Chia sẻ ứng dụng điều khiển Youtube trên Android TV Box bằng điện thoại cực kỳ đơn giản

HieuHienSupport

Active Member
Xin chào các bác , hôm nay mình xin giới thiệu với các bác thêm 1 ứng dụng tuyệt vời nữa dùng để chia sẻ và điều khiển video Youtube trên Android TV Box bằng chính chiếc điện thoại, máy tính bảng...của mình đó chính là ứng dụng Youtube Smart TV. Có thể nhiều bác đã biết tới ứng dụng này rồi, nên mình viết hướng dẫn chia sẻ cho bác nào chưa biết nhé :)

Với ứng dụng này, chúng ta không cần sử dụng cách điều khiển Youtube trên Android Box thông qua Youtube Amazon hay KODI như trước đây nữa, đơn và dễ sử dụng hơn rất nhiều.

Ở đây mình làm demo trên ZIDOO X9S - dòng siêu phẩm Flagship Android TV Box mới nhất của hãng ZIDOO, chạy rất mượt mà. Mình chưa thử hết tất cả các dòng box, vì vậy nếu dòng box nào không sử dụng được ứng dụng này thì các bác comment để mình biết nhé.

Các bác có thể tải về và cài đặt ứng dụng này lên Android TV Box của mình tại đây:

Sau khi cài đặt xong, các bạn mở ứng dụng này trên Android Box lên, và chọn vào phần Cài đặt của ứng dụng (biểu tượng hình bánh răng cưa như hình bên dưới).

ung-dung-dieu-khien-youtube-tren-android-box-bang-dien-thoai-10.jpg

Tiếp theo, các bạn chọn vào chữ "Cài đặt"

ung-dung-dieu-khien-youtube-tren-android-box-bang-dien-thoai-11.jpg

Chọn "LIÊN KẾT TV VÀ ĐIỆN THOẠI"

ung-dung-dieu-khien-youtube-tren-android-box-bang-dien-thoai-12.jpg

Chọn "Liên kết bằng Mã TV" - lúc này bạn sẽ có 1 mã số để nhập trên điện thoại và kết nối với TV của bạn. Bạn giữ nguyên màn hình TV như vậy và mở Youtube trên điện thoại hoặc máy tính bảng của bạn lên.

ung-dung-dieu-khien-youtube-tren-android-box-bang-dien-thoai-13.jpg

Trên Youtube của điện thoại (hoặc máy tính bảng), bạn bấm vào biểu tượng 3 dấu chấm nằm dọc ở góc phải bên trên màn hình để vào phần cài đặt.

ung-dung-dieu-khien-youtube-tren-android-box-bang-dien-thoai-01.jpg

Tiếp theo, các bạn chọn chữ "Cài đặt"

ung-dung-dieu-khien-youtube-tren-android-box-bang-dien-thoai-02.jpg

Sau đó chọn "Xem trên TV"

ung-dung-dieu-khien-youtube-tren-android-box-bang-dien-thoai-03.jpg

Chọn "Thêm TV" để nhập mã kết nối của bạn

ung-dung-dieu-khien-youtube-tren-android-box-bang-dien-thoai-04.jpg

Ở đây, các bạn nhập mã kết nối chính là 12 chữ số hiển thị ở trên ứng dụng Youtube Smart TV trên Android TV Box của bạn vào. Sau đó bấm"Thêm" để thêm thiết bị mới vào Youtube điện thoại.

ung-dung-dieu-khien-youtube-tren-android-box-bang-dien-thoai-05.jpg

Sau khi đã thêm thành công thiết bị mới, các bạn có thể mở Video trên Youtube của điện thoại và video này sẽ được phát lên TV của bạn. Các bạn có thể chọn "Thêm vào hàng đợi" để tạo 1 danh sách các video mình muốn xem, sau khi xem hết video này sẽ tự động chuyển sang video khác trong danh sách đó, bạn cũng có thể bấm vào danh sách hàng đợi này để chọn 1 video bất kỳ cho lên chạy đầu tiên, rất tiện lợi.

ung-dung-dieu-khien-youtube-tren-android-box-bang-dien-thoai-06.jpg

Video được chọn trên điện thoại sẽ được phát lên TV của bạn thông qua ứng dụng Youtube Smart TV

ung-dung-dieu-khien-youtube-tren-android-box-bang-dien-thoai-14.jpg

Đặc biệt, ứng dụng này rất tiện lợi cho những ai thích hát Karaoke thông qua Youtube, khi đó bạn có thể thoải mái chọn trước 1 danh sách các bài hát bạn muốn hát bằng điện thoại của mình và sau đó nó sẽ được phát lên trên TV.

ung-dung-dieu-khien-youtube-tren-android-box-bang-dien-thoai-16.jpg

Như vậy là đã xong, từ nay chúng ta không cần phải dùng đến Youtube Amazon hay KODI để có thể sử dụng tính năng điều khiển, chia sẻ (cast) video từ điện thoại, máy tính bảng lên TV thông qua Android TV Box nữa, mà chỉ cần dùng tới ứng dụng Youtube Smart TV này là xong, rất dễ sử dụng, không cần đăng ký tài khoản phức tạp. Chúc các bạn cài đặt thành công!

HieuHienSupport

Active Member
Nếu bác nào bị lỗi không cài được thử gỡ bản Youtube có sẵn trên máy ra hết đi rồi cài lại thử được không nhé.

sukho

Member
em gỡ youtube ra rồi cài cũng không được bác, hay là box của em cổ quá rồi không cài được. ITV 600A

ohyesssvn

Member
Mình thì cài được nhưng chạy thì lỗi, thậm chí sau đó xem youtube thường cũng bị màn hình đen thui luôn, chỉ còn cách khởi động lại

Bên trên