Cho em hỏi chút xíu về dịch vụ cáp quang

bladies

Active Member
Em đang dùng gói MegaVNN Easy 4MBs, giờ em muốn chuyển qua cáp quang dùng, em nghe đâu gói khoảng 200.000/tháng đã được 12mbs, giờ muốn đăng ký cáp quang VNPT thì em phải cắt ADSL rồi chờ bộ phận kỹ thuật xuống xem lắp đặt được không, nghe đâu cũng mất gần nửa đến 1 tháng.
Các bác đang dùng cáp quang VNPT hay nhà mạng khác cho hỏi cáp quang dùng có OK không, em hay xem bóng đá bằng Sopcast mà nó giật ghê quá ... Em cảm ơn !

thinhsve

Well-Known Member
Ðề: Cho em hỏi chút xíu về dịch vụ cáp quang

Em đang dùng gói MegaVNN Easy 4MBs, giờ em muốn chuyển qua cáp quang dùng, em nghe đâu gói khoảng 200.000/tháng đã được 12mbs, giờ muốn đăng ký cáp quang VNPT thì em phải cắt ADSL rồi chờ bộ phận kỹ thuật xuống xem lắp đặt được không, nghe đâu cũng mất gần nửa đến 1 tháng.
Các bác đang dùng cáp quang VNPT hay nhà mạng khác cho hỏi cáp quang dùng có OK không, em hay xem bóng đá bằng Sopcast mà nó giật ghê quá ... Em cảm ơn !
Gói 12/12Mbps giá 200K(chưa VAT) phải đóng trước 18 tháng(3.960K). Gói này dùng ổn, Bác đang dùng ADSL của VNPT thì sẽ nhanh lắm, gọi NV đến nhà gắn và ký hợp đồng luôn, gắn xong rồi ra cắt ADSL sau.

ngdhieu

Well-Known Member

Trường hợp của mình: cũng đang xài ADSL, chuyển qua cáp quang:
Sáng gọi điện, chiều có người xuống nhà lắp. Tối về nhà xài luôn
Sáng hôm sau mang hồ sơ ra bưu điện cắt ADSL, mất chừng 20p là xong thủ tục. Quá nhanh và quá tiện lợi..... hi hi....

wanbi79

Member

Trường hợp của mình: cũng đang xài ADSL, chuyển qua cáp quang:
Sáng gọi điện, chiều có người xuống nhà lắp. Tối về nhà xài luôn
Sáng hôm sau mang hồ sơ ra bưu điện cắt ADSL, mất chừng 20p là xong thủ tục. Quá nhanh và quá tiện lợi..... hi hi....

vnpt làm ăn gì không biết, đang ký cả tháng trời mà chưa lắp nữa báo là hết port .Thời buổi này mà còn làm ăn như vậy không lẻ chờ đủ số người đkí rồi mới lắp thêm port hà.nếu vậy khách hàng người ta lắp mạng khác thì vnpt chừng nào đủ số lượng để lắp cho khách hàng đáng lẻ 1 người cũng phải lắp chứ ,thì khi người mới đăng ký được .Chán bao lâu rồi mà vẫn còn ý nghỉ khách hàng cần mình.

ongtrumkon89

Well-Known Member

vnpt làm ăn gì không biết, đang ký cả tháng trời mà chưa lắp nữa báo là hết port .Thời buổi này mà còn làm ăn như vậy không lẻ chờ đủ số người đkí rồi mới lắp thêm port hà.nếu vậy khách hàng người ta lắp mạng khác thì vnpt chừng nào đủ số lượng để lắp cho khách hàng đáng lẻ 1 người cũng phải lắp chứ ,thì khi người mới đăng ký được .Chán bao lâu rồi mà vẫn còn ý nghỉ khách hàng cần mình.

chắc khu vực của cụ hạ tầng chưa kéo tới nơi nên nó delay thời gian ý mà. Chờ đông ng reg thì mới triển :D

huuhan4666

Active Member

Gói F2F của VNPT này hay đứt mạng lắm. Gọi nhân viên sửa chữa thì mãi chả đến. Tớ vừa cut rồi, chuẩn bị lắp Vịt Teo. :)
Tôi dùng gói này từ 08/05/2014 tới giờ chưa thấy vấn đề gì ?

huyxnguyen

Well-Known Member

Chắc do từng vùng thôi.

