[Chia sẻ] Phiên bản chính thức KODI 16.0 Javis tích hợp đầy addon hay nhất năm 2016 - KODI Hieuhien

HieuHienSupport

Active Member
Chào mọi người, sau khi phiên bản KODI 16.0 Javis chính thức phát hành thì hôm nay Hieuhien xin chia sẻ cùng biên soạn lại bản KODI Hieuhien Version 3.0 (Kodi pre-install addon) tổng hợp tất cả các addon hay nhất dành cho người dùng Việt.

Lời đầu tiên, Hieuhien xin thay mặt cộng đồng người dùng KODI tại Việt Nam gửi lời cảm ơn chân thành tới các tác giả, những người đã viết ra các addon để chúng ta có thể xem được trên Kodi, nếu không có addon thì KODI sẽ chẳng có gì để sử dụng. Xin gửi lời cảm ơn đặc biệt tới tác giả thaitni (addon xshare, xshare tiny - addon Kho phim Xshare Free, Chia Sẻ Nhạc do Hieuhien custom lại), với addon Xshare - các bạn có thể thưởng thức những bộ phim chất lượng từ Fshare nếu bạn có tài khoản VIP, hieuhien sẽ có 1 bài viết riêng để hướng dẫn các bạn chưa biết cách sử dụng addon này (các bác nhớ ủng hộ like cho FB của cô con gái rượu bác thaitni nhé: https://www.facebook.com/hariehouse, một hành động nhỏ để gửi lời cảm ơn tới tác gi. Đồng thời gửi lời cảm ơn tới các tác giả VietMedia, LUC QUYET CHIEN, traitravinh, dknight, itv member, lnt900, HCMLIKE, V137, thongld, Binh Nguyen, chanmodoi, MrOdin, daveln...cùng các tác giả khác đã đóng góp những addon hay dành cho cộng đồng.

Ở version 3 này, Hieuhien có làm 3 phiên bản KODI dành cho khách hàng lựa chọn là KODI 16.0 Jarvis, KODI 15.2 Isengard và KODI 14.2 Helix. Theo như những thử nghiệm ban đầu của Hieuhien trên Android TV Box 8 nhân như Zidoo X6 PRO chip RK3368, Zidoo X9 chip Mstar hoặc Zidoo X5 chip AMLogic S905 mới hay loại Android Box giá bình dân Zidoo X1 chip Allwinner đều cho kết quả bản KODI 16 cho tốc độ truyền tải nhanh hơn so với các phiên bản 15.2 và 14.2, tuy nhiên có thể một số dòng Android TV Box sẽ không tương thích với phiên bản mới này, trong trường hợp đó các bạn có thể dùng bản KODI 15.2 hoặc KODI 14.2.

Link tải KODI Hieuhien Version 3 dành cho Android TV Box, TV Android, Smartphone Android, Tablet Android...:
- KODI 16.0 Javis Hieuhien Version 3: Mời bạn tải về
- KODI 15.2 Isengard Hieuhien Version 3: Mời bạn tải về
- KODI 14.2 Helix Hieuhien Version 3: Mời bạn tải về
Sau khi tải file apk về máy, bạn mở file apk này lên và bấm cài đặt để cài đặt Kodi, sau khi cài đặt xong thì mở KODI lên và thưởng thức kho giải trí bên trong.

Lưu ý:
- Bạn chỉ có thể cài đặt 1 phiên bản KODI duy nhất trên Android Box của mình, nếu máy bạn đã có sẵn KODI thì bạn phải gỡ cài đặt phiên bản này ra sau đó mới có thể cài đặt KODI mới vào.

