[Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

HCMLIKÉ

Member
Ðề: [Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

Không thấy link download đâu nữa bác top ơi

Link download ở trang đầu Topic bạn nhé. Hoặc bạn có thể tải trực tiếp ở link phía dưới. Chọn 1 trong 2 server để tải:

-Server 1, FSHARE: https://www.fshare.vn/file/7OH3RBZSQYDM

-Server 2, Google Drive: https://drive.google.com/file/d/0B-yLI4HSLio-MTQwWmNIaGVJQXM/view?usp=sharing

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: [Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

Có con M8S của ông bạn xài youtube trên ch.play xem chỉ max được có 360p có bác nào biết cách fix ko ạ? Mặc dù độ phân giải trên android box là 1080 rồi

Cài OGyoutube hoặc bản Youtube của HCMLike lên được 1080 luôn chứ đừng nói 360P.

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: [Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

Có con M8S của ông bạn xài youtube trên ch.play xem chỉ max được có 360p có bác nào biết cách fix ko ạ? Mặc dù độ phân giải trên android box là 1080 rồi

Cài OGyoutube hoặc bản Youtube của HCMLike lên được 1080 luôn chứ đừng nói 360P.

HCMLIKÉ

Member
Ðề: Re: Ðề: [Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

đã cài bản HCM like vẫn chỉ được 360 bác ạ , cài OG lên được 720

Để vài hôm nữa mình lấy con M8S về Test thử xem, vì hiện đã hết con M8S nên chưa test thực tế được. Mình sẽ phản hồi sớm sau khi đã cài ứng dụng Youtube này lên con M8S.

tech360

Member
Ðề: [Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

spamer bây giờ vẫn tồn tại được cơ à :((

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Chia sẻ] Youtube Full HD 1080 cho mọi Android TV Box - Cài đặt siêu đơn giản

đã cài bản HCM like vẫn chỉ được 360 bác ạ , cài OG lên được 720

Cài OG xong, bác vào setting của nó rồi configure enable tất cả chất lượng. Lúc đó Video nào Full HD sẽ có option chọn 1080.

nam62624

Member

Con m8s của em cài bản này vào cũng chỉ được 360, bác nào cho em xin cái link bản og với. Hôm trước lỡ tay xóa mất

offical

Well-Known Member

Cái này em đã hỏi bên mục hỏi đáp các nhà phân phối rồi nhưng ko ai trả lời nên đành post lại ở đây, mong các bác nhiệt tình giúp đỡ.

Số là em vừa mới cập nhật fw 3.0.3 cho còn Q3IV. Cập nhật xong em đã chạy fatory reset và UI SIZE 1080P rồi nhưng xem hình ảnh trên Youtube mặc định thấy ko cải thiện. Tải Youtube trên CHPlay về thì chỉnh được 1080p, hình ảnh đẹp nhưng rất nặng hay bị đơ hình và khó sử dụng với điều khiển.

Trong khi đó mạng cáp quang nhà em dùng 02 cái điện thoại chạy Youtube 1080 vẫn mượt.

Vậy em phải làm sao các bác ơi?X_X

HCMLIKÉ

Member

Cái này em đã hỏi bên mục hỏi đáp các nhà phân phối rồi nhưng ko ai trả lời nên đành post lại ở đây, mong các bác nhiệt tình giúp đỡ.

Số là em vừa mới cập nhật fw 3.0.3 cho còn Q3IV. Cập nhật xong em đã chạy fatory reset và UI SIZE 1080P rồi nhưng xem hình ảnh trên Youtube mặc định thấy ko cải thiện. Tải Youtube trên CHPlay về thì chỉnh được 1080p, hình ảnh đẹp nhưng rất nặng hay bị đơ hình và khó sử dụng với điều khiển.

Trong khi đó mạng cáp quang nhà em dùng 02 cái điện thoại chạy Youtube 1080 vẫn mượt.

Vậy em phải làm sao các bác ơi?X_X

Bạn làm theo hướng dẫn của bạn @DuyTaì 88 xem có được không nhé.

