Chia sẻ về nguồn điện & dây dẫn trong audio

justbenice

Moderator
Em muốn kiếm vài mét dây nguồn bằng đồng tốt để nối từ BACL ra ổ cắm mà kô quá đắt thì anh Frey có biết loại nào kô ? Có nhiều người nói mua In-Akustik nhưng sao em cứ có cảm giác dây của hãng này cứ khô khô lạnh lạnh sao ấy,

quangtuong

Banned
Em muốn kiếm vài mét dây nguồn bằng đồng tốt để nối từ BACL ra ổ cắm mà kô quá đắt thì anh Frey có biết loại nào kô ? Có nhiều người nói mua In-Akustik nhưng sao em cứ có cảm giác dây của hãng này cứ khô khô lạnh lạnh sao ấy,
Bác lấy dây điện công nghiệp LAPPKABEL không ? .dây bằng ngón tay cái , ở trong có 6 sợi nhỏ 1mm.

justbenice

Moderator
Bác lấy dây điện công nghiệp LAPPKABEL không ? .dây bằng ngón tay cái , ở trong có 6 sợi nhỏ 1mm.
Bác đang xài dây này à? Bác thấy gắn vô có ảnh hưởng gì tới âm thanh kô? Em muốn một sợi dây điện "thuần" và "sạch". Sợ cái cảnh cắm vào đổi chất âm lắm. Hihi

quangtuong

Banned
Dàn em cỏ lắm bác ui . thì tại bác muốn dây tốt thì em có:D
Dây này dùng trong mấy cái máy công nghiệp của Đức . em nhiều lắm .:D
Bác cần thì chiều về em chụp hình cho bác xem

justbenice

Moderator
Dàn em cỏ lắm bác ui . thì tại bác muốn dây tốt thì em có:D
Dây này dùng trong mấy cái máy công nghiệp của Đức . em nhiều lắm .:D
Bác cần thì chiều về em chụp hình cho bác xem

Vâng bác chụp em xin ít hình. hehe . Hoặc bác để cho em vài mét em thử nghiệm xem sao cũng được ạ.
6 lõi thì đấu sao bác nhỉ ? Chia mỗi cực 3 lõi hửh bác?

quangtuong

Banned
hình của bác just đây ạ

ASAP

Well-Known Member
Hi,

Theo info trên website thì loại này là control cable, đặc biệt tốt dùng trong môi trường 'khắc nghiệt", không phải "chuẩn" cho dây nguồn anh ơi...

Hàng Đức thì ok rồi nhưng em nghĩ dùng đúng mục đích của nhà sx thì vẫn tốt hơn.

justbenice

Moderator
Hi,

Theo info trên website thì loại này là control cable, đặc biệt tốt dùng trong môi trường 'khắc nghiệt", không phải "chuẩn" cho dây nguồn anh ơi...

Hàng Đức thì ok rồi nhưng em nghĩ dùng đúng mục đích của nhà sx thì vẫn tốt hơn.
hehe. Thế dây mục đích cho âm thanh thì khác gì dây cho máy bơm ? :p

tml3nr

Moderator
Thử sợi này đi anh. Em thấy dễ nghe.

SUPRA LORAD 2.5 CS-US 1.5M

http://www.nguyenaudio.com/en/san-p...nguon-day-loa/supra-lorad-2-5-cs-us-1-5m.html

valst1

Active Member
Hihi.

Bác Justbenice hiểu nhầm rồi. Ý em là có monster poweline dây cũ giá rẻ tương đối tốt..., muốn an tâm thì mua dây mới hoặc dây cũ thì phải là OFC...

Bên trên