- Sau khi cài KODI, nếu các bạn muốn đưa các addon yêu thích ra bên ngoài, tạo shortcut để mở nhanh các addon này thì các bạn làm theo hướng dẫn sau đây: Hướng dẫn tạo shortcut cho addon trong KODI - đưa addon ra màn hình chính trong KODI

- Mặc định KODI là tiếng Anh, nếu bạn muốn chuyển sang ngôn ngữ tiếng Việt thì có thể làm theo hướng dẫn sau đây: Hướng dẫn cài đặt ngôn ngữ tiếng Việt cho KODI

- Đối với bản KODI đã được cài đặt sẵn addon này sẽ không có phần Live TV, bạn có thể cài đặt theo hướng dẫn ở đây: Hướng dẫn cài đặt Live TV để coi truyền hình trên KODI

- Nếu bạn muốn cài đặt thêm các addon khác cho KODI, bạn có thể làm theo bài hướng dẫn tại đây: Hướng dẫn cài đặt Repository - Addon cho KODI

- Nếu KODI bị Full Cache, các bạn có thể làm theo hướng dẫn để xóa cache sau đây: Hướng dẫn xóa cache full trong KODI

- Nếu bạn muốn cài đặt KODI trên máy tính, bạn có thể tham khảo hướng dẫn sau: Hướng dẫn cài đặt KODI 16.0 Jarvis dành cho máy tính PC và Laptop mới nhất năm 2016

- Bạn cũng có thể cài đặt KODI theo cách cài Data để có đầy đủ các thiết lập của Hieuhien.vn: Hướng dẫn cài đặt KODI 16.0 Javis theo cách copy Data

Hướng dẫn cài đặt KODI dành cho máy tính PC và Laptop
Thực hiện tương tự video hướng dẫn cài đặt ở phiên bản trước:

[video=youtube;5YgYB2Xq394]https://www.youtube.com/watch?v=5YgYB2Xq394[/video]

- Bước 1: tải và cài đặt phiên bản KODI 16.0 Jarvis dành cho máy tính
+ Link Fshare: Mời bạn tải về KODI 16.0 Jarvis dành cho máy tính
+ Link Kodi.tv: Mời bạn tải về KODI 16.0 Jarvis dành cho máy tính
(Sau khi tải về bạn sẽ được 1 file "kodi-16.0-Jarvis.exe", bạn mở file này ra và bấm cài đặt, cứ để mặc định bấm "Next" cho tới khi hoàn tất, sau đó mở KODI để chạy lần đầu tiên).
- Bước 2: tải Data KODI 16.0 Jarvis về máy và giải nén:
+ Link tải Data: Mời bạn tải về Data KODI 16.0 Jarvis dành cho máy tính
(Sau khi tải về, bạn sẽ được 1 file "Kodi.zip", giải nén file zip này ra bạn sẽ được 1 thư mục có tên là "Kodi")
- Bước 3: copy thư mục "Kodi" này và dán ghi đè lên thư mục "Kodi" ở trong máy tính của bạn theo đường dẫn "C:\Users\abcxyz\AppData\Roaming\" - trong đó "abcxyz" là tên user máy tính của bạn, mỗi máy tính có 1 tên riêng.

Lưu ý, thư mục "Roaming" mặc định là thư mục ẩn, trong phần cài đặt "Folder options", qua tab "Views", chọn ô "Show hidden files, folders, and drivers", nếu bạn không thấy thì tra cứu Google để tìm cách hiển thị thư mục ẩn lên nhé. Sau khi quá trình copy và dán hoàn tất, bạn mở KODI lên và thưởng thức kho giải trí khổng lồ bên trong.
Một số hình ảnh trong phiên bản KODI 16.0 version 3

Giao diện phần addon Video bên ngoài KODI

Giao diện phần addon Music

Các addon hay nhất trong Kodi 16.0 version 3

Một số addon giải trí trong Kodi 16.0 version 3

Các addon giải trí khác trong Kodi 16.0 version 3

Kho phim Xshare Free cập nhật thêm rất nhiều Server mới

Có một số bác góp ý cho Hieuhien nên làm một bản KODI với ít addon để chạy mượt hơn, nên mình sẽ làm thêm một bản KODI Lite (bản rút gọn), bản này sẽ được làm sau khi tổng hợp ý kiến đánh giá của tất cả người dùng để biết những addon nào được yêu thích nhất.
Mời các bác cài đặt và dùng thử, cho ý kiến để mình hoàn thiện hơn nhé, đồng thời làm bản KODI Lite theo yêu cầu luôn ạ, xin cảm ơn!

