì cũng đầy seeder đấy bác nhé, không riêng SS đâu, nên cẩn trọng trước khi mua hàng ;)

baconcuu

Member
sao bác xui quá vậy, em mua con SUHD từ đầu năm ngoái đến giờ vẫn ngon lành, hàng điện tử đã lỗi là thôi xem như bỏ ah. À mà bác mua lúc nào mà chỉ có bảo hành 2 năm

không biết do bác nhầm hay do em xui. Lúc trước mua tivi cũng chỉ vi cứ nghe bà con chê SS với LG , khen Sony bền này nọ...nên mặc dù giá con Sony cao hơn 2 hãng kia mà em cũng cố hốt 1 con về , được hơn 1 năm phải kêu cứu bảo hành ...vậy nên giờ ai nói gì chẳng tin, quan trọng mình thích gì thì nhích thôi ...chẳng ai 1 lúc xài đủ thứ để cho đánh giá chính xác cả
chính xác, thích con nào chơi con đó , chứ hỏi tới hỏi lui lắm thầy nhiều ma,

warhorse79

Member
Rút lại samsung, LG, Sony hãng nào bền nhất.
cũng tùy thôi bác, chứ giờ không ai phán được hãng nào bền hơn, điện tử trúng con nó lỗi là lỗi ngay,như thằng bạn và tôi mua cùng lúc 2 con IP7 về nó toi còn tôi thì vẫn chạy phè phè

mike_tyson

Member
sao bác xui quá vậy, em mua con SUHD từ đầu năm ngoái đến giờ vẫn ngon lành, hàng điện tử đã lỗi là thôi xem như bỏ ah. À mà bác mua lúc nào mà chỉ có bảo hành 2 năm
không lẽ bác mua được chỗ nào nó bảo hành cho bác trên 2 năm ? :rolleyes:

DV bảo hành của SS trước giờ có tiếng nhiệt tình mà, sao thấy có gì sai sai ở đây vậy ?
Vấn đề là nếu do lỗi của nhà sản xuất thì bình thường họ sẽ bảo hành, còn lỗi của người sử dụng thì phải mất phí khi sửa chữa nếu hết thời hạn bảo hành thôi

emgaixudua

Member
tôi cũng bị như bác, lúc mua thì ai cũng nói sony bền nên múc sony. Xài có 3 năm đã hỏng màn hình, chán. Quan trọng bây giờ thích là mua chứ điện tử khó nói trước được.

traimientay

Member
Đang định làm con samsung qled nhưng phải xem lại rồi. Mua hơn 60 chục triệu con tv xài 2 năm sau hư nó bắt bỏ ra 20 mấy triệu mua lại panel chắc lúc đó nuốt hận vào trong.
Dù gì hàn quốc không bao giờ qua hàng nhật hay hàn mỹ, nó vẫn là đất nước gia công và copy thôi. Sao topic này không thấy seeder samsung nhỉ. Nên share bài này rộng rãi khắp facebook và các trang xã hội để mọi người biết mà tránh.
Bác nói thế là do bác có cái nhìn phiến diện chứ bây giờ ngoài samsung và LG bác xem có hãng nào cạnh tranh lại tivi với 2 hãng này chưa. Riêng tôi thì về hình ảnh thấy công nghệ nào chất lượng hình ảnh tốt tôi mua

Bên trên