"Mình đã chỉnh lại thời gian cho con q1 của mình thành tự động lấy giờ từ nhà mạng và múi giờ cũng tự động, chỉnh luôn cả DNS của nhà mạng sang DNS của Singapore ( 165.21.83.88 , 165.21.100.88), Google (8.8.8.8 , 8.8.4.4) thì thấy youtube chạy mượt hơn rất nhiều."

offical

Well-Known Member

Bạn làm theo hướng dẫn của bạn @DuyTaì 88 xem có được không nhé.

"Mình đã chỉnh lại thời gian cho con q1 của mình thành tự động lấy giờ từ nhà mạng và múi giờ cũng tự động, chỉnh luôn cả DNS của nhà mạng sang DNS của Singapore ( 165.21.83.88 , 165.21.100.88), Google (8.8.8.8 , 8.8.4.4) thì thấy youtube chạy mượt hơn rất nhiều."
Cảm ơn bác nhiều!
Các bác cho em hỏi luôn các bác dùng bản youtube nào chạy full HD mượt được vậy? Mặc định theo firmware, tải từ CH play hay nguồn nào khác ạ?

Các bác cho em hỏi chút.
Ab chưa root => không thể gỡ youtube gốc. Thì phải chơi og đúng không ợ

neorain

Member

mấy bạn cho mình hỏi , sao mấy bản youtube này không cho phép ghép nối với điện thoại như những bản trc nhỉ, những bản trước ghếp nối được nhưng dạo này toàn không dùng dc , lỗi không kết nối đc mạng 410 thôi, bản trên này cũng thỉnh thoảng bị lỗi 404 không tìm được mạng

babyworm

Well-Known Member

mấy bạn cho mình hỏi , sao mấy bản youtube này không cho phép ghép nối với điện thoại như những bản trc nhỉ, những bản trước ghếp nối được nhưng dạo này toàn không dùng dc , lỗi không kết nối đc mạng 410 thôi, bản trên này cũng thỉnh thoảng bị lỗi 404 không tìm được mạng

Giờ Youtube cấm rồi.

Bác chủ cho em hỏi, em cài cả 2 bản ở trang 1 của bác, em search 4k để chơi thử, khi em chọn phân giải 1440p thì báo lỗi ko chơi được, e giảm xuống 1080p thì giật tung chưởng
Em dùng q5 iv fw 3.0.3

Em mới cài bản 3.0.2 của Đức thì chỉ xem tối đa được 1080p, ko thấy có hiển thị 1440. Nhưng vẫn hơi giật, mạng nhà em 15mb

Chỉnh sửa lần cuối:

HCMLIKÉ

Member

Bác chủ cho em hỏi, em cài cả 2 bản ở trang 1 của bác, em search 4k để chơi thử, khi em chọn phân giải 1440p thì báo lỗi ko chơi được, e giảm xuống 1080p thì giật tung chưởng
Em dùng q5 iv fw 3.0.3

Em mới cài bản 3.0.2 của Đức thì chỉ xem tối đa được 1080p, ko thấy có hiển thị 1440. Nhưng vẫn hơi giật, mạng nhà em 15mb

Đã có phiên bản cập nhật mới nhất OGYouTube_10.45.53, bạn tải về xem nhé. Xem Full HD đảm bảo không bị giật hình, cỏn xem ở 1440p ở Q3IV và Q1IV đều chạy tốt, nhưng ở Q5IV thì báo lỗi không phát được. Nguyên nhân có thể do Firmware của máy.

Link download phiên bản mới nhất OGYouTube_10.45.53 tại đây:
https://drive.google.com/file/d/0B-yLI4HSLio-Q1pvV2t4a1dqMG8/view?usp=sharing

HCMLIKÉ

Member

***Cập nhật đến 13/03/2016, do cơ chế xem Full HD 1080 trên YOUTUBE được Google kiểm soát chặt hơn, nên Youtube Full HD 1080_v1.1 cài trên 1 số Android TV Box sẽ bị giật hình.
==> Khắc phục: Các bạn cài bản cập nhất mới nhất OGYouTube_10.45.53 để xem Full HD1080 nhé. Link download: https://drive.google.com/file/d/0B-yLI4HSLio-Q1pvV2t4a1dqMG8/view?usp=sharing

(Lưu ý: Nếu muốn đăng nhập tài khoản vào OG Youtube, các bạn cần cài thêm 3 gói Dịch vụ: GAM by OGMods; GMS by OGMods; GSF by OGMods).

Bên trên