[Chia sẻ] Phiên bản chính thức Kodi 15.0 Isengard được tích hợp đầy đủ các add-on mới nhất và cập nh

HieuHienSupport

Active Member
Chào mọi người, nhận được yêu cầu của nhiều người về 1 bản KODI tích hợp sẵn add-on cho dễ cài đặt và sau khi KODI 15.0 Isengard phiên bản chính thức ra mắt thì mình đã quyết định làm 1 bản custom để chia sẻ cho mọi người, đối với những ai thích nhanh gọn lẹ thì chỉ cần tải bản Kodi 15.0 custom này về và cài đặt chỉ với vài click là xong :)

Lần đầu làm cái này nên sẽ ko tránh khỏi những thiếu sót, mong mọi người thông cảm và đóng góp ý kiến để các bản sau hoàn thiện hơn nhé. Nhược điểm của phiên bản Kodi custom này là mình vẫn chưa biết cách lưu lại được các configure của LiveTV, setting của các add-on và shortcut...nên sẽ thiếu 1 vài thứ so với việc chép Data đè lên ở đây: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Và điều không thể thiếu là xin gửi lời cảm ơn chân thành tới các bác Developer đã tạo ra những addon tuyệt vời cho mọi người sử dụng, nhờ các bác mà Kodi ở Việt Nam mới có thể phát triển và được nhiều người sử dụng như hiện nay. Trước đây khi em biết tới XBMC thì chủ yếu chỉ biết về Fusion và repo của bác thongld là chính, giờ thì có nhiều hơn rồi, mượn câu nói này của anh Quảng nổ 1 chút nhé: "Thật tuyệt vời, thật không thể tin nổi" :D

Dài dòng như vậy đủ rồi, đi vào vấn đề chính nhé. Trong bản Kodi 15.0 Isengard này em đã tích hợp sẵn đầy đủ các add-on giống như ở bản Data mà em đang share cho mọi người, nên ai hay dùng Data em share sẽ không lạ lẫm gì với bản custom này.

Link tải về file APK ở bên dưới: (em làm 2 bản luôn, ai thấy chạy mượt bản nào thì dùng bản đó nhé, riêng em thấy 15.0 bản chính thức có vẻ mượt hơn 14.2 - nhớ thank để tải nhé, em muốn biết có nhiều người quan tâm không để còn tiếp tục, ít thì thôi :D)

Kodi 14.2 Helix custom version 1: [hidexxx]TẢI VỀ[/hidexxx]

Kodi 15.0 Isengard custom version 1: [hidexxx]TẢI VỀ
[/hidexxx]

Hướng dẫn cài đặt: tải file APK về và cài trực tiếp trên Android Box, nếu tải về trên máy tính thì copy qua USB hoặc thẻ nhớ rồi cắm vào Android Box và cài đặt, cài xong mở lên và thưởng thức :D Bổ sung thêm 1 vài thứ nữa nếu cần.

Giao diện chính của bản Kodi custom:

Màn hình khởi động

Các add-on bên trong P1

Các add-on bên trong P2

Các add-on bên trong P3

HieuHienTV - tổng hợp các kênh truyền hình và chia ra theo từng mục, sẽ cố gắng cập nhật đầy đủ

HieuHienLiveShow - em viết lại để có thể chủ động cập nhật

Các add-on đã được cài đặt cả Repo nên sẽ cập nhật tự động khi có phiên bản mới. Mời mọi người dùng thử và cho ý kiến nhé :)

À, em có làm 1 cái Repo để tổng hợp lại những thứ cần khỏi mất công đi kiếm mỗi khi cần dùng, bác nào thích tải về tự cài đặt thì tải Repo tổng hợp đó tại đây nhé:
[hidexxx]HieuHien.vn Repository: TẢI VỀ[/hidexxx]
Chia sẻ hết chứ ko giấu cái gì, biết là phạm luật nên mong các bác chém nhẹ tay ạ :D

Không liên quan nhưng mà Arsenal thắng rồi, Petr Cech bắt bài hết bay như chim vậy, Mourinho chắc ức chế lắm - em là Fan MU :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: [Chia sẻ] Phiên bản chính thức Kodi 15.0 Isengard được tích hợp đầy đủ các add-on mới nhất và cập nhật thường xuyên năm 2015

Mới ra 15.1 rc đó bác- Fix lỗi ngắt quãng tiêng khi xem livetv.

