[Chia sẻ] Phiên bản chính thức Kodi 15.0 Isengard được tích hợp đầy đủ các add-on mới nhất và cập nh

MrBum

Ðề: [Chia sẻ] Phiên bản chính thức Kodi 15.0 Isengard được tích hợp đầy đủ các add-on mới nhất và cập nhật thường xuyên năm 2015

Cảm ơn bác Hieuhien.vn

dangquelam62

Active Member
Ðề: [Chia sẻ] Phiên bản chính thức Kodi 15.0 Isengard được tích hợp đầy đủ các add-on mới nhất và cập nhật thường xuyên năm 2015

Cho tôi xin hỏi các bác tại sao xem TV kênh HD hình ảnh hơi giật không được mượt..có phải tùy chỉnh gì nữa...???

kinggai

Well-Known Member

Mình dùng bản 14.2 rất ổn định

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: Re: [Chia sẻ] Phiên bản chính thức Kodi 15.0 Isengard được tích hợp đầy đủ các add-on mới nhất và cập nhật thường xuyên năm 2015

đang kiếm mấy cái addon hót 1 tí nóng 1 tí, bác nào có share cho e :v

Cái này thì trước hay đi dạo mấy forum cũng có, nhưng lâu rồi ko đụng tới nên ko biết em bỏ đâu, để em kiếm lại thử rồi gửi cho bác nhé :D

HieuHienSupport

Active Member

Cho tôi xin hỏi các bác tại sao xem TV kênh HD hình ảnh hơi giật không được mượt..có phải tùy chỉnh gì nữa...???

Bác xem TV ở add-on nào bị vậy ạ? Mấy kênh HD thì mạng phải tốt dùng mới không bị giật, với lại tùy Server của nó nữa, có lúc server nó quá tải thì cũng hay bị giật chứ ko có tùy chỉnh gì đâu ạ.

khong_khiem

Active Member

pc có k dc kg bác

HieuHienSupport

Active Member

Đang dùng bản 14.2,mình nhập các thông số mail,pass cho xshare,hdviet.....,đầy đủ (cũng như trong kho phim),nhưng vài ngày sau,nó mất hết phải nhập lại?Sao vậy bạn HieuHien?

Tình trạng này gặp thường xuyên hay sao vậy bác? Vì trong data em có để sẵn tk của hayhaytv và hdviet cho mọi người dùng rồi, còn nếu cài từ file APK custom thì ko có cái đó. Nếu mà bị xóa tự động thì có khi nào nó tự "clear cache" ko nhỉ? Bác có cài thêm cái gì khác ko ạ?

minh dùng mygica 1800 e plus android 4.4.2 sao ko xem youtube 1080 nhi?

HieuHienSupport

Active Member

Cám ơn bạn,tôi sẽ check lại,tôi đã lở xoá tk của hâyhytv ,hdviet rồi.Tk của bạn free đc bao lâu,chắc tôi up lại quá.Thanks

TK đó là lại free mãi mãi bác ạ :D Nhưng nó chỉ được tối đa 720P thôi chứ không lên được 1080P. Bác nhập tk vip vào trong fshare xem bị lỗi hay sao?

cuong_tnt

Member

Bản kodi 15 với 14 hơn nhau ở cái gì hả các bác. Bản kodi 15 này chạy bằng trình mặc định có passthroung DTS ko ạ

làm 1 bản cho windown đi bác...

HieuHienSupport

Active Member

Bản kodi 15 với 14 hơn nhau ở cái gì hả các bác. Bản kodi 15 này chạy bằng trình mặc định có passthroung DTS ko ạ

"
Một vài thay đổi và cải tiến khác:

Nâng cấp phiên bản ffmpeg 2.6.3
Hỗ trợ tiêu đề trong Live TV.
Fixed danh sách đợi trong music.
Cho phép quét nguồn mới và đánh dấu đã xem trong khi người dùng đang cập nhật thư viện.
Hỗ trợ phần cứng giải mã Windows DXVA HEVC nếu như có trong hệ thống.
Một vài thay đổi từ 14.2 lên 15.0 bao gồm:
Yêu cầu tối thiểu 10.7 Lion 64-bi trên Mac OSX.
Yêu cầu hệ điều hành tối thiểu iOS 5.1 và Apple TV2 ngừng tiếp tục.
Yêu cầu hệ điều hành tối thiểu Android 4.2 Jelly Bean.
Trên Android, hệ thống sẽ kiểm soát volume thay vì Kodi như trước đây.
Xóa bỏ yêu cầu đòi hỏi cần root/Su trên Android. Một vài phần cứng/ firmware có thể không như mong muốn.
Xóa bỏ hỗ trợ Tuxbox. Người dùng Enigma2 có thể sử dụng Addon VUPlus PVR.
Xóa bỏ hỗ trợ AFP filesystem.
Xóa bỏ code cũ của phiên bản pre-Frodo 11.0
Hạn chế việc bộ nhớ bị lỗi, treo máy, hay thoát đột ngột.
Cải tiến toàn bộ code, ổn định và trơn tru hơn.
"

Trích từ: Giới thiệu chương trình KODI 15.0 | VietKodi

HieuHienSupport

Active Member

làm 1 bản cho windown đi bác...

Windows thì em bó tay ạ, vì chưa nghiên cứu cách custom lại file exe nên chắc chỉ có thể chép data thôi :D Cũng đơn giản mà, cài file exe lên chép data vào và dùng, trên máy tính thao tác nhanh gọn lẹ nên em nghĩ ko cần làm bản custom cho máy tính đâu, hi.

laklak226

Member

q6zufksth

bác chủ xem hộ em vì sao không xem dược live tv ạ , em dùng Q1iv

HieuHienSupport

Active Member

LiveTV này bác add link nào vậy ạ? Em thấy hơi khác hơn so với link LiveTV của em thì phải, bác có thể thử link của em vào xem sao nhé: http://goo.gl/U4VxmR
Hoặc ok nhất là bác đăng ký link của VietmediaPlay ở đây: Hướng dẫn cài đặt LIVE TV trên KODI | VietKodi

laklak226

Member

bác chỉ em luôn cách thay đổi link với,em không tìm thấy chỗ để đổi, tks bác

Bên trên