Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

loverain2

Bác nào có kinh nghiệm vọc tọc ngoáy em nó rồi thì chia sẻ nhé...
Em lọ mọ nâng cấp cái tò vò của em từ 32 lên 42, dạo quanh nhìn ngó thấy em này thiết kế cũng khá đẹp, tầm tiền cũng đủ với.. Nên rước em nó về.. Ngồi loay hoay hí hoáy, chọc ngoáy đủ kiểu vẫn thấy thiếu kinh nghiệm.. Cái Smart tv của em nó khá ngu ngu.. Khó dùng... và hình như éo có hỗ trợ bàn phím ngoài.. Em cài cả cái tivi sideview mà vẫn chả dùng đc bàn phím.. Còn cái phản chiếu hình ảnh thì dùng như thế nào ạ.. Em tính nude soi mụn ở mông phát mà em loay hoay kết nối ipad mãi chả đc.. Các cao thủ đầu có tí mủ nhào zô giúp đỡ em nhé..

Đôrêmi

Moderator
Hôm rồi ông bạn em cũng mới lấy con này về, mà bực mình nhất là kết nối dây Lan với Modem không kiểu gì kết nối được cứ báo lỗi trong khi dây Lan cắm vào PC thì bình thường, chẳng hiểu sao, chắc phải dùng Wifi mới được, hic hic!!!

loverain2

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Thì là sài wifi mà.. Công nghệ ko dây mà bác vác thòng lọng vào trói làm sao "em nó" để cho bác đút vào... Thế bác có tí kinh nghiệm gì với em nó ko? Cởi mở đc vấn đề nào ko? Share lên cho anh em còn biết mà thực hành chứ.. Em mua em này ở trần anh giá 13,9tr.. Thế là cũng đc rồi nhỉ..

younoel

muck của manhhuy8x bên digicity có 13,2tr thôi bác ợ. sony internet tivi bác ợ chứ ko phải smart đâm ra e nó hơi ngu! Bác đã thử xem HD bằng USB chưa? của e chạy file mkv 1080 là đứng hình, AVI hơn 1G cũng ko chạy được. bực mình quá! Làm thế nào được bác??:-L

Đôrêmi

Moderator
Hic, mấy bác mua vẫn cao, hôm em mua hộ ông bạn giá có 13t tròn trĩnh (nghe nói nhập về 12.9t). Tiếc là nhà ông bạn không có wifi chỉ có dây Lan nên kéo thử kết nối thì không được. Con này hỗ trợ cả DVBT2 nên dò được các kênh miễn phí của VTC và AVG. Em cắm các clip ca nhạc mkv vào thấy chạy nuột nà (chưa thử các bộ phim dung lượng lớn và xem nó có đọc được phụ đề hay không) tại vì tivi không phải của nhà em nên không có thời gian test.

appleus

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

muck của manhhuy8x bên digicity có 13,2tr thôi bác ợ. sony internet tivi bác ợ chứ ko phải smart đâm ra e nó hơi ngu! Bác đã thử xem HD bằng USB chưa? của e chạy file mkv 1080 là đứng hình, AVI hơn 1G cũng ko chạy được. bực mình quá! Làm thế nào được bác??:-L

xem ra em này chạy file mkv không mượt như em Pana 42E6V nhỉ.

loverain2

Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

xem ra em này chạy file mkv không mượt như em Pana 42E6V nhỉ.

em đếck quan tâm xem nó có đọc đc mkv... gì đó ko, theo em đó là việc của đầu HD.. mà đúng là sony internet tv nên cái smart của nó là ko phù hợp.. nhưng internet cái đệck gì mà ko hỗ trợ bàn phím để tác vụ dự liệu.. xài cái điều khiển bấm từng chữ thì chán vãi vật ra.. thà vào từ ipad hay ra máy tính mà xài còn hơn..

shjka

Hôm rồi ông bạn em cũng mới lấy con này về, mà bực mình nhất là kết nối dây Lan với Modem không kiểu gì kết nối được cứ báo lỗi trong khi dây Lan cắm vào PC thì bình thường, chẳng hiểu sao, chắc phải dùng Wifi mới được, hic hic!!!

Chào a đôremi! Em đang dùng model 42w674a kết nối dây Lan với TP link repeater 701 được mà anh. Không thấy báo lỗi. Thanks

shjka

Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

em đếck quan tâm xem nó có đọc đc mkv... gì đó ko, theo em đó là việc của đầu HD.. mà đúng là sony internet tv nên cái smart của nó là ko phù hợp.. nhưng internet cái đệck gì mà ko hỗ trợ bàn phím để tác vụ dự liệu.. xài cái điều khiển bấm từng chữ thì chán vãi vật ra.. thà vào từ ipad hay ra máy tính mà xài còn hơn..

