Chia sẻ những đĩa nhạc hay!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

minhhaimdc

Well-Known Member
LỜI MỞ ĐẦU

Xin gửi lời chào trân trọng tới những người tham gia vào Topic này​

Khi bạn vui, một bản nhạc có thể làm bạn hưng phấn hơn, bạn thấy cuộc sống thật đẹp và có ý nghĩa hơn. Ngược lại, khi buồn đừng bao giờ nghe những bản nhạc não nề, bạn có thể sũy nghĩ những điều mang tính tiêu cực.
Không một ai trên thế giới này có thể nói” tôi chưa nghe nhạc bao giờ, âm nhạc gắn kết với đời sống của mỗi con người. Khi vừa lọt lòng đã nghe tiếng mẹ ru ầu ơ, khi ngồi ngoài đường nghe tiếng hát rong, những giai điệu tí tách vang lên trong quán café, tiếng nhạc đập uỳnh uỵch trong các bar CLUB. Dù bạn chú ý hay không, thích hay không, thì âm nhạc cũng vẫn tồn tại xung quanh bạn cho đến khi bạn lìa đời.
Có nhiều người thích nghe nhạc nhưng không có thời gian tìm đĩa, hoặc những chương trình mình thích. Khi guồng quay chóng mặt của cuộc sống khiến mọi người thấy mình quá nghèo cảm xúc và thời gian. Tôi sẽ giúp các bạn tìm lại những điều đó, bằng cách tìm những bản nhạc hay giới thiệu tới các bạn Và luôn mong muốn nhận được sự chia sẻ của mọi người.
Những đĩa nhạc giới thiệu trong topic này có thể tôi có, hay các bạn cũng có, điều tôi muốn ở đây mọi người cũng chia sẻ những cảm xúc, suy nghĩ hay những thông tin về bản nhạc đó. Nào chúng ta cùng bắt đầu thôi!

minhhaimdc

Well-Known Member
Ðề: Chia sẻ những đĩa nhạc hay!

Tôi xin bắt đầu bằng một CD rất mới - Lại Gần Hôn Anh của ca sỹ Bằng Kiều.
Trung tâm Thúy Nga phát hành vào ngày 3 tháng 6, 2011. CD bao gồm những tình khúc nhạc Pháp và nhạc ngoại quốc bất hủ như Lại Gần Hôn Anh (Viens m'embrasser), Nàng (Hey!), Mơ Về Em (Je pense a toi), Chuyện tình yêu (historia de un amor) v.v.

1. Lại Gần Hồn Anh
2. Nàng
3. Mơ Về Em
4. Chuyện Tình Yêu
5. Người Yêu Nếu Ra Đi
6. Gọi Tên Người Yêu Aline
7. Em Đẹp Như Mơ
8. Điệu Valse Buồn Cho Em
9. Bài Ngợi Ca Tình Yêu
10. Em Là Tất Cả
Chàng ca sỹ có chất giọng cao vút, rất hay khi thể hiện quãng cao. Ban đêm mở nhỏ, tiếng bay bay, nhâm nhi ly cafe, ta có cảm giác như trong quán bar, nhỏ thưởng thức những bản tình ca Pháp dịch lời Việt. Một CD rất đáng sưu tầm.

Tieubaocaca

Active Member

Ủng hộ nhiệt tình dự án này của minhhaimdc.

Cho tớ góp ý tí ti. Phải chăng minhhai nên bỏ thêm 1 chút công up những CD đã giới thiệu lên 1 host nào đó để anh em down thì tốt quá. Bác HDCP giúp cho cái mục này nữa thì quá tuyệt

thenhan74

Active Member

mình đang kiếm album này ah, bác có thì up nha, thx bác

minhhaimdc

Well-Known Member

Em có rồi, để em rip rồi up lên chia sẻ với mọi người. Thank các bác đã nhiệt tình ủng hộ.

hungaudio

Member

Chúc mừng dự án mới của chú minhhaimdc....anh cũng xin đề cử một album hay của bảo yến(THƯƠNG VỀ QUÊ MẸ) hay nhất là bài chùa hương thiếu em...nhờ chú up hộ hình bìa của album này cho AE tham khảo.....