Chỉnh sửa lần cuối:

ict

Member
Ðề: [Chia sẻ] Phiên bản chính thức KODI 16.0 Javis tích hợp đầy addon hay nhất năm 2016 - KODI Hieuhien Custom Version 3.0

Cảm ơn Hieuhien đã chia sẻ, chờ bản dành cho pc. :D

boy_binhlieu

Ðề: [Chia sẻ] Phiên bản chính thức KODI 16.0 Javis tích hợp đầy addon hay nhất năm 2016 - KODI Hieuhien Custom Version 3.0

có data cho pc không ạ

nammeo76

Well-Known Member
bản này có cài sẵn p2p để xem bóng đá không bác , cái này quan trọng lắm !

Cảm ơn HieuHienSupport đã chia sẽ! Mong bản cho PC được sớm cập nhật.

anhbien93

Member

Test trên x5-x7 có bị mất tiếng video lúc mới mở không bác

vanduc61

Active Member

Trông mà thích quá. Mong bác chủ sớm ra bản dành cho Pc

hiepvu6

Member

thanks bác chủ trong Version 3 em chỉ lấy 1 addon phimnhanh.com thôi ;;)

hainam1982

Well-Known Member

chờ bản cho pc ...................

tamthoi1

Active Member

Nhờ HieuHien hướng dẫn giúp mình 2 vấn đề sau :
1/ Mặc định các plugin trong bản Kodi 16 này đều auto update. Vậy có thể tắt/mở tính năng này đồng loạt ở các plugin không hay phải vào từng plugin để tắt/mở ?
2/ Có thể tạo một plugin chứa các plugin khác bên trong nó được không ? Nếu có nhờ bạn hướng dẫn giúp mình hoặc link để mình tham khảo.
Nói cách đơn giản hơn là mình muốn gom một số icon như phim3s, phim14, phim ánh trăng ... vào 1 icon ; rồi gom 1 số icon về truyền hình vào 1icon, các icon giải trí ... vào 1 icon (giống như plugin kho phim xshare vậy) để màn hình chính đơn giản, dễ nhìn hơn.
Mong HieuHien giúp đỡ !

hoangqv68

Active Member

Chủ thớt có bảng Kodi cho Window không.

saigon

Cho mình hỏi KODI 16.0 Javis Hieuhien Version 3 chạy với Himedia Q10 IV có được không ? cảm ơn ANH CHỊ nhiều.

snake2001vn

Có bác nào cài cho Sony Android TV chưa? Mình cài bị tình trạng app load hoài không vô được.

KaKa37

Member

Em xem film bằng Kodi bản này ko bắt được phụ đề đi kèm. Muốn xem được phụ đề thì phải làm sao bác chủ ơi.

leech

Member

Có bác nào cài cho Sony Android TV chưa? Mình cài bị tình trạng app load hoài không vô được.

Chưa cài bản mới này nhưng bản cũ 15.2 ver 2 của hieuhien cài tốt trên sony android tv 49x8300

HieuHienSupport

Active Member

Cảm ơn Hieuhien đã chia sẻ, chờ bản dành cho pc. :D

Cảm ơn HieuHienSupport đã chia sẽ! Mong bản cho PC được sớm cập nhật.

Trông mà thích quá. Mong bác chủ sớm ra bản dành cho Pc

chờ bản cho pc ...................

Chủ thớt có bảng Kodi cho Window không.

Chưa cài bản mới này nhưng bản cũ 15.2 ver 2 của hieuhien cài tốt trên sony android tv 49x8300

Đã cập nhật bản dành cho PC trong bài viết ở #1, các bác xem hướng dẫn cài đặt ở đầu bài viết nhé!

nghia2012

Active Member

Thanks HieuHien, đã cài vào máy, phải nói là tuyệt.

trungletco

không có P2P stream để xem bóng đa hả cụ chủ ơi?

bca258nt

Well-Known Member

Mong Hieuhien phát triển thêm tính năng:
- Lưu lại địa chỉ bộ film đang xem, đã xem lần gần nhất....để khi muốn xem tiếp không phải tìm lại mà có thể kích vào xem tiếp luôn (việc tìm lại bộ film hôm qua đang xem rở thật là bất tiện vì em không nhớ rõ là nó nằm ở mục phim lẻ, hay film bộ, hành động, hay võ thuật....ở trang bao nhiêu).
- Chế độ resume và continuos nhiều khi làm việc không ổn định.

Bên trên