Chia sẻ kinh nghiệm thu truyền hình KTS mặt đất công nghệ mới DVB-T2/MPEG-4

manhh6a

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm thu truyền hình KTS mặt đất công nghệ mới DVB-T2/MPEG-4

cảm ơn các bác tư vấn, em trước dùng anten dàn ko ăn thua, e liều mình mua anten xoay thangthong trung quốc đã bắt được 38 kênh khác nhau ( không tính kênh khóa mã) nguồn phát thái bình và avg, cố gắng bắt kênh ở nguồn phát hanoi nhưng không thành công. e ở nam định cách thái bình gần 20km, cách hanoi 70 km, chán nhất ông nam định có tháp truyền hình mới làm 1 thời gian rõ là to, rõ là đẹp( hơn 26 tỉ đó) để phục vụ đề án số hóa truyền hình mà phát có vài kênh vtvhd,thêm kênh nam dinh ninh bình,thái bình tổng là 8 kênh không ai thèm xem, rõ chán, thôi xem nhờ bên thái bình vậy

trung1984

Member
Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm thu truyền hình KTS mặt đất công nghệ mới DVB-T2/MPEG-4

cảm ơn các bác tư vấn, em trước dùng anten dàn ko ăn thua, e liều mình mua anten xoay thangthong trung quốc đã bắt được 38 kênh khác nhau ( không tính kênh khóa mã) nguồn phát thái bình và avg, cố gắng bắt kênh ở nguồn phát hanoi nhưng không thành công. e ở nam định cách thái bình gần 20km, cách hanoi 70 km, chán nhất ông nam định có tháp truyền hình mới làm 1 thời gian rõ là to, rõ là đẹp( hơn 26 tỉ đó) để phục vụ đề án số hóa truyền hình mà phát có vài kênh vtvhd,thêm kênh nam dinh ninh bình,thái bình tổng là 8 kênh không ai thèm xem, rõ chán, thôi xem nhờ bên thái bình vậy

Cái cột anten Nam Định được xây dựng lại để phục vụ phát VTV HD và các đài địa phương. Họ phát thế là sử dụng đúng mục đích, đúng chủ trương của Nhà nước rồi còn gì. Bác muốn xem các kênh hay thì phải dùng truyền hình trả tiền thôi (avg, k+, cable...)

meomao121

em mới mua tivi LG 43LF631V có tích hợp DVB-T2
-tình hình là chỉ có 10/200 kênh là xem được, VTVcab, K+,starmovies ... không xem được
-các bác tư vấn em làm sao bắt được với

anhbeti1988

Member

em mới mua tivi LG 43LF631V có tích hợp DVB-T2
-tình hình là chỉ có 10/200 kênh là xem được, VTVcab, K+,starmovies ... không xem được
-các bác tư vấn em làm sao bắt được với

Bạn dùng anten gì? Đừng chỉnh dò tự động mà chỉnh dò tay đó, nhập các kênh 25,33,34,55,56,57,58,59 vào dò khoảng được 45-50 kênh xem free.

Vừa rồi về nhà dò đài lại thì thấy đã có kênh VTV2 HD, nhà mình ở Vĩnh Long cách trạm phát ở Cần Thơ 80km, dùng antena xoay của Thangthong thu tín hiệu rất tốt

coolhd

Member

Bác ko dùng anten thì chịu thua. Sở dĩ, bác dò có kênh là do nhiễu sóng mà thôi.
Em mới mua cái ăng ten như bác ở trên giới thiệu thì quét được 127 kênh nhưng chỉ có khoảng trên 30 kênh xem được, còn lại bị khóa mã. Như vậy thì ít hay nhiều các bác.

phuongthaoho

Active Member

Em mới mua cái ăng ten như bác ở trên giới thiệu thì quét được 127 kênh nhưng chỉ có khoảng trên 30 kênh xem được, còn lại bị khóa mã. Như vậy thì ít hay nhiều các bác.
Bạn ở đâu nếu ở TPHCM thì phải xem được hơn 60 kênh miên phí

trung1984

Member
Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm thu truyền hình KTS mặt đất công nghệ mới DVB-T2/MPEG-4

Số kênh xem được tùy thuộc vào bác ở địa phương nào. Nếu ở khu vực HN thì bác có thể xem danh sách kênh tôi liệt kê ở trang 67 thớt này.

Cũng không đẹp hơn là mấy. Nói chung chỉ hóng các kênh pro như HBOHD hay StarMovieHD nhưng bị khóa rồi.

Bên trên