Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

gis123

Member
Ðề: Re: Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

được chứ bác ......
Bác đã bao h nạp tiền vào thẻ chưa đấy. Với mỗi thẻ khi kích hoạt nạp tiền thì chỉ ứng với 1 đầu thu thôi. Còn muốn dùng với đầu khác thì chắc phải đợi thẻ hết hạn rùi kích hoạt lại.

snackfish

Member
Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Em mới lắp VTVCAB hôm qua. Goi 19001515 hôm trc hẹn hôm sau đến lắp luôn. Tổng tiệt hại: 490K + 200K + 300K + 100K = 1090K. Nếu đường cab chuẩn thì chỉ như vậy. Nếu ko sẽ tính thêm Cfi vật tư. Về chất lượng thì những kênh HD đẹp còn SD thì ko bằng xem cab analogue

Dammetinh

Thanks các bác, chỗ em là đầu 490k+Thẻ kích hoạt 200k+Công lắp đặt 100k+6 tháng thuê bao 300k = 1090k

Em ở HP nếu dùng HD là 79k+50k=129k/tháng

Ngày mai nhà đài mới lắp, đang đợi chờ, hic hic

Đấy không phải công lắp đặt đâu bác. Đấy là 10% thuế GTGT bác ah.

Dammetinh

Ðề: Re: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Các bác lắp rồi cho em hỏi với! Nhà em đang dùng truyền hình cáp của VCTV rồi muốn lắp thêm HD thì chỉ lắp thêm vào đường truyền hình cáp hay nó lại kéo thêm 1 dây nữa vào nhà, vì nhà em dây đi âm tường hết nên bây giờ bó tay mà lại ko thích để dây nổi nên nếu phải kéo thêm dây chắc phải từ bỏ vụ này thui. Hôm rồi hỏi thằng thu tiền truyền hình cáp ở nhà thì nó bảo là phải kéo thêm 1 dây riêng. Bác nào lắp rồi trả lời giúp em với :-?

Chỉ lắp tren đường cáp có sẵn của bạn thôi.Chỉ sợ cáp chôn trong tường của bạn ko đảm bảo tín hiệu tốt.

Mr Manh

Chiều qua sang 89 Giang Văn Minh ngắm mấy em rùi đăng ký, sáng nay đã có người đến lắp: Tổng thiệt hại hết 990k bao gồm( 490k+300k+200k), xem các kênh HD nét nhưng chắc tín hiệu hơi kém cậu kt hứa mai cho người qua kích tín hiệu ở chung cư. Vậy là chỉ còn thiếu mỗi An Viên nữa là đủ bộ sưu tập huyền thoại đương đại OMG(K+HD,VTC|HD, VCTV|HD)

princetq

Member

Các bác lắp mới vtvcab có bác nào đc trang bị đầu thu có logo vtvcab và cái đồng hồ hiển thị màu xanh như trên quảng cáo ko? Em lắp mà đầu chỉ có chữ vtv truyền hình cáp việt nam ở góc trái, đèn hiển thị màu đỏ và đầu thu của em được sản xuất tháng 1 năm 2013. Có khả năng đang xả hết lô đầu thu có logo cũ nên mới có giá 490k

boya2hn96

cac bao dung cat dau kaon cua vtvcab co thay chuyen kenh cham ko. khi chuyen kenh thi len tieng truoc ,hinh len sau???

princetq

Member

cac bao dung cat dau kaon cua vtvcab co thay chuyen kenh cham ko. khi chuyen kenh thi len tieng truoc ,hinh len sau???
Nhà em cũng vậy, tiếng lên trước, hình lên sau mặc dù cường độ và chất lượng tín hiệu đều 100%

hacal

Member

Các bác lắp mới vtvcab có bác nào đc trang bị đầu thu có logo vtvcab và cái đồng hồ hiển thị màu xanh như trên quảng cáo ko? Em lắp mà đầu chỉ có chữ vtv truyền hình cáp việt nam ở góc trái, đèn hiển thị màu đỏ và đầu thu của em được sản xuất tháng 1 năm 2013. Có khả năng đang xả hết lô đầu thu có logo cũ nên mới có giá 490k

Đúng roài, nhà mình mới lắp đây. Đầu thu không giống như quảng cáo, khả năng là hàng tốn X(

shino189

Member
Ngày nào cũng chạy dòng tít "Quí khách hàng lưu ý , chỉ còn ... ngày nữa là hết chương trình siêu ưu đãi... bla blah" :D
Em máu lắm đấy, nhưng vẫn cố chờ... :(
Theo ngu ý của em, chắc họ đang muốn tiêu thụ hết lô đầu Kaon trong kho :D
Em là em cố nhịn, đợi đợt km mới (chắc quốc khánh 2-9) =.=

hungmh80

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Bác đã bao h nạp tiền vào thẻ chưa đấy. Với mỗi thẻ khi kích hoạt nạp tiền thì chỉ ứng với 1 đầu thu thôi. Còn muốn dùng với đầu khác thì chắc phải đợi thẻ hết hạn rùi kích hoạt lại.