Mình thì thấy các em nó nhiệt tình và nhanh nhẹn lắm mà (kể cả tổng đài và đội ngũ kỹ thuật). Nhiều lúc sốt ruột với mấy em, cứ điện thoại hỏi suốt thôi.

thinhsve

Well-Known Member

Có thể do hệ thống hạ tầng của từng vùng khác nhau bác ạ. Căn bản em ghét cả thái độ bỏ mặc KH của VNPT nữa. Gọi mà nửa tháng chả thấy mặt đâu. :(
Sao kỳ vậy ta, em ở KV phường 13, Bình Thạnh. Sáng gọi là chiều xuống, hẹn 16h15 nhưng 16h00 đã đến rồi phải chờ do em đi làm về bị kẹt xe nên trễ. Chắc là tùy khu vực thôi.
Nhà chị em cũng vậy gọi là xuống kéo dây đấu nối rồi mới ký HĐ và đóng tiền. Gói F2m (200K/tháng đóng trước 18 tháng) dùng 2 tháng nay thấy ổn, chỉ có điều ghét cái modem Huawei sử dụng GPON thôi.

thinhviolin

Active Member

Thử FPT đi bác. Em dang dùng gói 455k/tháng. Hỏi nhân viên (FPT) lúc ký HĐ có được VIP Fshare forever không?
IDM down toàn max speed (12MB/s). Fshare tool kém hơn chút :)

VNPT vẫn đang áp dụng chính sách khuyến mại cho KH chuyển đổi từ MegaVNN sang FiberVNN đó bạn, ngoài ra nếu bạn đóng cước trước 6/12/18 tháng sẽ được giảm giá cước tương ứng còn 270/220/200k so với giá đúng 350k/ tháng.
Thông thường bạn đăng ký sẽ được lắp đặt nhanh tối đa 48h.

Tuy nhiên để tiện, bạn có thể cung cấp thông tin địa chỉ trước để khảo sát cho tiện. Cũng tùy theo từng khu vực có những trường hợp cụ thể khác nhau.

Điện thoại mình hỗ trợ hoặc làm hợp đồng đăng ký cho bạn luôn nha. TKS!
0945.160.260 Tiến

thachcam82

Nhân tiện bác chủ hỏi về cáp quan VNPT, cho em hỏi xíu:
Hiện tại VNPT có chương trình KM như sau: http://hptel.com.vn/HPTEL/4/51/292/...h-goi-cuoc-Internet-cap-quang-gia-re-F14.aspx

Nếu mình đóng 12 tháng cước thì mức cước chia đều năm đầu tiên là 220k cả VAT.
1. Tuy nhiên không hề có thông tin sau 12 tháng đầu đó mức cước là bao nhiêu?
2. Và sau 12 tháng đầu đóng tiếp trả trước 1 năm thì mức cước chia đều hàng tháng là bao nhiêu ạ?
3. Cáp quan VNPT có bị chặn các dịch vụ streaming xem phim, Thúy Nga PBN của Dune không ạ?

Bác nào biết thì hỗ trợ thông tin giúp em với ạ.

Cảm ơn các bác.

nguyendatphuong

Well-Known Member
Ðề: Re: Cho em hỏi chút xíu về dịch vụ cáp quang

Cùng câu hỏi với bác thachcam82! Xin các bác chỉ giáo, nhất là các bác đang làm trong vnpt!