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: Re: [Chia sẻ] Phiên bản chính thức Kodi 15.0 Isengard được tích hợp đầy đủ các add-on mới nhất và cập nhật thường xuyên năm 2015

Mới ra 15.1 rc đó bác- Fix lỗi ngắt quãng tiêng khi xem livetv.
Mới là bản testing thôi bác, chưa có bản chính thức, khi nào ra bản chính thức em sẽ làm bản custom cho nó ngay :)
bác thớt ưu ái bên tinhte hơn bên này ta.
Vì em có việc bận nên đăng xong bài bên đó là đi luôn, tối hôm qua mới đăng bài bên này được bác ạ, rút kinh nghiệm lần sau đăng 1 lúc hết luôn :D

Ðề: [Chia sẻ] Phiên bản chính thức Kodi 15.0 Isengard được tích hợp đầy đủ các add-on mới nhất và cập nhật thường xuyên năm 2015

Bác hieuhien.vn có định làm addon nào mới không nhỉ? Thấy bác toàn phát triển trên các addon có sẵn. Hi vọng ngày nào đó sẽ có addon đính tên cửa hàng của bác hehe!

HieuHienSupport

Active Member

Bác hieuhien.vn có định làm addon nào mới không nhỉ? Thấy bác toàn phát triển trên các addon có sẵn. Hi vọng ngày nào đó sẽ có addon đính tên cửa hàng của bác hehe!

Em ko chuyên code nên hiện tại chưa làm được, bây giờ chỉ giúp mọi người tổng hợp lại cho dễ dùng thôi, nhưng tương lai sẽ có add-on riêng bác ạ, hiện tại bận nhiều việc quá :)

sonzin1

Member

quá đầy đủ luôn, gửi bác 1000 cái thanks cho bác luôn <3

hien_a51989

Khi mở một số phim trên add on xem phim như hayhaytv, megabox.vn, phimmoi... cứ bị hiện ra thông báo: "One or more items to play. Check the log for more information abuot thí mesage" là bị lỗi già hả thớt. Giúp mình khaqcs phục với!

hang_gom

Well-Known Member

Xin nhờ bác Hieuhien và anh em giúp mình một tay.Tình hình là cài rồi gỡ cái MXplayer sau đó cài lại bản MXplayerPro trên con AB giờ nó bị tình trạng này trong kodi.Là không thể xem các file film trong kodi,nó báo lỗi thế này

Và bị tình trạng tương tự khi xem TV trong kodi.

XIn anh em hướng dẫn cách khắc phục.Cám ơn

HieuHienSupport

Active Member

Xin nhờ bác Hieuhien và anh em giúp mình một tay.Tình hình là cài rồi gỡ cái MXplayer sau đó cài lại bản MXplayerPro trên con AB giờ nó bị tình trạng này trong kodi.Là không thể xem các file film trong kodi,nó báo lỗi thế này

Và bị tình trạng tương tự khi xem TV trong kodi.

XIn anh em hướng dẫn cách khắc phục.Cám ơn

Cái này là do bác chọn MX Player làm trình mở video mặc định cho Kodi luôn hay sao mà lại vậy? Kodi thì dùng cái player của nó luôn cho khỏe, dùng external player bên ngoài hay bị xung đột như vậy lắm. Em chưa thấy lỗi đó bao giờ vì chưa làm như vậy bao giờ, nhưng search cái lỗi của bác thì trên mạng thấy nhiều kiểu lắm, nhưng hơi phức tạp. Đơn giản nhất là bây giờ bác vào phần cài đặt của box, chọn phần ứng dụng, chọn cái MX Player rồi xóa mặc định của nó đi, sau đó mở lại Kodi xem nó còn chạy video bằng MX Player nữa ko. Nếu vẫn bị thì xóa luôn cái MX Player đi, rồi mở lại Kodi test xem sao, sau đó cài lại MX Player và đừng cho nó làm trình mặc định nữa. Nếu ko được nữa thì xóa cả Kodi và MX Player luôn, rồi cài lại Kodi mở lên test, sau đó cài lại MX Player :D