Tieubaocaca

Active Member

Vì HDVN đã có box lossness nên anh em khi chia sẻ trong này nên viết thêm những cảm nhận riêng của mình về album định chia sẻ. Như thế nó có ý nghĩa và hợp lý hơn.
Thân!

minhhaimdc

Well-Known Member

vâng, em muốn lập box này mợi người chia sẻ cảm nhận và thông tin về đĩa nhạc hay đã nghe. Còn nguồn nhạc có thể do mỗi người tự tìm kiếm cho riêng minh! Để tránh trùng hợp với box lossless! Mà các bác thấy hay còn mua đĩa ủng hộ cho các shop nữa chứ! Keke

binhroyal76

Member

A ủng hộ topic này của Hải. Để mỗi người khi nghe một thể loại nhạc nào đó có cảm nhận cái hay của nó và viết lên đây mọi người cùng chia sẻ.

minhhaimdc

Well-Known Member

Best Audiophile Voices VII (2011)

Là một CD mới nhất trọng bộ CD Best Voice mà giới audiophile săn lùng. Có thể các ca khúc trong CD các bạn đã nghe trong các Single của các ca sỹ rồi, nhưng đây là CD tập hợp những ca khúc vocal jazz tuyển chọn sẽ làm cho các bạn giữ được mạch cảm xúc được liên tục!

Mở đầu bằng ca khúc “ The look of love” rất ấn tượng bằng giọng nữ ca sỹ: Saskia Bruin. Trước đây nếu bạn đã từng nghe giọng Nam Burt Bacharach, hoặc nữ cau sỹ Diana Krall trình bày, nhưng tôi vẫn không thấy ấn tượng bằng cô ca sỹ sinh ra tại Hà Lan thể hiện, với chất giọng dày, ấm áp tự nhiên, như truyền tải hết cảm xúc của bài hát tới người nghe, giai điệu chậm dãi, câu hát nhẹ nhàng bay bổng nhưng vẫn rất rõ trong cách nhả chữ.
Các bạn sẽ gặp lại các ca sỹ Châu á quen thuộc trong Cd này như: Fujita (Your Song) , Woong San, Jheena Lodwick...
Ca sỹ gần như CD best voice nào cũng góp mặt như Eva Cassidy với ca khúc quen thuộc True Colors. Nếu ai đó đã nghe PHIL COLLINS hát thường có nhóm bè theo phong cách Pop quen thuộc, thì các bạn sẽ thấy cảm giác khác lạ rất nhiều khi Eva Cassidy trình bày theo phong cách jazz vocal truyền thống. Với 1 giai điệu xuyên nhẹ nhàng xuyên suốt toàn Album như: Hungry Heart; My Romance Have I Told You Lately, Je t'aime ;Breaking Up Is Hard To Do.

Người ta nói, thiên đường của người này có thể là địa ngục của người kia. Người phụ nữ kia đang thèm muốn một cuộc sống an nhàn như cô gái này, cô gái này lại chán chường với những thú vui tầm thường mình đang có. Con người lúc nào cũng vậy? Không bao giờ hài lòng với những gì mình có? Đó là lời ca khúc rất hay có tên “ I've Never Been To Me” do ca sỹ Nhật Bản có cái tên rất ngắn Noon trình bày. Các bạn hẳn đã quen với những album “Songbook” “Home Coming” của cô, giai điệu nhẹ nhàng, nó làm cho người nghe như đang được tìm thả hồn mình vào một thế giới khác, nghe bài hát này tôi thấy lòng mình nhẹ bớt những mỏi mệt ưu phiền của cuộc sống hằng ngày và có được một khoảng lặng để tận hưởng chút thăng hoa của cuộc đời đầy thực dụng và mưu toan.

Hạnh phúc không ở đâu xa, nếu ta biết nhận ra và giữ gìn…
Một CD rất hay nên có trong tủ của các Audiophile!
Linkhttp://www.hdvietnam.com/diendan/26-lossless-albums/199903-mf-various-artists-best-audiophile-voices-vii-2011-nrg.html#post1871511

Chỉnh sửa lần cuối:

Tieubaocaca

Active Member

Hôm nay ko biết minhhaimdc có giới thiệu cho ae CD hay nào ko nhỉ? Hôm nay rỗi, ngồi hóng:D.