Vậy à , em lại tưởng nếu có 2 cái đầu thì lên nạp 1 cái thẻ thôi , 1 cái phòng khách , 1 cái phòng ngủ , muốn xem ở đâu chỉ việc rút thẻ từ đầu nọ sang cắm vào đầu kia , vậy là nó cũng quản lý như thằng K+ rồi .
Bất tiện nhể :D

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Vậy à , em lại tưởng nếu có 2 cái đầu thì lên nạp 1 cái thẻ thôi , 1 cái phòng khách , 1 cái phòng ngủ , muốn xem ở đâu chỉ việc rút thẻ từ đầu nọ sang cắm vào đầu kia , vậy là nó cũng quản lý như thằng K+ rồi .
Bất tiện nhể :D

K+ rút thẻ từ đầu này cắm qua đầu khác vẫn ok nhé ! VTV cáp thì mình kg biết vì chổ của mình kg có để thử !

xrow

Member

Trong cú pháp tin nhắn nạp tiền có mã thẻ smart và mã thẻ nạp tiền. Tiền được nạp cho thẻ smart nên mang cái smart đó sang đầu khác là vẫn dùng được(miễn là cùng chủng loại của VTVCab).
Mà VTVCab toàn "treo đầu dê bán thịt chó", quảng cáo một đầu, giao khách hàng một đầu. Chất lượng cab còn chưa được tốt, mấy kênh thông thường còn xấu và nhòe nhoẹt hơn là thu cab analog. Kênh HD mới chỉ đạt được HD 1080i chứ chưa đến chuẩn Full HD 1080p, âm thanh của mấy kênh này cũng chỉ được stereo (đầu thu báo thế) chứ chưa có 5.1. Nói chung với giá 160N/tháng cho TH ở VN là đắt.

Chỉnh sửa lần cuối:

hungmh80

Active Member
Chả biết các bác thế nào chứ , em thấy mấy kênh sd trên stopbox VTVcab đẹp hơn hẳn mấy kênh sd trên đầu thu K+ , chắc tín hiệu đầu vào của các bác kém hay sao đấy .

culacvang

Well-Known Member
vài hôm nữa thì lại có khuyến mãi " miễn phí lắp đặt và đầu thu"..lúc đấy mình sẽ lắp..:))
chờ mòn mỏi mà ko ra thêm cái kênh Animal Planet...nhà ai cũng thik xem kênh này

princetq

Member
Ðề: Re: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

vài hôm nữa thì lại có khuyến mãi " miễn phí lắp đặt và đầu thu"..lúc đấy mình sẽ lắp..:))
chờ mòn mỏi mà ko ra thêm cái kênh Animal Planet...nhà ai cũng thik xem kênh này
Animal planet vẫn có trên hệ thống của vtvcab mà bác. Chờ nó cho ko đầu thu thì có lẽ chẳng bao giờ có, với vị thế và số lượng thuê bao hiện tại, nó chắc chắn chẳng cần cho ko đầu thu mà vẫn sống khoẻ.

nmtuan75

Member

các bác thông thái cho hỏi tí: nhà mình có 3 tivi đang dùng cab, giờ lắp 1 đầu thu hd vào 1 tivi, nếu muốn xem hd ở tv khác thì bê cả đầu lắp vào tivi đó thì có xem được không?

princetq

Member

các bác thông thái cho hỏi tí: nhà mình có 3 tivi đang dùng cab, giờ lắp 1 đầu thu hd vào 1 tivi, nếu muốn xem hd ở tv khác thì bê cả đầu lắp vào tivi đó thì có xem được không?

Được bác nhé. Nếu chịu chơi thì làm thêm đầu nữa, mỗi tháng thêm 50k là xem được 2 tv có hd khác nhau. Nhà e cũng xài cab cho 3 tv, 2 tv có đầu hd.

khanhnd

Mình cũng mới lắp tổng thiệt hại là 1tr1, vậy là h mua thêm 1 cái đầu thu nữa là xem được 1 TV nữa hả các bác.
Mình ở HP phí thuê báo hàng tháng 79k + 50k = 129k/tháng

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên