Chất lượng sóng DTT khu vực Hà đông kém quá

cadiec

Tầm 10 ngày trở lại đây sóng dtt khu vực Hà Đông kém quá các bác ạ, dây dợ angten vẫn thế nhưng sóng toàn từ 92% xem vỡ, giật hình. Các bác ai ở Hà đông xác nhận mình cái.

hoathanhtung123

Ðề: Chất lượng sóng DTT khu vực Hà đông kém quá

chỗ em cũng ở Văn Quán xem ngon, bác ở khu vực nào vậy ? cụ thể thế nào để em hóng phát.

cadiec

chỗ em cũng ở Văn Quán xem ngon, bác ở khu vực nào vậy ? cụ thể thế nào để em hóng phát.

Tôi ở VQ đây. từ lúc lắp chất lượng toàn 100% gần đây kém hẳn, đêm qua xem C1 thỉnh thoảng lại dừng hình. Có cách nào ktra chất lượng tín hiệu riêng không các bác nhỉ. Nói chung dây dợ angten nhà e đơn giản lắm có mấy mét toàn đi nổi và dùng angten ngoài trời nên có vấn đề là biết ngay.

sokita

Member

Tôi ở VQ đây. từ lúc lắp chất lượng toàn 100% gần đây kém hẳn, đêm qua xem C1 thỉnh thoảng lại dừng hình. Có cách nào ktra chất lượng tín hiệu riêng không các bác nhỉ. Nói chung dây dợ angten nhà e đơn giản lắm có mấy mét toàn đi nổi và dùng angten ngoài trời nên có vấn đề là biết ngay.
ko phải Hà Đông kém, bác kiểm tra lại xem

Em cũng xác nhận là khu Hà Đông sóng không hề kém tí nào nhé.
Hiện tại em đang bật VTV3, cường độ là 86%, chất lượng là 95%. Mà ăng ten em còn để trong nhà, cửa đóng kín mít \:D/

cadiec

Em cũng xác nhận là khu Hà Đông sóng không hề kém tí nào nhé.
Hiện tại em đang bật VTV3, cường độ là 86%, chất lượng là 95%. Mà ăng ten em còn để trong nhà, cửa đóng kín mít \:D/
nhà e mà như nhà bác là bị giật vỡ hình ngay nhà bác xem thế nào

Chỉnh sửa lần cuối:

cadiec

Bác chủ thớt tham khảo cách lắp đặt và kiểm tra tín hiệu truyền hình mặt đất An viên nhé:
http://truyenhinhanvien.vn/tin-avg/201504/Cac-buoc-lap-dat-thiet-bi-truyen-hinh-so-mat-dat-11542/

sóng của bác toàn từ 92% là cường độ hay chất lượng ?!

92% là chất lượng chứ bác. Cường độ max 90% thôi. Kênh nào nó mà cường độ 86% chất lượng 92% thì nhòe nhoẹt kinh khủng luôn

hoathanhtung123

chất lượng 92% trên cả 4 kênh 56,57,58,59 ?! nếu chất lượng như thế này mà ổn định (theo dõi trong khoảng 1 phút, không bị nhảy về dưới 90%) thì xem ok. Bác có thể vào mục dò bằng tay và theo dõi chất lượng của 4 kênh trên xem thế nào? model, version phần cứng, phần mềm đầu thu của bác là như thế nào ?

Bên trên