[Chia sẻ]Hướng dẫn chi tiết cách cài đặt addon VietMediaF trong KODI - addon KODI hay nhất dành cho

HieuHienSupport

Active Member
VietMediaF là addon mới nhất của tác giả VietMedia được phát hành mấy ngày gần đây và được cộng đồng KODI Việt Nam rất yêu thích. Đây là phiên bản kế tiếp của addon Vietmedia MovieVietMedia Play trước đây, nay đã được tác giả cải tiến và gộp chung vào 1 addon duy nhất. VietMediaF là addon tổng hợp đầy đủ các nguồn giải trí bao gồm phim ảnh, âm nhạc, truyền hình trực tuyến, các show diễn, hài kịch...tất cả trong một.

Hieuhien đã thử nghiệm addon này trên các dòng Android TV Box và đều cho kết quả chạy rất tốt, đồng thời chạy tốt trên phiên bản KODI dành cho PC (Laptop), nên hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cài đặt addon tuyệt vời này lên KODI.

Bài hướng dẫn này được thực hiện với phần mềm KODI chạy trên Windows, cách làm tương tự với Android TV Box và các thiết bị khác.
Hướng dẫn cài đặt addon VietMediaF trong KODI:
- BƯỚC 1: tải VietMedia Repository về máy

+ Link tải file zip VietMedia Repository: Mời bạn tải về
+ Sau khi tải về, bạn giữ nguyên file zip (không giải nén), copy file đã tải về vào USB hoăc bộ nhớ trong của máy để cài đặt, bạn có thể để file zip ở bất cứ đâu, miễn là bạn nhớ đường dẫn tới nơi bạn lưu file là được.
- BƯỚC 2: cài đặt VietMedia Repository

+ Đầu tiên bạn mở KODI lên, sau đó vào phần "Hệ thống" -> "Các mở rộng" -> "Cài đặt từ file zip" -> chọn tới nơi lưu file zip VietMedia Repository đã tải về ở bước 1 -> chọn file "repository.vietmedia.zip" -> chờ một lúc, KODI sẽ cài đặt Repository này vào cho bạn.

Chọn phần "Hệ thống"

Chọn "Các mở rộng"

Chọn "Cài đặt từ file zip"

Chọn ổ đĩa nơi lưu trữ Repository muốn cài đặt

Chọn Repository bạn muốn cài đặt

Thông báo cài đặt thành công VietMedia Add-ons
- BƯỚC 3: cài đặt addon bên trong VietMedia Repository

+ Sau khi cài xong VietMedia Repository, bạn chọn "Install from repository" -> chọn "VietMedia Add-ons" -> chọn "Ứng dụng nhạc" và chọn "Ứng dụng video" để cài addon "VietMediaF" bên trong.

-> Cài đặt "VietMediaF" bên trong "Ứng dụng nhạc":

Chọn "Install from repository"

Chọn "VietMedia Add-ons"

Chọn "Ứng dụng nhạc"

Chọn "VietMediaF"

Chọn "Cài" để cài đặt addon này vào

Sau khi cài đặt thành công, bạn sẽ thấy addon này ở trạng thái "Đã bật"

-> Cài đặt "VietMediaF" bên trong "Ứng dụng Video":

Chọn "Ứng dụng video"

Chọn "VietMediaF"

Chọn "Cài" để cài addon này trong phần "Video"

Cài đặt thành công thì addon VietMediaF sẽ hiển thị là "Đã bật"​
+ Sau khi cài đặt xong addon, bạn vào phần "Video" -> chọn "Ứng dụng video" -> chọn "VietMediaF" để mở addon này lên và thưởng thức kho phim, video show, truyền hình trực tuyến...bên trong. Hoặc bạn có thể chọn phần "Nhạc" -> "Ứng dụng nhạc" -> chọn "VietMediaF" để mở addon này và thưởng thức kho nhạc số bên trong.
2 addon này tên giống nhau, nhưng nội dung bên trong hoàn toàn khác nhau, addon bên phần "Video" dùng để xem phim, truyền hình...còn addon bên phần "Music" dùng để nghe nhạc.