Có đĩa nào hợp với Triangle Celius 202 thì tốt.

haxdm

Member

Bác giới thiệu các album rồi up luôn cho anh em down thì tuyệt quá . Nghe bác giới thiệu hay quá cung muôn nghe thử xem minh có cảm nhận thế nào . Thanks bác !

minhhaimdc

Well-Known Member

Hôm nay ko biết minhhaimdc có giới thiệu cho ae CD hay nào ko nhỉ? Hôm nay rỗi, ngồi hóng:D.

Có đĩa nào hợp với Triangle Celius 202 thì tốt.

Đĩa hợp với Triangle 202 thì mua đĩa Triangle thôi bác:D

Một Album nhạc để Test dàn máy của hãng sản xuất Loa nổi tiếng của FRANCE được thu âm theo chuẩn Audiophile.

Cd này đỉnh cao là bài số 7. Tiếp theo 3,9, 16 cũng rất hày. Đĩa mới bây giờ khó tìm mua được, nếu mua được giá cũng từ 1,6-2tr/CD:D
ah, khi nào đi ngủ thì nghe bài số 1 các bác nhé! vì nó rất nhẹ nhàng...du dương em ái khó tả lắm.
Một CD rất hay đã được anh em audiophile săn lùng.

Chỉnh sửa lần cuối:

minhhaimdc

Well-Known Member

CD Cổ điển quen thuộc:

In a Persian market” (Phiên chợ Ba Tư) là một trong số những tác phẩm quen thuộc và luôn gây nhiều hứng thú nằm trong CD này.
Các bác nghe Track 7 này hình dung cảnh tượng một phiên chợ Ba Tư cổ xưa
Cảnh 1: Những người đánh lạc đà đang tới chợ
Cảnh 2: Những kẻ hành khất đang cầu xin bố thí
Cảnh 3: Sự xuất hiện của nàng công chúa xinh đẹp
Cảnh 4: Những người làm trò tung hứng trong chợ
Cảnh 5: Những người làm trò dụ rắn trong chợ
Cảnh 6: Đức Kha-lip (vua Hồi giáo) đi qua chợ
Cảnh 7: Những kẻ hành khất lại lên tiếng cầu xin
Cảnh 8: Những người đánh lạc đà tiếp tục lên đường
Cảnh 9: Chợ trở nên vắng vẻ, hoang vu
Các bác để ý giai điệu cảnh 2 và cảnh 7 giống nhau:D "Những kẻ hành khất lại lên tiếng cầu xin", Những tiếng lạc đà tới chợ rất dễ để nhận ra.
Lắng nghe bản nhạc “In a Persian market”, chắc chắn bạn không thể không mỉm cười khi nhận ra mình đang lạc vào một Bức vẽ một nàng công chúa xứ Ba Tưthế giới cổ tích diệu kỳ. Như thể bạn đang có mặt tại phiên chợ cổ xưa và tận mắt chứng kiến những cảnh tượng vô cùng sống động - những cảnh tượng mà có lẽ trước đây bạn đã từng hình dung khi nghe những câu chuyện cuốn hút mê hồn của nàng Scheherazade trong “Ngàn lẻ một đêm”

Chỉnh sửa lần cuối:

minhhaimdc

Well-Known Member

Thôi còn ít tiền em mua thêm cái đĩa này:D

Với giai điệu đồng hồ jimico " chạy nhanh như ngựa ngày xưa được cất lên" hồi bé em hổng biết nó là bài gì? Nhưng bây giờ em đã hiểu đó là For Eliser.
Một Cd tuyển chọn những giai điệu dễ nghe, đượm nét buồn. của các thiên tài Chopin; A_mozart, schubert, beethoven với tác phẩm kinh điển " Moonlight sonata.
Một Cd dễ nghe cho ai mới bước chân vào dòng nhạc này.
P/s: bác nào nuôi con nhỏ nên mua cho cháu nghe dần, sau này nhớn lên nó sẽ oánh Piano cho mình nghe không cần mua dàn nữa:D

linhnguyen5187

Bác có link thì cho em xin cái này nhá! Em chưa lấy vợ, không thiếu tiền mua sữa như bác Tieubao.... nhưng mà thiếu tiền mua gạo! Hê hê!:))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên