Cho em hỏi về Stream phim lên Smart TV (LG LH570D) có phụ đề.

v_anh

Well-Known Member
Em mới mua 1 con Smart TV LG LH570D. Em dùng Lap Windows 10 để Stream phim lên xem cho sướng nhưng không thể nào hiện Sub được. Không biết có cách nào Stream lên mà nó chạy cả Sub không các bác (Sub rời). Em Stream bằng 2 cách:

1. Dùng Windows Media Player để Cast to device
2. Dùng App Movie & TV mở phim rồi cũng chọn Cast to device

Cả hai cách đều không hiện được phụ đề đi kèm. Lap em không hỗ trợ Miracast/WiDi nên không thể Project màn hình lên được.

Bác nào biết cách Stream kèm được Sub rời giúp em với. Thanks!

tt9sdh

Active Member
Ðề: Cho em hỏi về Stream phim lên Smart TV (LG LH570D) có phụ đề.

Bạn thử dùng VLC hay CyberLink Power ... nó sẽ tự lấy Sub giùm Bạn,miễn là sub phải cùng tên phim và tận cùng là srt

Chúc vui.

v_anh

Well-Known Member

Bạn thử dùng VLC hay CyberLink Power ... nó sẽ tự lấy Sub giùm Bạn,miễn là sub phải cùng tên phim và tận cùng là srt

Chúc vui.

Em vừa thử cái VLC nhưng nó ko nhận TV sao ấy bác, hình như chỉ Stream giữa PC với nhau.

Warden

Member

Bạn dùng chương trình Mezzmo nhé, stream từ máy tính lên tivi. Mình hiện tại vẫn đang stream để xem phim từ con PC của mình

caothudeche

Moderator

Mình không rõ lắm về TV nhà bạn. Nhưng mà thấy cách Stream của bạn lạ hoắc.
Mình dùng Smart TV LG 4 năm rồi và chỉ sử dụng chức năng Smartshare thôi.
Khi đó máy tính đóng vai trò là sever, chia sẻ toàn bộ nội dung đã thiết lập. Tivi sẽ truy cập vào máy tính và play thôi.

Lâu quá không dùng nhưng không nhầm ứng dụng ở trên PC mà LG khuyến cáo là Nero Smart Share: http://www.lg.com/us/support/product-help/CT10000018-1427120133847

hoangqv68

Active Member

Mình dùng trình nghe nhạc JRiver có bật tính năng DLNA, việc stream lên TV LG (cũng 3 năm gùi) - cùng chung wifi - chỉ bằng 3 cái click chuột. Việc stream này dĩ nhiên là cả Sub luôn.

Bạn thử dùng JRiver or Mezzmo .

Bên trên