delicous

Member
Đọc từ trên xuống em rút ra bài học , cứ mua đồ điện tử về phải dùng cho ra dùng , không thể dùng theo cách nâng như nâng trứng hưng như hứng hoa vì nó đáng giá cả trăm triệu , mà dùng thì phải xài cho đáng , phải chà đạp , phải bóc lột sức lao động của nó.... để ...một là nó hư trước hạn bạo hành , hai là dùng nó hêt xi quách rùi còn tiếc nửa !!!!!

Xui xẻo nhất là tivi bị hư khi hết hạn bảo hành, nhiều lúc cũng phải chấn nhân rũi ro này

doubleken

Member
Tất cả các TV của samsung đều phải tuân thủ theo 5 tiêu chuẩn cơ bản về bảo mật dữ liệu cho khách hàng nên không có chuyện lỗi bảo mật gì đó nhé các bác

binhson557

Member
Về lý thì samsung không sai. Tuy nhiên bạn ấy cảnh báo là cần thiết. Tôi cũng là bị như vậy. Trường hợp của tôi: hết bao.hành. Màn hình galaxy tab bị loang màu, giờ chỉ làm cục phát wifi; dvd hết bảo hành thì cũng hỏng luôn. Chả bắt lỗi được samsung, chỉ cạch mặt Samsung mà thôi.
Nói có lỗ hỏng là đã không tin rồi, chắc là tin đồn nói xấu đối thủ thôi.

dywer

Member
haizzz, mới đổi 1 em ss mà zô đọc bài này của bác sao thấy hồi hộp như hồi 18t đi hẹn với gái vậy!
Mà xin hỏi bác mua ở đâu vậy?
có đặt qua lazada, adayroi v.v gì ko?
Chắc là mấy cái này mua hàng đểu của Hàng Tàu lái rồi Bác à, SS đâu đến nổi tệ vậy

giaymauden

Member
Đọc từ trên xuống em rút ra bài học , cứ mua đồ điện tử về phải dùng cho ra dùng , không thể dùng theo cách nâng như nâng trứng hưng như hứng hoa vì nó đáng giá cả trăm triệu , mà dùng thì phải xài cho đáng , phải chà đạp , phải bóc lột sức lao động của nó.... để ...một là nó hư trước hạn bạo hành , hai là dùng nó hêt xi quách rùi còn tiếc nửa !!!!!
Muốn mua tivi thì người tiêu dùng như mình đòi hỏi đầu tiên là chất lượng hình ảnh, vào 1 siêu thị điện máy thì ngó ngang ngó dọc so sánh màu sắc với nhau

newyearman

Member
Samsung nhà em cũng bị y hệt bác, hết bảo hành cái lăn ra luôn, từ đó em tạm biệt anh Sam ko chơi với đồ Hàn nữa.
Làm gì mà tiêu cực thế Bác , Chắc Bác mua cái rẻ tiền bên ngoài thôi chứ em biết hàng SS không ai canh tranh nổi về chất lượng và Bảo hành mà

lamdan

Member
Mợ kiểm tra đường truyền cáp quang có ổn định không ?, lúc trc tv nhà mình cũng bị thế, nhưng thay đầu nối cáp là hết bị.
nhiều khi tivi bị nhiễu là do đường truyền cáp bị nhiễu chứ không phải là do màn hình tivi đâu

hamlet truong

Mấy bác chê samsung quá làm tôi cũng lăn tăn, tính qua đợt ra mắt mua con QLED , hôm đi xem ra mắt thấy hình ảnh quá nét, để gần tivi oled vẫn thấy hình ảnh nhỉnh hơn. Có nên mua không mấy bác
mạnh dạn mua đi bác, mua hàng điện từ, không phải riêng gì SS, mà ngay cả các hãng nổi tiếng khác, hễ bị lỗi là nó lỗi ngay từ đầu luôn., có bảo hành nên bác cứ mạnh dạn đầu tư

lamdan

Member
Xui xẻo nhất là tivi bị hư khi hết hạn bảo hành, nhiều lúc cũng phải chấn nhân rũi ro này
không riêng gì tivi đâu, mình cũng có lần gặp xui với máy giặt, vừa hết hạn bảo hành thì nó cũng bị lỗi lập trình trong máy, chạy lung tung hết luôn, sửa hoài chẳng ươợc, đành mua cái khác. Xui thì gặp vậy thôi chứ đâu phải ai cũng bị như vậy.

Bên trên