Chim Út với căn bệnh quái ác

Đã xác định phương pháp mổ. Nên thực hiện ở đâu, bỏ qua yếu tố chi phí

• Số lượng người bầu chọn
    87

longfragile

Active Member
Ðề: Con ốm

Là một người bố, em hiểu tâm trạng của bác, cầu chúc mọi sự bình an đến với bác và chim út.

Đọc mà thấy thương chim út nhà bác quá, mới bé như vậy đã phải chịu căn bệnh quái ác này. Em tin là chim út cũng đang cảm nhận được tình yêu thương của bố mẹ dành cho mình đấy. Cố lên chim út nhé.

symphony

Well-Known Member

Đọc bài viết rồi nhìn avatar của bác em lại nhớ tới phim Finding Nemo.

Cố lên bác nhé! anh em HDVN luôn ở bên bác!

dungdt2

Hãy cố lên và hãy bình tĩnh, cuộc sống lúc nào cũng vậy anh ạ, cái gì đến sẽ đến, hãy bình tâm lại...cố gắng bình tâm lại...vạn sự tùy duyên...

deepblue2

Active Member

A di đà phật!
Cầu mong những điều tốt lành đến với Chim út& toàn thể tổ chim...
Chim bố mạnh mẽ lên nhé!

ktrinhkien

Well-Known Member

Đọc mà em đã khóc đấy, chúc chim út của bác mau chóng lành bệnh O:)
Bác là 1 người bố tuyệt vời, cố gắng lên nhé :)

zero512

Member

chỉ biết chúc cho chim con mau khỏe :( ,đời cũng lắm nẻo éo le ,cố lên bác nhé mình tin là bác sỹ ở việt nam trình độ không thua các bác sỹ ở nước ngoài đâu ,thân là đàn ông phải cố mà vững vàng để chèo chống gia đình nữa :-B
đôi lời ...

sct70

Well-Known Member

Hôm nay mình mới vào diễn đàn trang nhà thấy chủ đề này cứ ngỡ lại một chủ đề mới để anh em cùng thảo luận nào ngờ con bác Tuấn bệnh thật.

- Đừng tuyệt vọng, cố lên bác nhé. Cuộc đời cũng còn nhiều điều kỳ diệu xãy ra lắm bác ạ. Hãy làm tất cả những gì có thể nhưng cố giữ bình tỉnh đừng cáu gắt với người thân xung quanh mà tội cho họ. Họ cũng đang rất lo sợ như bác vậy.

- Mình cũng đã từng lâm vào hoàn cảnh này dù không ngặt nghèo như bác nên cũng hiểu phần nào tâm trạng của bác. Cách đây hơn 9 năm mình cũng đã một cha một con ôm nhau chạy vào bệnh viện cấp cứu, được chẩn đoán bị lồng ruột rồi đưa vào phòng mổ ngay. Nhưng để được phẩu thuật phải đợi từ 2 giờ chiều đến 12 giờ đêm mới đến phiên mình lý do phòng chờ phẩu thuật cũng đầy dẫy bệnh nhân đang chờ. Nhìn con nhỏ đau đớn quằn quại suốt quảng thời gian dài như thế mà lòng đau như cắt chỉ biết bất lực đứng nhìn. May sao rồi mọi chuyện cũng qua. Mong sao điều kỳ diệu sẽ xãy ra với cô chim nhỏ đáng yêu nhà bác.

paracels

Well-Known Member

Cố lên bác, tâm trạng của bác cũng giống em lúc này, nhưng em tuyệt vọng hơn nhiều đấy vì không còn hy vọng gì nữa hết. Em chỉ mong người bạn thân nhất của em có thể kéo dài sự sống thêm vài tháng nữa thôi là em mãn nguyện lắm rồi.

Cảm giác nhìn bạn mình dần dần đi đến giai đoạn cuối cùng có lẽ là kinh khủng nhất đối với em, mỗi ngày nhìn bạn ấy tươi tỉnh là lòng mình lại khấp khởi vui mừng dù vẫn biết chắc rằng sự suy sụp sẽ ập đến bất cứ khi nào, khi đó sẽ mãi mãi mất đi một người mà mình yêu quý và tin tưởng nhất.

PS: Mấy hôm nay ít vào đây nên không biết nhà bác có chuyện. Hôm nay em bị sưng chân không đi được phải ở nhà nên lò mò lên đây.

quoctrung

Well-Known Member

Mới call cho anh, cố lên anh nhé , hãy vững lòng tin và tình yêu thương . Tất cả vì Con .
Chúc cháu mau khỏe và vượt qua mọi thử thách đầu đời .
Pray with you
[-O<

Chỉnh sửa lần cuối:

Bé giờ đã tốt hơn chưa bác chủ. Em chẳng biết nói gì ngoài sự động viên bác hảy vửng tin nhé bác Tuấn (em đoán vậy không biết có phải tên của bác không), nói như vậy mà em có gì đó nơi khoé mắt.
Em không biết phải nói thế nào. Đứa cháu ruột của thằng lính em vừa .....khi mới 1 tháng rưởi vì cháu bị bịnh tim bẫm sinh bác à. Em nhìn thằng lính nó kể mà rưng rưng bác à, bé có tội gì đâu. Cuộc đời đôi khi thật là.... bác Tuấn à.
Dù gì thì củng phải cố lên bác nhé!

Giakhanh_media

Active Member

Mong đây là một trò đùa của gia đình và đừng là sự thật.chúc cháu mạnh khỏe sớm nhất

baopmpc

Member

Chúc chim út mau khỏe về với tổ, chúc bác thật nhiều nghị lực vượt qua trận siêu bão này

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Mình cũng hy vọng bé con nhà bác mau chóng bình phục, bác đừng có bị dao động tâm trạng nghe bác, dù chỉ 1 tia hy vọng biết đâu lại làm nên kỳ tích.

quoctrung

Well-Known Member

minhtuantkh đã viết:
Con gái yêu của bố! Không thể đầu hàng. Bố và mẹ sẽ cùng con chiến đấu đến cùng con nhé.
Xem mà thấy cay cay sống mũi ...
Hãy click Thank và Reply chia sẻ, mỗi click Thank và mỗi Reply chia sẻ chính là Động lực và lời Nguyện [-O< của ae chúng ta >:D< gửi đến Cháu & Chúc Cháu mau vượt qua hiểm nghèo - Nụ cười trẻ thơ sẽ sớm trở về trên môi Cháu, pác Tuấn cứ vững lòng tin ~O)

[video=youtube;andg_HzLlfg]http://www.youtube.com/watch?v=andg_HzLlfg[/video]

[video=youtube;unE8E581RMc]http://www.youtube.com/watch?v=unE8E581RMc[/video]

Bên trên