Cho em hỏi nghe 5.1 bằng laptop

bladies

Active Member
Em mới mua cái Denon Home Theater 5.1, nhưng cái lap của em nó stereo, giờ muốn nghe 5.1 phải có sound card vậy cho em hỏi có loại sound card nào rẻ rẻ không các bác ? Em dùng để nghe laptop chơi, còn thường thì dùng HD Player phát ...

hainam1982

Well-Known Member
Ðề: Cho em hỏi nghe 5.1 bằng laptop

nếu bác có Denon receiver rồi thí laptop cần gì cạc âm thanh rời nữa,bác lấy dây HDMI cắm từ laptop vào HDMI in của Denon,cắm dây HDMI nữa từ tivi xuống đường HDMI out của Denon nữa là xong.( chỉ sợ laptop của bác đời sâu quá không có cổng HDMI thôi):-j

baodom

Active Member

nếu bác có Denon receiver rồi thí laptop cần gì cạc âm thanh rời nữa,bác lấy dây HDMI cắm từ laptop vào HDMI in của Denon,cắm dây HDMI nữa từ tivi xuống đường HDMI out của Denon nữa là xong.( chỉ sợ laptop của bác đời sâu quá không có cổng HDMI thôi):-j

Bác hainam nói chuẩn rồi, bác chỉ cần dùng HDMI của laptop là ra được 5.1, nhưng bác phải cấu hình lạ chương trình phát phim hoặc phải cài thêm decode cho nó ạ

Em mới mua cái Denon Home Theater 5.1, nhưng cái lap của em nó stereo, giờ muốn nghe 5.1 phải có sound card vậy cho em hỏi có loại sound card nào rẻ rẻ không các bác ? Em dùng để nghe laptop chơi, còn thường thì dùng HD Player phát ...

Nếu bộ dàn của anh có đường vào optical hoặc coxial anh chỉ cần mua cái nuforce uDAC3, em này có đường out Coxial là đường số để bộ dàn sau đó tự xử lý tiếp và chắc chắn là chơi 5.1 được rùi

Senshin2408

Re: Ðề: Cho em hỏi nghe 5.1 bằng laptop

cấu hình như thế nào cài thêm gì bác hướng dẫn chi tiết với

Bên trên