Cho em hỏi về 3D và cách giải nén file iso 45gb

QuocPhuoc0511

Tình hình là em có kéo về 1 vài phim 3d : Step.Up.3D.2010.1080p.BluRay.DTS.x264-xander nhưng khi lên tivi 3D thì k có hiệu ứng 3d chỉ có 2d bình thường như bao tivi khác mặc dù e đã chỉnh lại trong Tivi chế độ 3D
ở đây thứ 1 em muốn hỏi làm sao nhận biết file đó có 3D thật hay không hay chỉ là cái tựa đề ghi 3D nhưng thực chất chỉ là 2D.
thứ 2 em muốn hỏi 1 chút em kéo phim titanic 3D về có dung lượng là 44Gb nhưng khi giải nén ra thì nó ra quá trời file m2ts luôn từ 00001.m2ts >> 00110.m2ts luôn và không có 3D luôn. hic

bca258nt

Well-Known Member
Ðề: Cho em hỏi về 3D và cách giải nén file iso 45gb

Câu hỏi 1: muốn biết có 3D hay ko thì Bác phải chạy thử cái đã sau khi đã thiết lập TV và đầu phát 3d, còn cái tên file trên em nghi là kiểu sbs or hou nếu chưa được bác thử lại trên hệ thống khác xem.

Câu hỏi 2: Khi giải nén iso 3d cũng như iso 2d thì có nhiều file m2ts là chuyện bình thường, bác chỉ cần quan tâm đến file m2ts nào có dung lượng lớn nhất để trích xuất ra là được ( cũng có trường hợp nhiều file dung lượng nhỏ phải ghép lại) nhưng sẽ không có 3d, giải nén iso 3d, file 3d nằm trong BDMV\STREAM\SSIF có tên giống file m2ts lớn nhất tại STREAM.

Với kiến thức không nhiều mong giúp được Bác phần nào. Chúc vui!

Bên trên