cho em hỏi cách chỉnh sang vệ tinh Asiasat 5 của vtc với

pjmpjmp0ca

tình hình là có bác nào biết chỉnh chảo từ vinasat sang asiasat 5 để thu được mấy kênh của vtc thì chỉ em với được không T.T

Đôrêmi

Moderator
Ðề: cho em hỏi cách chỉnh sang vệ tinh Asiasat 5 của vtc với

tình hình là có bác nào biết chỉnh chảo từ vinasat sang asiasat 5 để thu được mấy kênh của vtc thì chỉ em với được không T.T
Nếu bác đang dùng đầu thu VTC gia hạn thuê bao thì gọi thợ họ đến chỉnh lại cho (vì hỏi như bác có hướng dẫn sợ bác cũng không chỉnh sang Asiasat5 được đâu) Còn nếu bác đang dùng đầu thu VTC (không muốn gia hạn nữa) hay đầu thu DVBS2 khác chỉ bắt kênh miễn phí thôi thì khuyên bạn nên cứ để chảo thu bắt Vinasat1 vì trên đó mới có nhiều kênh miễn phí hơn.

987520

muốn qua asiasat5 thì đơn giản thôi mà.mình hướng dẫn lắp đặc chảo mới của vtc nhé. đảm bảo pạn làm đc liền.đầu tiên bạn mua bộ chảo thu cuả vtc phi75cm lnb loại 11300 sau đó tìm hướng trống trải để đặt chảo,tiếp theo bạn khoan và định vị chân chảo cho sao thật thẳng đứng(lấy dây dóng xuống) tiếp tục đưa chảo vào và cho nó ngẩn lên hết cở ,rồi xoay về hướng tây nam,cho lnb lệch qua trái một chút là ok

thecuong1307

....................................................................................................................................................

Chỉnh sửa lần cuối:

thecuong1307

Bắt Asiasat5 thì bạn cho chảo ngẩng lên hết cỡ,rồi từ hướng vinasat1 là hướng đông nam (đứng sau chảo nha) bạn xoay sang bên tay phải về hướng tây nam là tóm đc,kim thu lnb bạn xoay lệch sang tay trái 1 tí là đc (mẹo nhỏ: là bạn tưởng tượng cái đồng hồ treo tường cho đặt nằm xuống mặt phẳng thì hướng vinasat1 là 12h còn hướng asiasat5 là khoảng gần 3h) thế nhé chúc thành công!!!
ghi chú: với đầu thu vtcHD02 bạn download bản phần mềm mới nhất của vtc vào trang truyenhinhso.vn để lấy có hướng dẫn nâng cấp phần mềm trên đó,bạn nên dùng LNB 11300 loại mới nhất của vtc để thu đc tín hiệu tốt nhất.

Bên trên