Ðề: Re: Cho em hỏi chút xíu về dịch vụ cáp quang

Nhân tiện bác chủ hỏi về cáp quan VNPT, cho em hỏi xíu:
Hiện tại VNPT có chương trình KM như sau: VNPT Hải Phòng ban hành gói cước Internet cáp quang giá rẻ F14

Nếu mình đóng 12 tháng cước thì mức cước chia đều năm đầu tiên là 220k cả VAT.
1. Tuy nhiên không hề có thông tin sau 12 tháng đầu đó mức cước là bao nhiêu?
2. Và sau 12 tháng đầu đóng tiếp trả trước 1 năm thì mức cước chia đều hàng tháng là bao nhiêu ạ?
3. Cáp quan VNPT có bị chặn các dịch vụ streaming xem phim, Thúy Nga PBN của Dune không ạ?

Bác nào biết thì hỗ trợ thông tin giúp em với ạ.

Cảm ơn các bác.

Câu 1, 2: Bạn đóng trước 12 tháng là cam kết sử dụng trong 24 tháng, vì vậy giá cước trung bình mỗi tháng bao nhiêu thì cứ đóng tiếp hàng tháng như vậy từ tháng 13 đến hết tháng 24.
Nếu sau 24 tháng bạn không gia hạn hợp đồng thì sẽ tự động chuyển lại theo giá hiện hành (vd: 350k/ tháng). Nhưng sẽ có bộ phận chăm sóc KH theo dõi khi gần đến hết hợp đồng, bên Chăm sóc KH sẽ điện thoại hỏi Khách hàng có muốn tham gia tiếp chương trình khuyến mại tại thời điểm lúc đó không. Nếu bạn đồng ý thì giá cước từ tháng 25 sẽ áp dụng theo chính sách khuyến mại mới tại thời điểm đó.
Câu 3: Mình chưa test cái này. nhưng một số Khách hàng của mình vẫn xài setopbox các loại để sử dụng streaming. (Mình sẽ hỏi lại và test thực tế)

vu_truong248

Bác xài cáp quang viettel đó , nhà mình đang xài cáp quang của viettell

Em vừa làm gói Gpon 12 Mb của FPT rồi, đang KM có 176K 1 tháng bao gồm VAT.

noelhao

Active Member

Thử FPT đi bác. Em dang dùng gói 455k/tháng. Hỏi nhân viên (FPT) lúc ký HĐ có được VIP Fshare forever không?
IDM down toàn max speed (12MB/s). Fshare tool kém hơn chút :)

Cho mình xin cái Speedtest?!?!? Không tin được :))

coolpix8700

Well-Known Member

bác ở đâu vậy e HN mà họ vẫn chưa triển đến cho e nè

Nhanh hay chậm phụ thuộc vào cái khu vực bác đang ở!
Nếu đang có sẵn cổng trống thì có khi chỉ 1 hay 2 tiếng là xong, còn không thì phải chờ (những người khác cùng đăng ký cho đủ số lượng). Dù hô "khách hàng là thượng đế", nhưng họ vẫn cân nhắc khi phải đầu tư thêm (dây, cổng,...) theo khẩu hiệu "tiền vẫn còn trên nữa"!

bianp

Gói 12/12Mbps giá 200K(chưa VAT) phải đóng trước 18 tháng(3.960K). Gói này dùng ổn, Bác đang dùng ADSL của VNPT thì sẽ nhanh lắm, gọi NV đến nhà gắn và ký hợp đồng luôn, gắn xong rồi ra cắt ADSL sau.
Củng tình hình giống Bác này , lắp nhanh, xài thấy ổn định, tám thêm chút : lâu lâu gọi nhân viên kt đến sửa ( do điện lực làm rớt dây) khi đến củng hơi ra vẻ tí ( tình hình chung của công chức nhà nước mà ...), nhưng giờ đỡ hơn xưa nhiều,không đến nổi hách lắm, làm nhanh gọn, sau đó tổng đài còn gọi hỏi thăm tình hình nữa chứ =D>=D>=D> Mạng down up tốt tầm trên 1MB/S trong IDM. đặc biệt các server host nước ngoài down củng rất nhanh như mediafire v..v...

Bên trên