Anh này nhận xét đúng nè! Giá như tích hợp bảng chữ cái mini trên remote nữa thì ngon ^^

acount300

Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Hic, mấy bác mua vẫn cao, hôm em mua hộ ông bạn giá có 13t tròn trĩnh (nghe nói nhập về 12.9t). Tiếc là nhà ông bạn không có wifi chỉ có dây Lan nên kéo thử kết nối thì không được. Con này hỗ trợ cả DVBT2 nên dò được các kênh miễn phí của VTC và AVG. Em cắm các clip ca nhạc mkv vào thấy chạy nuột nà (chưa thử các bộ phim dung lượng lớn và xem nó có đọc được phụ đề hay không) tại vì tivi không phải của nhà em nên không có thời gian test.

Bác @Đôrêmi ơi, ở Hải Dương mua ở đâu được cái giá đó vậy???? Thanks Bác.
Quất con Ếch 5 về rồi mà bị nhỡ tiền chưa lấy được em KDL-42W674A.

nhungsieunhan9x

Active Member

Con này hỗ trợ dung lượng lên đến 4TB mà bác, có thể hơn nhưng chưa thử. Nói chung công nghệ của sony năm nay tiến 1 bước xa rồi. À còn nhược điểm nữa là ko hỗ trợ được âm thanh DTS ạ!!

kingque

Con này hỗ trợ dung lượng lên đến 4TB mà bác, có thể hơn nhưng chưa thử. Nói chung công nghệ của sony năm nay tiến 1 bước xa rồi. À còn nhược điểm nữa là ko hỗ trợ được âm thanh DTS ạ!!
Mình nghĩ âm thanh DTS thì tivi không chất dc. Nên cái đó không tích hợp cũng tốt (đỡ bị đẩy giá). Xử lí âm thanh phim ảnh thì cứ dàn âm thanh mà táng thôi :D:D

Đôrêmi

Moderator
Re: Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Chào a đôremi! Em đang dùng model 42w674a kết nối dây Lan với TP link repeater 701 được mà anh. Không thấy báo lỗi. Thanks
Cảm ơn bạn, hôm đó mình kết nối dây Lan từ con Sony đó với con TPlink 8840T nhưng không được, tại không phải là của mình nên cũng không có nhiều thời gian kiểm tra xem thế nào. Hơn nữa nhà ông bạn mình bảo mấy hôm nữa mua con Modem Wifi rồi nên để chạy wifi cho tiện.

Mình mua con đó ở cửa hàng điện tử của người quen ở huyện Kinh Môn gần nhà mình, bạn nếu ở gần mình giới thiệu cho. Neo X5 bạn khám phá được nhiều chưa?

acimo

Xin cả nhà tư vấn em con này TIVI LED LG 42LN5120

younoel

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Anh này nhận xét đúng nè! Giá như tích hợp bảng chữ cái mini trên remote nữa thì ngon ^^

Cái này con sony EX650 đời trước có mà e này 2013 lại ko có, lắm lúc cũng bực mình cái vụ search youtube. Nói chung là e sony này dùng internet khá là chán! Nghe nói cắm chuột ko dây có nhận nhưng chưa thử, hic. còn bàn phím thì ko nhận. Được mỗi cái đời mới với xem HD thì đẹp. Của mình chắc lỗi cái play USB, ko chạy file nào nặng. hic, hic.

shjka

Hic ~.~! tình hình là bé sony 42w674a của em nó nhận usb 8g chạy phim mượt nhưng cái phích cắm usb nằm đằng sau nên vất vả khi tháo ra rồi cắm vào (em treo tường). Thấy bất tiện nên em mua cáp nối usb kéo dài ra để cắm cho dể nhưng bé nó không nhận. Anh nào cao kiến tư vấn giúp em dây nối usb nào sử dụng được ạ. Em cảm ơn :(

quochung090

Member

sao em mới mua cắm cái ổ cứng 500gb thôi mà k xem đc film file mkv thế, toàn bị đứng Tv không à =((, có lỗi gì chăng??

shjka

Well ! chiều nay em vừa lùng được cáp nối usb 1,5m có cục tăng áp giá 80k kết nối vào khe usb bé nó thành công ^^. Giờ thì phim, hình, nhạc gì cũng thuận tiện rồi. sau đây là hình bé nó. hè hè!

Đính kèm

662.2 KB · Xem: 1,736
    758.2 KB · Xem: 1,683
    586.8 KB · Xem: 1,678

younoel

Khi xem phim có phụ đề rời không bác?

Bên trên