[Chia sẻ] Ứng dụng FlyTV phiên bản Android TV Box dùng Remote chọn kênh được

meocon

Well-Known Member
Ðề: [Chia sẻ] Ứng dụng FlyTV phiên bản Android TV Box dùng Remote chọn kênh được

đâu cần up lên apple store , miễn sao có app cho ios là có cách cài dc thôi ^^

Cái này phải nhờ các cao thủ lập trình ra tay , hy vọng sẽ sớm có

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Chia sẻ] Ứng dụng FlyTV phiên bản Android TV Box dùng Remote chọn kênh được

Bác dùng kodi bản nào,mình dùng bản 16 apha,hầu như chẳng xem được gì ngay chương trình tv vào vẫn cứ quay đợi lâu đến khi chuột biến mất mà vẫn kg xem đựơc,chứ kg nói đến phim ảnh gì

Bác nói là bác không xem được từ FlyTV mà FlyTV thì đâu liên quan gì đến Kodi.
Mình dùng Kodi 15.2. Mình thấy bản Kodi này là ổng định nhất.

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: [Chia sẻ] Ứng dụng FlyTV phiên bản Android TV Box dùng Remote chọn kênh được

Mình dùng tài khoản thường, nhưng cũng có một số nhận xét sơ sơ như thế này:
1. Chất lượng phim trong mục phim truyện (bác lấy ở Megabox thì phải): Chất lượng hình ảnh trên AVT1200 của nhà em không được tốt, vỡ hình và nhòe ( có thể do tài khoản thường) cái này em không biết;
2. Về cước phí VIP: FlyTV: 10.000 = 1 tuần VIP, nhưng 36 ngày thì cước phí lại là 50.000 em thấy chưa hợp lý giữa 1 tuần và 36 ngày; vì nếu như vậy 5 tuần VIP = 35 ngày hết 50.000đ, vậy có khác gì mấy so với bác mua cả 36 ngày 1 lần không? Nên em nghĩ các bác nên có chính sách cho những người mua VIP theo tháng tương tự như bên BSB đó: 10.000 = 1 tuần VIP, 1 tháng = 30.000 như thế có hợp lý hơn không. Em không phải so sánh đắt hay rẻ giữa hai ứng dụng ( cái này tự so sánh thì biết không cần phải nói), nhưng em nghĩ nếu không điều chỉnh cước phí 36 ngày thì bác cũng điều chỉnh cước phí 1 tuần cho tương quan chút (chứ bán buôn đắt như bán lẻ thì thấy kỳ quá) :)
Mình đang dùng bản 3.5 thấy buffer miết, lag lag trong khi đó FPT Play, Kodi... thì chạy ngon --> có thể do bản 3.5 này ko? Thứ hai nữa là mình dùng AB khi thoát ra nó hỏi : đánh giá pm gì đó ko chọn = remote được nên ko thoát pm được, tác giả có thể bỏ qua cái này hoặc cho phép dùng remote được ko?

ducnam00

Ðề: Re: [Chia sẻ] Ứng dụng FlyTV phiên bản Android TV Box dùng Remote chọn kênh được

bác nào bị trường hợp lag hay k mượt khi xem livetv thì vô cài đặt chọn trình player mặc định của thiết bị là hết ngay

sonhai67

Well-Known Member

Mình đang dùng bản 3.5 thấy buffer miết, lag lag trong khi đó FPT Play, Kodi... thì chạy ngon --> có thể do bản 3.5 này ko? Thứ hai nữa là mình dùng AB khi thoát ra nó hỏi : đánh giá pm gì đó ko chọn = remote được nên ko thoát pm được, tác giả có thể bỏ qua cái này hoặc cho phép dùng remote được ko?

AB thì bác dùng bản cho AB 1.9 .remote dùng ngon lành

boy_binhlieu

Ðề: [Chia sẻ] Ứng dụng FlyTV phiên bản Android TV Box dùng Remote chọn kênh được

mấy kênh của nextv trong app mờ quá. xem HBOHD mà chả nét gì cả

taxtuan

Member

FlyTV dễ dùng, tuy nhiên hình ảnh không đẹp = addon trên KODI......................

kentak

Hôm nay trận sớm NHA phát trên kênh K+1, mà ta nói lag thôi rồi,mchawngr xem gì được luôn. Còn mấy kênh K+PM, K+PC thì bao nét. Nản thiệt chứ

meocon

Well-Known Member

hôm nay đăng nhập vào tài khoản thấy bị khóa tài khoản mà ko có 1 lý do , khá thất vọng với cách làm việc này , mặc dù đang xài vip

Chắc server lỗi gì thui a , a PM riêng cho ad giải quyết nha

dangdtbk

Member

Đăng nhập trên 3 thiết bị bị khóa là đúng rồi, không thì 100 người dùng chung 1 tài khoản thì sao.
P/s: mình cũng chưa nạp đồng nào cho app này, giá ngang ngửa gói hd của AVG chứ đâu có rẻ. Tháng 20k thì dùng được, hoặc hôm nào mở thì mất tiền không xem không mất thì nạp được.

lohado2

Active Member

Chủ app nên thêm tính năng launcher cho app. Mở phát AB phát phi vào app luôn xem truyền hình thì ngon

dangdtbk

Member

Fshare hình như của fpt sao so sánh với nó được. Còn nếu được cứ đăng nhập mấy này tự out máy khác thì càng tốt. Mà tvbox mà bác cũng dùng hẳn mấy cái cơ à. Một Năm 200k như cccam openbox em còn chưa muốn nạp, chứ fly này tháng 50k mà mức độ ổn định thì không có nạp vào làm gì

dangdtbk

Member

Khi test nạp vào 20k là được mà. Bác mà nạp nhiều rồi thì coi như xong rồi

taxtuan

Member

Nâng cấp lên 2.0 thấy chạy mượt hơn nhưng... hình ảnh không đẹp = xem trên KODI.

vuthuytrieu

Mình có chút cảm nhận về "truyền hình và phim " như thế này:
1. Truyền hình: Chất lượng hình ảnh khá tệ so với trong KODI, kể cả mấy kênh HD, tính ổn định mấy kênh chưa cao, nhiều kênh mình vào cứ xoay vòng mãi mà không được. Bù lại thì được có mấy kênh K+ mà những ứng dụng khác không có được;
2. Phim cho chất lượng hình ảnh chắc chỉ ngang hơn 480p một chút, kho phim lại không phong phú.
3. VIp: Các bác ấy nói tiền VIP để ỦNG HỘ, nhưng mình thấy lại hơi cao, ngang truyền hình cáp rồi, nên có thể nói thành mua thuê bao cho nó đúng, đừng nói ủng hộ thấy nó cứ thế nào ấy.
Nếu để so sánh BSB và FLyTV chắc chắn mình sẽ chọn BSB, vì tuy BSB khó dùng hơn FLYTV (đối với người ko quen) nhưng với mình thì chất lượng truyền hình, phim, nhạc, và cả chi phí cho BSB tốt hơn hẳn. Nói thật chứ FLYTV mà không có mấy kênh K+ đó thì ai xem. Tuy nhiên hiện nay, có thể xem những kênh nhạy cảm rồi nhé, có điều chất lượng không được như xưa thôi!

taxtuan

Member

Mấy kênh 18+ trên flytv có xem được đâu, chạy giật như lật đật...

vuthuytrieu

Mấy kênh 18+ trên flytv có xem được đâu, chạy giật như lật đật...
Bác hiểu nhầm ý em rồi, mấy kênh nhạy cảm em nói không phải là mấy kênh 18+ đâu, nhưng nó cũng là những Kênh +

Bên trên