[Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

HCMLIKÉ

Member
Ðề: [Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

Mình cài xong,nhưng khi đăng ký youtube,nó đòi phải cài thêm 3 app nữa,khó đăng ký quá

App trên bạn không cần đăng nhập tài khoản vẫn xem được chất lượng Full HD 1080.

Nếu bạn muốn Đăng nhập vào Tài khoản của Google, bắt buộc bạn phải cài thêm 3 app.
Link download tại đây: https://www.fshare.vn/file/VBN22SJ3GUL7

Sau khi download file YouTube v1.1_Service.zip, bạn giải nén sẽ có 3 app của bạn cần. Sau khi cài 3 app này, vào lại Youtube là đăng nhập được.

vietdungnb

Well-Known Member
Ðề: [Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

thanks, để tối về coi sao.

Hero307

Active Member

Các bác dùng Himedia có thể áp dụng cách đơn giản hơn: Cài bản FW 3.0.2 đã patch sẵn UI 1080, các bản Youtube kể cả bản chính hãng cài từ CH Play đều hiện đủ 1080p hết không cần cài gì phức tạp.

huan nguyen

e tải trực tiếp trên androi box click vào link nhưng không được, làm thế nào để tải được bác ơi ?

cautien1162

Member

App trên bạn không cần đăng nhập tài khoản vẫn xem được chất lượng Full HD 1080.

Nếu bạn muốn Đăng nhập vào Tài khoản của Google, bắt buộc bạn phải cài thêm 3 app.
Link download tại đây: https://www.fshare.vn/file/VBN22SJ3GUL7

Sau khi download file YouTube v1.1_Service.zip, bạn giải nén sẽ có 3 app của bạn cần. Sau khi cài 3 app này, vào lại Youtube là đăng nhập được.

Sao mình cài đặt xong mà không thấy logo ứng dụng trên hình nền

HCMLIKÉ

Member

e tải trực tiếp trên androi box click vào link nhưng không được, làm thế nào để tải được bác ơi ?

Bạn dùng trình duyệt web gì thế? Có thể trình duyệt web đó bị lỗi nên không tải được. Bạn lên CH Play tải ứng dụng UC Web HD. Rồi dùng ứng dụng UC Web HD để tải nhé (bạn phải đăng nhập vào tài khoản HDVietNam của bạn thì mới thấy link được nhé).

HCMLIKÉ

Member

Sao mình cài đặt xong mà không thấy logo ứng dụng trên hình nền

Bạn download YouTube v1.1 ở trang 1 topic khi cài vào sẽ thấy logo Youtube. Còn khi cài 3 app phía trên thì không có logo vì đây chỉ ứng dụng bổ trợ cho ứng dụng chính là YouTube v1.1 thôi.

datnt75

Active Member

Mình cài thử lên atv1800 thì độ phân giải chỉ cho chọn là 360p!

itvplus

Active Member

Các bác dùng Himedia có thể áp dụng cách đơn giản hơn: Cài bản FW 3.0.2 đã patch sẵn UI 1080, các bản Youtube kể cả bản chính hãng cài từ CH Play đều hiện đủ 1080p hết không cần cài gì phức tạp.

HIMEDIA Q1, Q3, Q8 là phải lên 3.0.3 rồi update thêm Ui size 1080P thì mới xem được youtube 1080p
Còn bản 3.0.2 k đc bạn nhé.

Sắp tới 3.0.4 HIMEDIA sẽ đưa luôn 1080p Ui size vô luôn cho anh em HIMEDIA.

itvplus

Active Member

Mình cài thử lên atv1800 thì độ phân giải chỉ cho chọn là 360p!

có lẽ cái này cũng giống sử dụng ogyoutube, dòng HIMEDIA thì chơi ngon trong khi các dòng mINIX, MYgica, M8s đều không tương thích để chơi Youtube 1080P, Youtube 4K
Thế mới thấy cái lợi hại của chip Hislicon Huawei các bác :)

dangquelam62

Active Member

Sao tôi cài như hướng dẫn mà báo không cài được...??? tôi dùng Q10IV fw 3.0.2

smilegirl

Active Member

Bản này tìm ở đâu vậy bác? Ai có cho em xin nha, cảm ơn nhiều.

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: [Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

có lẽ cái này cũng giống sử dụng ogyoutube, dòng HIMEDIA thì chơi ngon trong khi các dòng mINIX, MYgica, M8s đều không tương thích để chơi Youtube 1080P, Youtube 4K
Thế mới thấy cái lợi hại của chip Hislicon Huawei các bác :)

Bác xem lại nhé. Em xài M8S chạy 1080P phà phà nè.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hero307

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

HIMEDIA Q1, Q3, Q8 là phải lên 3.0.3 rồi update thêm Ui size 1080P thì mới xem được youtube 1080p
Còn bản 3.0.2 k đc bạn nhé.

Sắp tới 3.0.4 HIMEDIA sẽ đưa luôn 1080p Ui size vô luôn cho anh em HIMEDIA.
Sorry bác, mình viết thiếu là cài bản 3.0.2 cs của Đức đã patch sẵn cái UI size chứ không phải bản của hãng :)
Bản này tìm ở đâu vậy bác? Ai có cho em xin nha, cảm ơn nhiều.
Đây bác: https://www.fshare.vn/file/L3DCB8XPJ9CP

Chỉnh sửa lần cuối:

smilegirl

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

Sorry bác, mình viết thiếu là cài bản 3.0.2 cs của Đức đã patch sẵn cái UI size chứ không phải bản của hãng :)

Đây bác: https://www.fshare.vn/file/L3DCB8XPJ9CP

Suýt chút em tiêu rồi, của em là Q10IV bản của bác cho em là Q5 mà. Nếu có bản cho Q10IV bác cho em xin, cảm ơn bác.

Hero307

Active Member

Suýt chút em tiêu rồi, của em là Q10IV bản của bác cho em là Q5 mà. Nếu có bản cho Q10IV bác cho em xin, cảm ơn bác.
Mình dùng Q5 và bản fw mình up cũng ghi rõ Q5 mà :) May quá bác chưa up không thì mình áy náy quá :)

smilegirl

Active Member

Mình dùng Q5 và bản fw mình up cũng ghi rõ Q5 mà :) May quá bác chưa up không thì mình áy náy quá :)

Chưa sao mà bác, may là em kịp đọc khi định đổi tên file, bác có bản cho Q10IV không?

lexlutho

Mình dùng trên ATV1800e vẫn bị cái dòng
"Đã xảy ra sự cố khi phát. Nhấp vào phím bất kì để thử lại"
Trên app youtube bình thường cũng bị thế :(( huhu

tech360

Member

Mình dùng trên ATV1800e vẫn bị cái dòng
"Đã xảy ra sự cố khi phát. Nhấp vào phím bất kì để thử lại"
Trên app youtube bình thường cũng bị thế :(( huhu

Cái này bác xem lại tài khoản gg đã đồng bộ hóa chưa và thời gian có chính xác chưa nhé

TuanLA18

Member

sao cái vụ YOUTUBE 1080 em cài từ hồi OG YOUTUBE đến bản này của chủ thớt dạng .APK , cài từ usb ko thể nào cài được, mặc dù em vẫn cài app .apk qua usb bthuong vẫn ok, ko biết ai là chuyên gia thật sự giải thích cho em dc ko ạ. Em dùng cả ES EXPLORER vs mấy vụ FILE EXPLORER để cài mấy cái vụ Youtube 1080 mà chưa bao giờ được. Của em là Q3 IV , chưa root máy em mua về nguyên bản dùng luôn ạ

Bên trên