Đó là vài phương án và sẽ fix được lỗi của bác, em nghĩ vậy, bác làm thử để biết nguyên nhân lỗi là do đâu nhé ^^

HieuHienSupport

Active Member

Khi mở một số phim trên add on xem phim như hayhaytv, megabox.vn, phimmoi... cứ bị hiện ra thông báo: "One or more items to play. Check the log for more information abuot thí mesage" là bị lỗi già hả thớt. Giúp mình khaqcs phục với!
Em xem vẫn bình thường mà, bác tắt hẳn Kodi rồi mở lại xem sao nhé.
Vân Sơn coi khôg đuợc nhé anh ! check giùm
Cái này là do server nó dạo này quá tải thì phải, để khi nào rảnh em sẽ tìm nguồn để chuyển, hoặc bác nào biết nguồn nào phát mấy cái đó nhanh thì post link lên đây em coi thử nhé :D
quá đầy đủ luôn, gửi bác 1000 cái thanks cho bác luôn <3
cảm ơn bác ạ :D
Mình xài Minix x7 4.2.2,cài kodi 15 vào bị lổi tiếng có khi k nghe đc,nên mình xoá ,cài lại 14.2,ok
Có thể Kodi 15 chưa tương thích hoàn toàn với X7 nên bị như vậy, thế nên em mới làm thêm bản 14.2 dự phòng cho ai không tương thích, khi nào có bản kodi 15.1 chính thức em sẽ build luôn bản custom để bác test thử trên X7 chạy mượt ko nhé.

Addon hieuhientv mấy kênh vtv bác lấy từ nguồn nào thế nhỉ? Em thấy nó chạy không cần service của bác Quỷ Lệ! Phải chăng là nguồn hplus!!! :)

hang_gom

Well-Known Member

Cái này là do bác chọn MX Player làm trình mở video mặc định cho Kodi luôn hay sao mà lại vậy? Kodi thì dùng cái player của nó luôn cho khỏe, dùng external player bên ngoài hay bị xung đột như vậy lắm. Em chưa thấy lỗi đó bao giờ vì chưa làm như vậy bao giờ, nhưng search cái lỗi của bác thì trên mạng thấy nhiều kiểu lắm, nhưng hơi phức tạp. Đơn giản nhất là bây giờ bác vào phần cài đặt của box, chọn phần ứng dụng, chọn cái MX Player rồi xóa mặc định của nó đi, sau đó mở lại Kodi xem nó còn chạy video bằng MX Player nữa ko. Nếu vẫn bị thì xóa luôn cái MX Player đi, rồi mở lại Kodi test xem sao, sau đó cài lại MX Player và đừng cho nó làm trình mặc định nữa. Nếu ko được nữa thì xóa cả Kodi và MX Player luôn, rồi cài lại Kodi mở lên test, sau đó cài lại MX Player :D

Đó là vài phương án và sẽ fix được lỗi của bác, em nghĩ vậy, bác làm thử để biết nguyên nhân lỗi là do đâu nhé ^^

Mình đã thử làm như vậy trước khi bác hướng dẫn.Vì mình chẳng đá động gì đến cái MXplayer.
Số là mình vẫn xem bình thường,đến lúc cài bản trên của bác nó bị tình trạng như vậy.Mình xóa cái Mxplayer khỏi AB,nó vẫn bị tình trạng này.Sau đó cài lại mXplayer vẫn bi.
Tiếp theo mình xóa bản kodi tích hợp của bác ra,rồi cài lại nó không báo lỗi như vậy nữa(mình đã cài mxplayer pro trước khi cài lại bản kodi tích hợp).Nó không báo lỗi như trên nhưng không play được,báo Working quay vài giây rồi tự thoát không đọc file hay load kêng trên TV
CUối cùng,mình gỡ bỏ bản kodi tích hợp của bác ra.Cài bản kodi tích hợp của ITVPlus thì chạy bình thường(mình không đá động gì đến mxplayer nữa).Thử chạy lại TV và đọc file thì nó đọc ngon lành.Tiếp theo lấy cái file Data của bác ngày 14/07 được share ở 1 topic khác chép vào.VẪn chạy ok.Có lẻ bản trên này bị lỗi data gì đó mình không rõ.Có thể nó trục trặc trên con AB của mình

thaovjp89

Well-Known Member

Hiện các addon đều chạy tốt chứ bác Hieuhien ?

