Chia sẻ đam mê và phần mềm nghe nhạc lossless từ nhiều nguồn

tdat

Member
Chào bác m00nx_x chương trình:
Chia sẻ đam mê và phần mềm nghe nhạc lossless từ nhiều nguồn. Vẫn đang tiếp tục chứ ạ? Nếu còn cho em đăng ký HQplayer+ Jplay.
Hệ thống em dùng là Intel core i5-7600k CPU ,ram 16GB, dac rời Schiit Bifrost Multibit.
Chủ yếu nghe Jazz, bolero...
Rất mong được thưởng thức phần mềm phần mềm chơi nhạc này, cám ơn bác.
ID: 497 257 517
MK:8474

Chỉnh sửa lần cuối:

tdat

Member
Xin chào bác chủ thớt và các bạn.
Sau gần 1 ngày nghe nhạc bằng phần mềm HQplayer, theo cảm nhận của cá nhân có 1 vài nhận xét sau:
HQplayer,đây là phần mềm nghe nhạc lossless hay nhất trong số các pm mà bản thân được sử dụng, âm bass nghe gọn hơn, âm treble sáng nhưng không chói gắt. Trong nhiều bản nhạc xuất hiện âm thanh các nhạc cụ mới mà trước đây hầu như không cảm nhận được ( độ chi tiết rất tốt) phần mềm có chức năng Upsampling rất đáng giá. Chưa thử hết các bộ lọc... nhưng bước đầu như vậy là quá đủ.
Rất cám ơn bác m00nx_x cài đặt giúp HQplayer+ Jplay. Nếu không được bác chia sẻ thì không biết bao giờ mới đủ khả năng để xuống tiền mua những phần mềm này. Xin đa tạ.

lamtd

Member
Bao lâu nay bỏ công tìm kiếm bản crack 2 phần mềm này mà không tìm ra.
Tình cờ tìm thấy thớt này, bác chủ thớt có lòng tốt muốn chia sẻ bản quyền 2 phần mềm chơi nhạc đỉnh cao này cho anh em trên diễn đàn, em mừng và hồi hộp quá.
Hệ thống của em: PC cài Win 10 enter ltsb N 2016, xuất nhạc ra dac rời Cambridge audio dacmagic plus, Ampli Pioneer, loa Jbl.
Sở thích nghe nhạc rock, pop ballad, nhạc quê hương...
Mong bác @m00nx_x cài gíup em HQplayer+ Jplay với, cám ơn bác nhiều ạ.
ID: 680 845 555
Pass: 3427

Chỉnh sửa lần cuối:

lamtd

Member
Cám ơn bác m00nx_x đã giúp cài đặt HQplayer+ Jplay.
Sau 1 ngày nghe nhạc bằng những phần mêm này có vài nhận xét: giống như các bạn trên đã nhận xét rất chính xác như treble sáng nhưng không chói gắt, âm bass nghe gọn hơn... Có nhiều bộ lọc để thay đổi, có chất âm dễ gây nghiện hơn các phần mềm chơi nhạc khác, cám ơn chủ thớt đã chia sẻ.

lamtd

Member
Định cài thử trên Win 10 enter ltsb N 2016 nhưng AudioGate không chạy, báo thiếu WMV Core.DLL, có cách nào khắc phục không bác ?

diabolik

Chào bác Moonx , nhờ bác giúp mình cài đặt HQ player + Jplay với ạ.
Cấu hình máy, laptop MSI i5-4200M , Ram 8GB, Win 10, DAC: Cambridge Audio Dacmagic XS v2, Tai nghe Philips SHP9500.
Thể loại nhạc ưa thích : Pop Ballad, Rock ... (nghe tạp)
Đang nghe bằng Jriver muốn trải nghiệm mấy App khác thử :D

Teamviewer của em đây ạ
ID: 866 433 997
Psss: 5010

Cảm ơn bác nhiều ạ

chanan

Active Member
Chào bác , Nếu tiền cho e xin HQ player + Jplay .
Cấu hình máy, g350 , Ram 8GB, Win 10, DAC: cayin loa BW
Thể loại :(nghe tạp)
Teamviewer của em
ID: 584 553 671
Psss: 2408

Xin cảm ơn bác nhiều ạ

Rất cảm ơn bác chủ đã có ý tưởng hay.
Hiện tại em đang sử dụng phần mềm Audirvana 3.0.6 crack (do các bác bên vnav chia sẽ), vì em vừa chuyển qua sử dụng Mac mini để nghe nhạc (mới được 2 ngày). Vì vậy nếu bác có thể thì chia sẽ cho em Audirvana được không ạ.
Bộ nghe nhạc của em:
- NAS Synology - Mac mini - DAC + Pre Wadia 321 - Pow Yamaha PC2002M - Loa Elac 247.3
- Sở thích: Hầm bà lằng (Tây, Việt, Hoà tấu.....)
Em có phần mềm jriver 22 có bản quyền, cũng xin chia sẽ luôn ạ.

m00nx_x

Well-Known Member
Rất cảm ơn bác chủ đã có ý tưởng hay.
Hiện tại em đang sử dụng phần mềm Audirvana 3.0.6 crack (do các bác bên vnav chia sẽ), vì em vừa chuyển qua sử dụng Mac mini để nghe nhạc (mới được 2 ngày). Vì vậy nếu bác có thể thì chia sẽ cho em Audirvana được không ạ.
Bộ nghe nhạc của em:
- NAS Synology - Mac mini - DAC + Pre Wadia 321 - Pow Yamaha PC2002M - Loa Elac 247.3
- Sở thích: Hầm bà lằng (Tây, Việt, Hoà tấu.....)
Em có phần mềm jriver 22 có bản quyền, cũng xin chia sẽ luôn ạ.

Đây bạn. Bản mới nhất.

Chỉnh sửa lần cuối:

HD_ngheo

Member
Chào bác không biết bác có thể chia sẻ cho em HQ player + Jplay được không

DAC - AMP: bifrost + amp đèn single end
Loa phát: Fostex 207
Thể loại: Jazz , Blues
Bài hát yêu thích: bad woman - Craig Chaquico

minhhoang

Member
DAC Mytek 192
Amp: 26-4P1L-45 (full range) - Firtswatts B5 - 6C33C (bass) > Atelier Rullit Fieldcoil + E 12A
Hi, e cần 2 phần mềm Jplay & HQ Player để chơi dual PC, bác kích hoạt giúp,

ID: 714 440 160
Pass 6269

Mình chơi nhạc số Dual PC - Phần mềm Roon Core xử lý trên PC mạnh stream qua PC yếu chạy HQPlayer upsamle lên 192kHz (Mytek 192 DSD), tiếng HQPlayer thật hay, cảm ơn bạn moonX_X nhiều nha ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên