Cho em hỏi về Shaders của MPC

memories89

số là dạo này em cũng đang tập tành chơi HD , cấu hình máy em thế này
CPU : AMD 5400+ , Ram A-data 2GB , MB :MSI 780G . cho em hỏi với Combo trên thì HD 3200 có thể sử dụng các thiết lập Shaders trong MPC ko ? vì khi em mở phần shaders ra thì tất cả các hiệu ứng như Sharpen , gra ko thể chọn đc . liệu có fải HD3200 ko hỗ trợ Shaders cho MPC ( trong khi HD 3200 hỗ trợ cả Pixel Shaders 3.0 cơ mà ) có Bro nào giải thich giùm em với .em đang xài K-lite codec pack 4.85
PS : à , em thường xem m-HD với DVDrip thui . liệu có fải các định dạng này ko mở đc Shaders ? em nghĩ là định dạng video nào cũng mở đc shaders hết chứ nhỉ

howtomiss

Member
Ðề: Cho emn hỏi về Shaders của MPC

Không phải không hỗ trợ mà do bạn set system default cho output directshow video.
Bạn chuyển qua overlay mixer hoặc EVR custom pres(nếu sài vista) xem.

Crozz

Member

Cài thử bản directx9 mới nhất xem :-?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

số là dạo này em cũng đang tập tành chơi HD , cấu hình máy em thế này
CPU : AMD 5400+ , Ram A-data 2GB , MB :MSI 780G . cho em hỏi với Combo trên thì HD 3200 có thể sử dụng các thiết lập Shaders trong MPC ko ? vì khi em mở phần shaders ra thì tất cả các hiệu ứng như Sharpen , gra ko thể chọn đc . liệu có fải HD3200 ko hỗ trợ Shaders cho MPC ( trong khi HD 3200 hỗ trợ cả Pixel Shaders 3.0 cơ mà ) có Bro nào giải thich giùm em với .em đang xài K-lite codec pack 4.85
PS : à , em thường xem m-HD với DVDrip thui . liệu có fải các định dạng này ko mở đc Shaders ? em nghĩ là định dạng video nào cũng mở đc shaders hết chứ nhỉ

Để enable các shader, bạn vào option/output và đánh dấu vào VMR9 (renderless) nhé. Bên cạnh đó, bất kể bạn xài windows nào, hãy download và cài đặt DX9 bản mới nhất để có thể sử dụng shader filters

memories89

Để enable các shader, bạn vào option/output và đánh dấu vào VMR9 (renderless) nhé. Bên cạnh đó, bất kể bạn xài windows nào, hãy download và cài đặt DX9 bản mới nhất để có thể sử dụng shader filters
thôi rồi , có khi tại em cài bản Dx10 cho XP nên mới ra nông nỗi này . cài lại Dx9 3-2009 cũng ko ăn thua , vô dxdiag nó vẫn báo là Dx10 . bác nào có định cài bản này thì cẩn thận nhá ., nghe nói ko remove đc . quả này phải cài lại Win rồi . hiz . ngịch dại quá T_T

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

thôi rồi , có khi tại em cài bản Dx10 cho XP nên mới ra nông nỗi này . cài lại Dx9 3-2009 cũng ko ăn thua , vô dxdiag nó vẫn báo là Dx10 . bác nào có định cài bản này thì cẩn thận nhá ., nghe nói ko remove đc . quả này phải cài lại Win rồi . hiz . ngịch dại quá T_T

Đây ko phải là vấn đề. Bạn cứ vác DX9 ra mà update, nó sẽ thêm vào chứ ko thay thế. Căn bản là cái vụ VRM9 kia phải thiết lập cho đúng đã.

memories89

Đây ko phải là vấn đề. Bạn cứ vác DX9 ra mà update, nó sẽ thêm vào chứ ko thay thế. Căn bản là cái vụ VRM9 kia phải thiết lập cho đúng đã.
ko đc bro ạ . em để VRM9 , enable VRM9 mixer mode ,... cũng ko đc

phungnguyen

directX9 hay X10 em có thấy vấn đề gì đâu, bây giờ em cài win 7 nó là directX11 rồi nhưng xem HD vẫn tuốt luốt với mấy cái shader chỉnh vô tư mà, bác xem lại quá trình cài đặt nhé, có khi bác lựa chọn cài đặt ko đúng cũng nên đó.

ly minh tam

bạn vào option / output > chọn VMR9> chọn Diẻctx9 >ok ...

chungkid1

Bạn để config thế này
Video renderer bạn chọn Custom EVR hoặc VMR9
Shader chỉ bật video lên mới chọn được,để player không thì ko chọn được.Khi chọn,bạn nhớ chỉnh pixel shader cho phù hợp thì mới có tác dụng,nếu ko thì dù có chọn cũng chẳng có gì thay đổi.
DX10 for XP chẳng ảnh hưởng gì,tớ xài suốt.

nhotcay

Member
Ðề: Cho em hỏi về Shaders của MPC

Bạn có Connect HTPC với LCD hay Plasma ko
Lúc nãy mình cũng bị i hệt trường hợp của bạn
Sau khi tắt LCD và bật lại thì lại chỉnh được như thường :D

Bên trên