HieuHienSupport

Active Member

Addon hieuhientv mấy kênh vtv bác lấy từ nguồn nào thế nhỉ? Em thấy nó chạy không cần service của bác Quỷ Lệ! Phải chăng là nguồn hplus!!! :)
Service của bác Quỷ Lệ chỉ dùng trong IPTV thôi bác ạ, còn cái này em tổng hợp nguồn tùm lum hết, thấy chỗ nào có kênh đẹp là em lấy bỏ vào chứ không cố định 1 nguồn nào cả.
Mình đã thử làm như vậy trước khi bác hướng dẫn.Vì mình chẳng đá động gì đến cái MXplayer.
Số là mình vẫn xem bình thường,đến lúc cài bản trên của bác nó bị tình trạng như vậy.Mình xóa cái Mxplayer khỏi AB,nó vẫn bị tình trạng này.Sau đó cài lại mXplayer vẫn bi.
Tiếp theo mình xóa bản kodi tích hợp của bác ra,rồi cài lại nó không báo lỗi như vậy nữa(mình đã cài mxplayer pro trước khi cài lại bản kodi tích hợp).Nó không báo lỗi như trên nhưng không play được,báo Working quay vài giây rồi tự thoát không đọc file hay load kêng trên TV
CUối cùng,mình gỡ bỏ bản kodi tích hợp của bác ra.Cài bản kodi tích hợp của ITVPlus thì chạy bình thường(mình không đá động gì đến mxplayer nữa).Thử chạy lại TV và đọc file thì nó đọc ngon lành.Tiếp theo lấy cái file Data của bác ngày 14/07 được share ở 1 topic khác chép vào.VẪn chạy ok.Có lẻ bản trên này bị lỗi data gì đó mình không rõ.Có thể nó trục trặc trên con AB của mình
Vậy bác thử cài bản 15.0 chạy được ko? Hoặc là reset factory lại con AB rồi cài lại xem sao ạ, chứ bản 14.2 nhiều người dùng rồi mà chưa ai gặp trường hợp của bác bao giờ, cả 2 bản em custom kia đều bị lỗi hết hay sao ạ?
Hiện các addon đều chạy tốt chứ bác Hieuhien ?
Vẫn chạy tốt hết bác ạ :)

thaovjp89

Well-Known Member

Vẫn chạy tốt hết bác ạ :)

Xem lại đê, vừa check được 2 thứ, HDcafe và vietMovie đều ngẻo trên Kodi 15 :(

MrBum

Xin hỏi bác Hieuhien.vn có cách nào trích link các kênh TV ra thành file .m3u để chạy IPTV trên smart TV ko?
Hoặc bác có thể gửi giúp các list TV trên giúp mình được ko? Cảm ơn bác.

HieuHienSupport

Active Member

Xem lại đê, vừa check được 2 thứ, HDcafe và vietMovie đều ngẻo trên Kodi 15 :(
Ec, bác xem trên box nào bị vậy ạ? Em test vẫn bình thường mà, cũng chưa thấy ai nói bị cái đó cả.
Xin hỏi bác Hieuhien.vn có cách nào trích link các kênh TV ra thành file .m3u để chạy IPTV trên smart TV ko?
Hoặc bác có thể gửi giúp các list TV trên giúp mình được ko? Cảm ơn bác.
Nếu bác muốn dùng list .m3u thì bác nên đăng kí để lấy 1 list riêng trên Vietmedia đi bác, đăng ký ở đây ạ: http://vietnam-livetv.parseapp.com/
Lấy list đó xem cho ổn định luôn :)

Bên trên