-> Mở VietMediaF bên trong phần "Video"

Chọn "Video"

Chọn "Ứng dụng video"

Mở addon "VietMediaF"

Thưởng thức kho phim và truyền hình bên trong
-> Mở VietMediaF bên trong phần "Nhạc":

Chọn phần "Nhạc"

Chọn "Ứng dụng nhạc"

Mở addon "VietMediaF"

Thưởng thức kho nhạc bên trong "VietMediaF"​

Video hướng dẫn cài đặt tương tự:
[video=youtube;606lIotmxvA]https://www.youtube.com/watch?v=606lIotmxvA[/video]

Chúc các bạn cài đặt thành công và có những phút giây giải trí thư giãn vui vẻ!

Chỉnh sửa lần cuối:

nguoirung

Member
Ðề: [Chia sẻ]Hướng dẫn chi tiết cách cài đặt addon VietMediaF trong KODI - addon KODI hay nhất dành cho người Việt Nam

Có cần đăng ký tài khoản để dùng không vậy bác ?

nphumy

Member
Ðề: [Chia sẻ]Hướng dẫn chi tiết cách cài đặt addon VietMediaF trong KODI - addon KODI hay nhất dành cho người Việt Nam

bác phải vào trang vietmediaf.net để tạo tài khoản. Có thể đăng nhập bằng face. Sau khi bác kích hoạt tài khoản sẽ có user ID và bác tự nhập mã PIN code dùng để nhập vào config của addon trong kodi mới sử dụng addon được

Thao1975

Member

Cám ơn chủ thớt đã chia sẻ, nhưng thỉnh thoảng xem ca nhạc hình và tiếng bị đơ hình, k thoát ra đc, phải rút dây điện, nhà dùng Q10IV

vanduc61

Active Member

bác phải vào trang vietmediaf.net để tạo tài khoản. Có thể đăng nhập bằng face. Sau khi bác kích hoạt tài khoản sẽ có user ID và bác tự nhập mã PIN code dùng để nhập vào config của addon trong kodi mới sử dụng addon được

Sao mình không có tài khoản vietmediaf.net mà vẫn xem addon này bình thường nhỉ. Hay còn nhiều tính năng hay khác mà mình chưa biết. Bác giải thích rõ hơn sự khác nhau giữa có tài khoản vietmediaf.net và không có như thế nào với. Thank nhiều

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: [Chia sẻ]Hướng dẫn chi tiết cách cài đặt addon VietMediaF trong KODI - addon KODI hay nhất dành cho người Việt Nam

Tài khoản và mã PIN là chỉ để theo dõi phim cũa mình Tags này nọ thôi. Không cần tài khoản vẫn xem phim này nọ được hết.

HieuHienSupport

Active Member

Sao mình không có tài khoản vietmediaf.net mà vẫn xem addon này bình thường nhỉ. Hay còn nhiều tính năng hay khác mà mình chưa biết. Bác giải thích rõ hơn sự khác nhau giữa có tài khoản vietmediaf.net và không có như thế nào với. Thank nhiều

Addon VietMediaF hiện tại không cần đăng ký tài khoản đâu ạ, cài vào là dùng thôi. Đăng ký thêm tài khoản của diễn đàn vietmediaf.net để đồng bộ 1 số thứ như bác babyworm đã nói thôi, sau này tác giả sẽ tích hợp thêm nhiều cái hay vào nữa, nên nếu bác nào rảnh thì có thể đăng ký để trao đổi các vấn đề về KODI cũng được, không thì cũng ko sao :)

HNT24681

Well-Known Member

Addon VietMediaF hiện tại không cần đăng ký tài khoản đâu ạ, cài vào là dùng thôi. Đăng ký thêm tài khoản của diễn đàn vietmediaf.net để đồng bộ 1 số thứ như bác babyworm đã nói thôi, sau này tác giả sẽ tích hợp thêm nhiều cái hay vào nữa, nên nếu bác nào rảnh thì có thể đăng ký để trao đổi các vấn đề về KODI cũng được, không thì cũng ko sao :)

Xem user ID ở đâu bác nhỉ? Mình ko thấy có?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: [Chia sẻ]Hướng dẫn chi tiết cách cài đặt addon VietMediaF trong KODI - addon KODI hay nhất dành cho người Việt Nam

Nên đăng ký để tối ưu khi sử dụng add on

Xem user ID ở đâu bác nhỉ? Mình ko thấy có?

Cách dễ nhất là bác nhìn lên thanh trạng thái web nó sẽ hiện ID, còn mã Pin thì tự chọn

dt-thaihoa

cám ơn bác hiếu hiền nhiều nhé, Q1 chạy rất tốt

Bên trên